Review bb มิสทีน

ช่วงนี้กระแส bb มาแรงมากๆ หลังจากกระทู้ที่แล้วได้รีวิว  bb hanskin ไปแล้วคราวนี้ก็เลยจะมารีวิวตัว bb มิสทีนที่สาวๆพูดถึงกันเยอะ
เนื่องด้วยราคานั้นแสนจะถูกใจสบายกระเป๋า คุณภาพนั้นก็เกินราคา(สำหรับเรา) bb ตัวนี้เราใช้แล้วเนียนเด้งดีนะ ใช้แล้วหน้าไม่วอก hanskin สำหรับเรามันออกขาวไปหน่อย แต่มิสทีนตัวนี้กำลังดี

กระทู้นี้ไม่มีขั้นตอนการทดลองใดๆนะคะ ตอนแรกไม่คิดจะทำรีวิวเพราะเห็นสาวๆหลายคนบ่นว่าใช้แล้วหน้าหมอง แต่พอได้ลองใช้แล้วประทับใจเลยถ่ายรูปมาให้ดูคะ

Before                    After

สีสันอาจจะเพี้ยนไปบ้างนะคะ มาดูรูปอื่นๆอีกสักสองสามรูป ถ่ายกับสีเขียวๆแล้วทำให้ผิวดูสวยขึ้น

เย็นๆมาสักหน่อยหน้าก็ยังเด้ง             ค่ำๆหน้าก็ยังไหวอยู่

ปล.แก้มวาวๆเพราะใช้ Highbeam นะจ๊ะ^^ เวลาโดนแสงไฟแล้วจะเห็นความวาวๆวิ๊งๆสวยงามจ้า
^^ น่ารักมั่กเรย อิอิ
เนียนมากเลยค่ะ เราอยากลองเหมือนกัน แต่กลัวระหว่างวันจะหมอง
เสียดาย ใช้ไปได้ 2 ชม. ผดขึ้นอ่ะค่ะ  ได้เทสเตอร์มาลอง  ลองไปซะเมื่อวาน  เหอๆๆ 
ผดขึ้นไวกว่าดอกเห็ด   ส่วนตัวว่าเนื้อครีมสีมันเข้มไปอ่ะค่ะ  ลองปาดไปกะขอบๆหน้า  มันคนละสีอย่างเห็นได้ชัด  เลยต้องผสมเพิ่มให้มันสว่างอีกนิดนึง  ใช้รองพื้นผสมกะเบสอีกที
กะโอเคค่ะ  ความเนียน  ใช้ได้เลย    ชอบๆๆ  เด้งๆ   เสียดายที่แพ้นี่สิ    เสียดายจัง
อุส่าอยากได้ BB สักตัวไว้ครอบครอง  คงต้องเสาะหามาลองกันใหม่ 
เราก็ใช้แล้ว แต่ผสมระหว่างเบสคิส + bb+ เบสเขียวอิทูดี้ ตามพี่สาวจีบันแนะนำ ปิ๊งๆ ได้แนวสาวเกาหลีถูกใจมากๆ เลยค่ะ

หน้าเด้งมากเลย แต่แอบสนใจ highbeam
ถ้าไม่ใช้ highbeam ช่วยแนะนำตัวอื่นแทนให้หน่อยค่า

เกดก็ได้เทสเตอร์จากเรย์มาลองใช้
สำหรับหนูแล้ว ใช้แล้วเด้งดีค่า ดูผ่องขึ้นเยอะเลย ^^
น่ารักมากเลยค่า
แต่ mamajar ใช้แล้วน่าลาก....
แต่ก็ผ่องนะจ๊ะ
ว่าแต่ว่า highbeam คืออะไรคะ บอกป้าหน่อยจะได้ตามไปสอยอีก (แล้ว ครับท่าน)
สงสัยเราจะไม่ขาว^^ เลยใช้ bb ตัวนี้ได้เพราะพวก hanskin สำหรับเราก็เด้งเนียนเริศแต่ติดอยู่ที่มันขาวเกินหน้าเกินตาไปหน่อย^^

