Review ครีมเปลี่ยนสีผม Ultra Violet - Manic Panic!!

10 2

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาว Jeban!!

วันนี้ว่างๆ ฝนตก ไม่รู้จะทำอะไร เลยอยากจะเขียน blog รีวิวประสบการณ์การเปลี่ยนสีผมบ้าง(หลังจากที่แอบอ่านรีวิวของเพื่อนๆคนอื่นมามากมาย) ><

เราเองเป็นคนที่เคยชอบย้อมผมนะคะแต่ห่างหายไปนานมากหลังจากทำแล้วผมเสียจนต้องตัดทิ้งไปเยอะเลย

แต่อย่างว่า....สุดท้ายแล้วก็อดใจไม่ไหว...แอบไปถอยครีมเปลี่ยนสีผมManic Panic มา เราสั่งทางออนไลน์แหล่ะค่ะ แอบเห็นเพื่อนในกลุ่มแชร์ link ของ Manic Panic Thailand เลยเข้าไปดูแล้วก็เสียตังจนได้ 555

เราถอยสีม่วงมาค่ะ สี Ultra Violet จริงๆอยากลองทำสีcotton candy pink นะ แต่ว่าใกล้ฝึกงานแล้ว เลยขอแบบเบาๆละกัน แฮร่!!

เช้าวันต่อมา เราก็ลงครีมเปลี่ยนสีผมเลยค่ะ อ้อ....ลงตอนผมแห้งๆๆๆๆ น๊าาาพี่ทางเพจเค้าบอกเรามาว่าบางคนลงตอนผมชื้นๆ สีเลยออกมาเพี้ยนอ่ะและต้องทิ้งไว้อย่างต่ำ 40 นาทีแต่ของเราทิ้งไว้ 2 ชั่วโมงเลยค่ะ คือว่างมากกกก 5555 อันนี้ไม่ต้องกลัวผมเสียเลย เพราะครีมเค้าเป็นสูตรธรรมชาติไม่มีสารเคมี เหมือนได้ทำสีและบำรุงผมไปในตัว 

สรุปว่าหลังจากลงครีมแล้ว สระผมแล้วเป่าแห้งแล้ว.....สีออกมาไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่นึกขึ้นได้ว่าลืมเปิดไฟค่ะ...แฮร่!! 

>>>> สีผมออกมาโอเครรเลยค่า ชอบมาก เพราะไม่ฉูดฉาดเกินไป แถมผมยังนุ๊มมมมนุ่ม!!

จบแล้วค่ะ สำหรับการรีวิว หากตกหล่นอะไรไปต้องขออภัยด้วยน๊า อันนี้เป็นกระทู้รีวิวแรกในชีวิตเลย

Chaya.lee

Chaya.lee

FULL PROFILE