Ep.6 How to(มหากาพย์) แต่งหน้าฝรั่ง 3ลุค 3 วัย By Ruk.Sherene ไม่ดูถือว่าพลาดนาจาาาาาา

29 11

สวัสดีค่ะ กลับมาพบกันอีกแล้วในช่วงที่เพิ่งผ่านวันสำคัญมาอย่างวันแม่ :) สาวๆ หลายๆ คนวันนี้ก็หยุดยาว พักผ่อนอยู่กับบ้านก็มานั่งดู ฮาวทูของรัค ชีรีน ดีกว่าเนอะ มีความตั้งใจมานำเสนอ ....มีหลายคนสงสัยทำไมต้องฝรั่ง 3 วัย เพราะส่วนตัวรัคคิดว่า การทำ How to ฝรั่งปกติมีคนทำเยอะแล้ว5555  วันนี้เลยขอนำเสนอแบบอัดแน่น ด้วย 3ช่วงอายุ ตั้งแต่ 16,24และ35 ปี ว่าเค้าแต่งหน้ากันยังไง ไปดูกันดีกว่า มีคลิปวีดีโอตอนท้ายด้วยนะจ๊ะ ^^

เริ่มจากขั้นแรก งานผิวค่ะจากภาพข้างล่าง จะเห็นว่าวันนี้มีของน้อยชิ้นมาก ซึ่งรัคใช้ คูชั่นของ Melynn มาแทนรองพื้น,กันแดดและแป้งค่ะ นั่นหมายถึงวันนี้ในเรื่องผิวรัคใช้คูชั่นตัวนี้ตัวเดียวเลย โดยจะเห็นว่ามี 2 ตลับ คือมันคนละสีค่ะ สีอ่อนเอาไว้ลงปกปิดผิวปกติ ส่วนสีที่เข้มกว่าเอาไว้ใช้แทนเฉดดิ้ง

ในส่วนของลิปที่ใช้วันนี้ รัคใช้อยู่ 4 สีของแบรน Melynnค่ะ แบรนเดียวกับ Cushion เมื่อสักครู่ จะว่าไปแล้วช่วงนี้มีแต่คนใช้เจ้าตัวลิปสติกเป็นแบบจิ้มจุ่ม ไม่ใช้ใครหรอก รัคก็ใช้เยอะ55555 แต่บางทียอมรับ มันเริ่มมีความเบื่อหน่ายตรงที่ไอ้ฝาที่ปิด มันชอบมีเนื้อลิปสติกเหลวๆ เปื้อนออกมา บางทีเลอะกระเป๋าเลย แงๆ เสียใจ รัคเลยหันกลับมาใช้เจ้าลิปสติกแท่ง เป็นไงละคะ เริ่ดสิ เบสิคสุด ไม่มีความเลอะเลย ที่กล่าวมาข้างต้นนี่พูดถึงแบรนทั่วไปเนอะ แต่อยากบอกขอโฟกัสที่ลิปสติกแท่งของ melynn คือใช้ครั้งแรกก็รักเลย เนื้อสีมันเข้มข้นมาก ติดแน่นมากกว่าลิปตัวโปรดของรัค เจ้า dior ยังแพ้อะคะ ลิปmelynn รัครู้สึกว่าเวลาทาเข้าปาก มันเข้าเนื้อปากจิงๆอะ get ป่ะ นี่ไม่ได้อวยแต่อย่างใด บอกไว้ให้ตัดสินใจเองจ้า พูดตามความรู้สึกเฉยๆน้าาาา จบเรื่องลิปสติก มาพูดถึงลุคที่เราจะแต่งดีกว่า

ลุคที่ 1 สาวฝรั่งวัยใส 16 ปี ก็ได้ประมาณนี้ค่ะ

ลักษณะของลุคนี้จะ ไม่แต่งอะไรมาก และเติมกระตรงบริเวณ จมูกและแก้มเพื่อให้มีความเป็นฝรั่ง

การทาปากใน ลุค1 ใช้สี M01 Racy Nude ผสมกับสี M04 The Pink Panther 

จะได้สีปากที่ใกล้เครียงกับสีธรรมชาติมากๆค่ะ  

โดยใน step 2 ที่รัคให้ทาขอบปากเป็นเส้นๆ เข้าหาปากด้านในเพราะ จะช่วยให้เวลาทาสีปากออกมา มันจะดูอวบอิ่มเป็นพิเศษ:)

ลุคที่ 2 สาวฝรั่งวัยทำงาน 24 ปี ก็ได้ตามนี้เลย

เป็นสาวฝรั่งที่เริ่มเป็นสาวและทำงานเต็มตัว ก็จะมีการเขียนตาที่คมมากกว่าลุคที่ 1 และผิวที่ขาวเรียบเนียนพร้อมเฉดดิ้งกรอบหน้าให้ชัดเจนมากยิ่งขึ้นค่ะไม่เป็นเด็กกะโปโลแล้วน้า

การทาปากใน ลุค2 ใช้สี M06 Cosmopolitan

จะได้สีปากจะออกสีส้มตุ่นๆ แต่ยังคงความสดใส 

โดยใน step 1 ทาขอบปากให้ใหญ่กว่าปากจริง และไม่เว้นหยักที่ขอบปากบนจะทำให้ได้ลุคที่ปากค่อนข้างเซ็กซี่และอวบอิ่ม

ลุคที่ 3 สาวฝรั่งวัย 35 ปี อันนี้น่าจะฝรั่งทางฝั่งเปอร์เซียหน่อยนะ555555 ก็ได้ประมาณนี้ค่ะ

พอเริ่มทำงานแต่งงานมีครอบครัว มันก็ต้องมีความแซ่บที่ตานิดนึงดูเหมือนจะดุแต่ก็คมและเซ็กซี่ จัดไปค่ะสำหรับลุคสาวฝรั่งเปอร์เซียคมๆ อายุราว35ปี

การทาปากใน ลุค3 ใช้สี M08 Manhattan

จะได้สีแดงที่เรียบหรู ไม่แดงแบบเลือดนก แดงแบบผู้ดีค่ะ อิๆ เนื้อแมทสีติดสุดๆ จากภาพจะเห็นว่าซึมเข้าร่องปากไปเลย

เป็นไงกันบ้างค่ะ พอหอมปากหอมคอเนอะ ถ้าผิดพลาดอะไรไปขอ อภัยด้วยน้า อย่าลืมดูคลิปวีดีโอล่ะ Happy Weekend ค่ะ ทุกคน ^^บายยยย

Ruk.Sherene

Ruk.Sherene

Ruk Sherene (รัค ชีรีน)
• Instagram : ruk.sherene
• YouTube : ruk.sherene
• Line : ruk.sherene
• Twitter : ruk_sherene
• Page : RukSherene Makeup
www.ruk-sherene.com

FULL PROFILE