STONE MARBLE NAILS ชิคๆคูลๆกับเล็บลายหินอ่อน

15 6

ฮายค่ะทุกคน 

และแล้วฮาวทูนี้ที่รอคอยก็ออกมาซะที

Stone marble nails หรือเล็บลายหินอ่อนนั่นเอง

ตอนที่คิดว่าจะทำ พลอยก็ลองไปดูวิธีว่าเค้าทำกันยังไง

มันก็มีหลากหลายมากค่ะ  ใช้พลาสติกแท็บๆ ใช้นิ้วจุ่มน้ำ บลาๆๆ

ดูแล้วไม่ยาก อีซี่มาก พอทำจริงเท่านั้นแหละ โหวววว ยากเชี่ยววว

มันยากมากที่เราจะทำให้ลายออกมาเหมือนหิน 

พลอยลองทุกทางแล้ว สรุปคือ ณ ตอนนี้ใช้สีเจล+การวาดมือ ดีสุด

สำหรับยาทาเล็บธรรมดาพลอยยังไม่ได้ลองทำ เอาไว้ทำได้แล้วจะมาบอกนะคะ

รูปด้านล่างคือการถ่ายฮาวทูครั้งแรก 

ถ่ายจนเสร็จ พอจะเอามาตัดไม่พอใจ

เลยต้องล้างถ่ายใหม่ 

สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่มีสีเจลอยู่ก็ลองทำดู

หรือจะไปทำที่ร้านก็ได้

หรือใครอยากลองใช้ยาทาเล็บธรรมดาทำตามวิธีก็ได้ค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามค่ะ

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE