How to :: เป็นนางเอกเว็บตูนโอยอนจู W Two Worlds(더블유)

24 10

สวัสดีวันแม่ค่า อิอิกลับมาพบกันอีกแล้วแต่อย่าพึ่งเบื่อหน้ากันไปก่อน วันนี้มุกจะมาแต่งหน้าเป็นโอยอนจูของประธานคังชอล>< ติดเรื่องนี้มากกก ใครยังไม่ดูต้องไปตามดูน้าเดี๋ยวจะพลาด เพราะมันสนุกมากกก เนื้อเรื่องแปลกใหม่ไม่ค่อยได้เห็นซีรี่ย์แบบนี้กันสักเท่าไหร่แหะๆ

การแต่งหน้าของโอยอนจูนั้นก็เหมือนเมคอัพของนางเอกซีรี่ย์ทั่วไปเลยไม่มีอะไรพิเศษ นางเอกเค้าจะไม่แต่งหน้าเยอะกันจะดูธรรมชาติมากกกเหมือนไม่ได้แต่งอะไรกันเลย  

ไม่เหมือนจริงๆผมมุกดำปี๋ ผมโอยอนจูจะสีน้ำตาลอ่อนๆ หน้าม้าก็ยาวแล้วT____T

มาแต่งกันเลยยยยย~

ขั้นแรก หลังลงสกินแคร์เรียบร้อยแล้วมุกจะใข้สเปรย์น้ำแร่มะเขือเทศ ซื้อที่อีฟแอนบอยขวดใหญ่199 ดีงามมากกกช่วยให้เมคอัพติดทน

ต่อมามุกจะลงไพรเมอร์ที่หน้า ใช้ไพรเมอร์ของ wet n wild ค่าา

ใช้คูชั่นของapril skin แท้บๆให้ทั่วใบหน้าเลยย

ใช้ etude play stick คอนทัวและไฮไลท์หน้าตามรูปเลยค่า^^

ใช้ครีมบลัชของ canmake สีแดงเลยแก้มจะได้ระเรื่อๆเป็นธรรมชาติ

เขียนคิ้ววันนี้มุกใช้ของ mei linda ดีมากติดทนมากถูกมากก

มาถึงขั้นตอนการแต่งตามุกใช้อายแชโดว์ของ 3CE ใช้สีที่สองทาให้ทั่วเปลือกตาใช้อินไลเนอร์ของmeilinda เขียนขอบตาให้ตาดูมีอะไรนิดนึงนางเอกเค้าเหมือนจะไม่แต่งตา แต่ดูดีๆก็แอบแต่งใช้สีธรรมชาติมากแล้วใช้สีแรกทาตรงหัวตาให้ตาดูสดใสค่า

ดัดขนตาและปัดมาสค่าค่ะมุกใช้เมเบอลีนเจ้าเดิม ลูกรักเลย

ปัดไฮไลท์ของ innisfree

ทาปากด้วยลิปของ 3ce สี warm&sweet ค่า

เสร็จแล้วววว ออกไปหาคังชอลในโลกเว็บตูนดีกว่า :P

ฉันมาช่วยแล้ววว คังชอล

ยืมเสื้อกาวน์แม่มาใส่ ต๊ายตาย~

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ เจอกันใหม่ฮาวทูหน้าเด้อออ จุ้บๆขอตัวไปหาคังชอลก่อน <3

inhyung167cm

inhyung167cm

ชื่อมุกค่ะอายุ19 หยกๆ ติดตามมุกได้ที่
ig : yingmookkkkkk
fb : Yingmook nutkamon
นะคะ❤️❤️

FULL PROFILE