พามาเห่อเครื่องเขียนกระจุ๊กกระจิกที่ Think Space ทุกคนตามมาเร็ววว!

10 6

ดีค่าาทุกคนนนน อย่างที่รู้กันว่า B2S เพิ่งจะเปิดตัว Think Space ไปที่เซ็นทรัล Eastville พลอยผู้ซึ่งมีความบ้าอุปกรณ์สี บ้าเครื่องเขียนกระจุกกระจิก ก็ทนไม่ไหวววว ต้องเเวะไปสักหน่อย (เเม้จะไกลบ้านมากก็ตาม T^T )

ทางเข้าจะมีอยู่ 2 ทาง เข้าจากชั้น 1 ในโซน Foodville และ ทางเข้าหน้าร้านอยู่บนชั้น 2   ส่วนพลอยเข้าจากทางชั้น 2 นะคะ

หลังจากเข้าร้านมาจะเจอโซนนี้เป็นโซนเเรกเลยค่า โซน PLAY เป็นโซนหนังสือเด็กค่ะ เข้ามาเเล้วรู้สึกประทับใจเลยย รู้สึกเค้า display หนังสือได้สวยงาม แล้วก็ทำที่นั่งอ่านสำหรับเด็กได้น่ารักดีค่ะ มี bean bag ให้นั่ง มีตุ๊กตาให้กอด น่ารักมากๆ

โซน stationery

เลยจากโซน PLAY เดินตรงมาอีกนิดก็เจอเเล้วค่าา โซนนี้มีให้เลือกเยอะเเยะมากมาย จะยางลบ ไม้บรรทัด ดินสอ กระเป๋าดินสอ หรือจะปากกาลบได้ที่เคยฮิตๆกันอยู่ช่วงนึงก็มีนะ มีไส้เปลี่ยนขายด้วย คือดี หรือจะปากกาไฮไลท์ midliner ที่มีความน่ารักฟรุ้งฟริ้งก็มีค่าา

โซน art

นี่ก็ชอบอีกเเล้ววว ละลานตาไปหมดด มีหลายยี่ห้อหลายราคาหลายแบบ ซึ่งที่ร้านเค้าค่อนข้างจัดเรียงได้อย่างสวยงามแล้วก็แบ่งโซนดีค่ะ

โซนสีไม้กับโซนสีน้ำก็มีให้เลือกเยอะหลายระดับเลยหลายราคาเลยค่ะ อย่าง สีน้ำ Reeves หรือยี่ห้อหมาที่เป็นสีเริ่มต้นของใครหลายคน ที่นี่ก็มีขายนะ ปกติ B2S ที่อื่นมะมี หรือจะ van Gogh, Daniel smith หรือ shinhan ก็มีจ้าา ดีตรงนี้ มาทีเดียวซื้อได้หลายยี่ห้อเลย

อ้อ! แล้วที่นี่มีอุปกรณ์สำหรับคนเล่น calligraphy ด้วยนะ กับ สีสำหรับเพนท์หน้า เเต่มีไม่เยอะมากน้า เป็นมุมเล็กๆ ใครที่กำลังเริ่มเล่น calligraphy ก็ลองเเวะมาดูได้นะ

อีกด้านนึงจะเป็นพวกสีโปสเตอร์ สีอะคริลิค สีน้ำมัน ฯลฯ

ชั้นนี้หมดเเล้วว เราเดินลงไปดูต่อที่ชั้นหนึ่งกันจ้าา เเต่ระหว่างทางที่ลงไปก็พบว่าที่นี่มีขาย moleskine ด้วยยย แล้วมีหลายลายให้เลือกด้วยนะ เท่าที่เห็นมามี game of thrones, snoopy, coke, kitty, toy story, batman, Alice เเล้วเเต่ละอันคือสวยหมดเลยอ่ะ อยากได้ทั้งหมดเลยย ><

พอเดินลงมาชั้นหนึ่ง ก็จะเห็นร้านค้าที่ออกเเนวคราฟมาวางขายของด้วย มีโซนสำหรับคนถักไหมพรมหรือนิตติ้ง เป็นโต๊ะให้สามารถนั่งถักกันได้ในร้านเลยจ้าา ก็เก๋นะ เหมือนเป็นที่รวมกลุ่มของคนรักไหมพรมไรงี้ เวลามานั่งถักก็ได้เพื่อนที่ชอบเเนวเดียวกันคุยไปด้วย ข้างๆโซนไหมพรมก็จะมีมุมสำหรับอุปกรณ์ทำ scrap book อยู่นิดหน่อยจ้าา

เป็นไงบ้างคะ ชอบกันไหม สำหรับพลอยนี่ก็เดินวนไปวนมาอยู่หลายชั่วโมงเหมือนกันนะ อันนั้นก็ดี อันนี้ก็น่าซื้อ เเวะโซนนู้นที โซนนี้ที วนกลับไปกลับมา เพื่อนๆคนไหนสนใจลองพุ่งตัวไปดูกันนะคะ

คราวหน้าถ้าเจอร้านไหนน่าสนใจอีกจะพาไปดูใหม่น้าา วันนี้ไปก่อนเเล้นค่าา

บ๊ายบายยย

ploykidz

ploykidz

FULL PROFILE