Review : Colourpop ultra matte lip โทนน้ำตาล 8 แท่ง ที่สาวๆควรมี

33 15

สวัสดีค่า วันนี้หมวยจะมารีวิวเจ้าตัวลิปจิ้มจุ่ม colourpop รุ่น ultra matte lip นะคะ เป็นโทนน้ำตาลเกือบทั้งหมดเลย ตอนแรกซื้อมา 4 แท่ง แล้วแบบติดใจสีมันมากคือ สีได้ใจสุดๆ เลยไปสอยเพิ่มมาอีก 4 แท่ง เน้นเฉพาะสีที่เราไม่เคยมี จะได้รู้สึกผิดน้อยลง อิอิ ไม่พูดมากละไปดูรีวิวกันดีว่า

MFSS AROUND

• สีน้ำตาลอมม่วงตุ่นๆ สีนี้จะไม่แห้งแมทติดปากมากเท่าสีอื่น ถ้าแต่งหน้าไม่ดีดูโทรมนิดๆ แต่หมวยชอบนะสีมันเก๋ดี ดูไม่ซ้ำใคร

BIANCA

• ดูสีตอนแรกนึกว่าจะตุ่นกว่านี้ แต่ชมพูพิ้งน่ารักมากๆ ได้ลุคหวานๆ แต่สีนี้เนื้อแอบหนา ทาไม่ค่อยสวยต้องทาบางกว่าสีอื่นหน่อยถึงจะโอเค แอบหลุดหวานมาสีนึง

BEEPER

• สีนี้ชอบมากกก เป็นสีแดงอมน้ำตาลนิดๆ ไม่แดงจัดนะคะ แนวกะปิๆ ทาง่ายทำให้ลุคดูแพงเป็นสีกลางๆแต่ดูมีสเน่ห์ดี

LIMBO

• สีน้ำาลเข้มมีติ่งแดงนิดๆ คือเป็นสีที่ทาง่ายกว่าที่คิดนะ อาจจะเป็นเพราะกระแสลิปน้ำตาลช่วงนี้ด้วยเลยไม่รู้สึกแปลกอะไร ดูแพงงงง

LAX

• สีแดงที่เข้มมากๆ ดูเปรี๊ยวมากก เนื้อสีนี้ไม่ค่อยเสมอกันเท่าไหร่ ต้องทาทับดีๆถึงจะเนียนสวย เป็นสีที่ชอบอีกสีค่ะ

CHI

• สีนู้ดน้ำตาลอ่อน เหมาะกับแต่งตาเข้มๆดีค่ะ 

KAE

• สีนี้เก๋มากๆ เป็นสีน้ำตาลช็อคโกแลตโทนผสมเหลือง งงมั้ย? ฮ่าๆ 

ROOCH

• สีแดงที่แอบมีเหลือบน้ำตาลทองๆ สวยยไปอีกแบบ สีนี้ก็แอบทาบ่อย

รีวิวรวมๆนะคะสำหรับเจ้าตัวลิป Colourpop ตัวนี้

• สีแมทมากกกกกกก
  • เหมือนสีทาบ้านจริง บางสีนะ
  • ทาค่อนข้างยาก โดยเฉพาะสีเข้ม อาจต้องใช้ดินสอช่วย
  • เนื้อสีตามราคา ทาแล้วแอบหนักปากนิดนึง
  • ที่บอกว่าใครชอบก็ชอบมาก ใครไม่ชอบก็ไม่ชอบเลยเป็นเรื่องจริง ฮ่าๆๆๆ
  • สีสวย แปลกในราคาย่อมเยาว์ เทียบกับปริมานคุ้มมากก
  • ทนมาก กินข้าวกินน้ำไม่หลุด ถ้าไม่ฮาทคอร์มาก
  • เนื้อแน่นมาก!!
ความรู้สึกส่วนตัวของหมวยนะคะ ถือว่าชอบอยู่นะเพราะโทนสีแปลกทำให้เรามีตัวเลือกในการแต่งลุคนั้นลุคนี้มากขึ้น แถมราคาไม่แพงทำให้ซื้อได้หลายสี อิอิ แต่ถามว่าใช้ทุกวันมั้ย คงไม่นะเหมาะกับเวลาไปเที่ยวกลางคืน หรือปาตี้มันส์ๆมากกว่า ช่วงกลางวันเราคงไม่อยากหนักปากมาก ยังไงก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อสาวๆทุกคนนคะ

หมดแล้วค่า ใครชอบสีไหนบอกกันบ้างน้าาา วันนี้ไปแล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้า <3

#Mlie_Makeup

Mlie_Makeup

Mlie_Makeup

Mlie Makeup

FULL PROFILE