ถ้าไม่ใช้ highbeam ก็ใช้อายแชโดว์สีขาววิ๊งๆ(ขอวิ๊งละเอียดจะแจ่มมาก)แตะๆบริเวณสันจมูก โหนกแก้มก็งามเหมือนกันจ้า แต่เราจะชอบใช้ highbeam มากกว่าเพราะวิ๊งงามดี^^

Highbeam คือไฮไลท์ของ benefit คะ

น่าไปถอยมาใช้บ้าง เคยใช้ bb ของ etude แล้วหน้าหมองสุด ๆ ไม่ขาวเหมือนกันอ่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ตอบเร็วจัง
mamajar ก้ไปหาข้อมูลมาบัดดล ราคา 900 กว่าแน่ะ
ซีด... แล้วจะพยายามสู้จ้ะเพื่อให้ได้มาครอบครอง over จริงชั้น

ทำไมเราใช้แล้ววอกนิดนึง แต่ก็ดี ดูขาวขึ้น
สงสัยเราจะดำเกินไป
แต่เนียนเด้งดีนะ
ไม่ทำให้หน้ามันขึ้นด้วยแหละ
สรุปว่าชอบ ค่ะ
ราคาน่ารักน่าเลิฟ

เด้งมากมายก่ายกอง ทำไมเราใช้แล้วหน้าหมองมาก

อิจฉาอ่า

บีบี มิสทีน แนนใช้แล้วไม่หมองเหมือนกัน
เอาไปผสมเบสเขียว เมื่อคืนถ่ายรูปกับเพื่อน ๆ
เพื่อนบ่นใหญ่ หน้าเด้ง ๆ ๆ กว่าคนอื่นเลย 55

ส่วนตัวแนนว่ามันโอเคค่ะ
เค้าก็มี อิอิ ใช้แร้วเนี่ย ใรยังไม่มีรีบซื้อนะจ๊ะ เดี๋ยวจะขึ้นราคาอีกไม่รู้ด้วยเพราะตอนนี้เค้ากำลัง โฆษณาซะใหญ่โตเชียว ช้าหมดอดสวยแล้วจะหาว่าติ๋มไม่เตือนนะจ๊ะ
ผดขึ้นเหมือนกัน อดใช้เลย
แอมว่ามันโอเคนะ คุณภาพเกินราคาอ่ะประเด็นหลัก 555+

แอมตอนแรกใช้ก็หมองๆเหมือนกันต้องผสมๆสุ่มๆดู
เป็นคนหน้ามัน..กลัวจังเลยค่ะ...จะใช้ได้ปะค่ะ.....
สวยมากกกกกกกกกกกก
จขกท.  .. น่ารักอ่ะ
(จะสวย หรือ น่ารัก .. กันแน่ .. ก็ทั้ง 2 อย่างแหละจ้า .. ++)

แง ๆ ๆ ซื้อมาละ ร้อยกว่าบาท ใช้ปุ๊บ หน้าดำปั๊บ

เนีบนกริบๆๆมากๆๆค่า..

ผ่องด้วย เนียนด้วยค่ะ

ออกมาสวยเลยค่ะ เนียนเชียวๆ
ส่วนเรานิ ลองบีบีมิสทีน บีบออกมาตกใจเล็กๆ สีเข้มปื๊ดเลย
แต่พอลองทาที่แขน สีมันก็ไม่เข้มมาก อืมๆ.. ก็เข้ากะผิวดี

ยังไม่กล้าลองหน้าเลย เพิ่งจะแพ้มา หุหุ

เราว่าสีมันเข้มไปสำหรับเราน่ะ ใช้แล้วหมองมากกกกกกกกกก เพื่อนยังทักเลย
ขนาดผสมกับsecret potion redearthแล้วไม่ได้ดีขึ้นเลย-*-
คนหน้ามันมากๆๆ นี่จะเวิร์คไม๊ค่ะ

highbeam  เค้าหมุนเกลียวแล้วอะไรหักข้างในไม่รู้งะ
เลยกลายเป็น หมุนไม่ได้เลย ปิดฝาไม่ได้ ต้องเอาเทปติดไว้ แงๆๆๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again