วิธีลาขาดจากวงจรสิว รอยสิว แถมยังได้หน้าขาวใสไปพร้อมกัน

26 12

สวัสดีค่ะทุกคน อีฟเชื่อว่าหลายคนน่าจะมีปัญหาสิวๆวนเวียนอยู่บนหน้ากันไม่จบไม่สิ้นใช่มั้ย อีฟก็เป็นคนนึงนะ พอใช้ครีมบำรุงหน้าขาวใสไปได้สักพักกำลังจะดีแล้วเชียว เอ้าา สิวขึ้นมาอีก!!! พอสิวขึ้นก็ต้องวนไปใช้ผลิตภัณฑ์ที่เหมาะสำหรับผิวเป็นสิว เป็นอันว่าครีมหน้าขาวใสที่เราใช้ก็เห็นผลได้ไม่เต็มที่ ชีวิตนี้ต้องเลือกสักทางจะสิว หรือจะขาว พูดค่ะ!!

อีฟก็มีเคล็ดลับของหมอผิวหนังมาในการดูแลรักษาผิวของเราให้รอดพ้นจากปัญหาเหล่านี้ ขอบอกว่าง่ายมากกก มีแค่ 2 ข้อหลักๆ เท่านั้น! ที่เราต้องทำให้ได้ และอีฟก็ได้นำมาปรับใช้กับตัวเอง รู้สึกว่ายังไงมันก็เป็นสิ่งที่ไม่ตาย อยากให้ทุกคนทำให้ได้จริงๆนะ คือ

1.ทำความสะอาดผิวหน้า ผลิตภัณฑ์ต้องอ่อนโยน ผิวไม่แห้งตึง สะอาดหมดจด

2.ใช้ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวที่อ่อนโยน ลดการระคายในชั้นผิวสาเหตุสิว

วันนี้อีฟเจอแล้วววว Skincare สูตรใหม่ที่เหมาะสำหรับคนเป็นสิว ผิวหมองคล้ำ คือตัวนี้ช่วยลดสิว รอยสิว แล้วก็ทำให้ผิวหน้ากระจ่างใสไปพร้อมๆกันแบบไม่ระคายเคืองผิวที่แพ้ง่ายเป็นสิวง่ายด้วยแหละ นั่นก็คือ Eucerin DermoPURIFYER Day MAT Whitening ตัวนี้เลยค่าาา

เอ้าไหนๆมันเป็นมายังไงกันนะตัวนี้ ท้าวความก่อนว่าปกติแล้วเนี่ย ครีมที่ช่วยรักษาสิวก็จะมุ่งรักษาสิว ไม่ก่อให้เกิดสิวเพิ่ม แค่นั้น และเราก็ต้องรอให้สิวหายก่อน จึงจะค่อยไปรักษารอยสิว จุดด่างดำ step จะเป็นตามนี้

แต่ว่าทาง eucerin เค้าพัฒนาให้ครีมบำรุงที่ช่วยรักษาสิวเนี่ย รักษารอยสิวไปได้พร้อมกัน แล้วก็ไม่ทำให้ผิวระคายเคืองด้วย!! พอใช้แล้วหน้าก็จะขาวขึ้น และจะค่อยๆหน้าใสขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ ไม่ขาววอกขาวหลอก เพราะมันไม่กัดผิวนั่นเองจ้าา อีฟลองใช้มาแล้วประมาณ 2 อาทิตย์ รู้สึกได้เลยว่าผิวค่อยๆเรียบเนียนขึ้น ดูกระจ่างใสและไม่มันระหว่างวันเลยค่ะ 

ที่จริงแล้วหมอบอกว่าเป็นสิวก็สามารถใช้ไวท์เทนนิ่งได้ แค่ต้องเลือกผลิตภัณฑ์ที่ใช้สาร Whitening จากธรรมชาติ และที่สำคัญคือต้องใช้ผลิตภัณฑ์ที่ผสมสารกันแดดอย่างน้อย SPF30 ทุกวัน ซึ่งEucerin DermoPURIFYER Day MAT Whitening เป็น Day Cream ที่มี SPF30 โดยตัวนี้มีสารสำคัญ คือ ลิโคซาลโคน (เป็นสารสกัดจากรากพืช ไชนีส ลิโคริค เป็นสาร Antioxidant) ช่วยฟื้นบำรุงผิว และลดการทำร้ายจากปัจจัยการระคายผิว แสงแดด สารเคมี ที่ทำให้รอยสิวเข้มขึ้น และมี Natural White Active ช่วยให้ผิวดูกระจ่างใส

เค้าบอกว่าตัวนี้ ไม่ทำให้เกิดการอุดตันรูขุมขน ไม่มีน้ำหอม เนื้อบางเบาและซึมเร็วค่ะดังนั้นเหมาะกับคนที่หน้ามัน แพ้ง่ายและเป็นสิวง่ายสุดๆแล้ว

สำหรับตัวแพคเกจเป็นฝาปั๊ม กดใช้ง่ายไม่หงุดหงิด ได้ครีมสะอาดไม่ปนเปื้อนค่ะ

เนื้อครีมบีบออกมาถึงจะไม่ได้เหลวเป็นน้ำ แต่เกลี่ยง่ายมาก พอเกลี่ยแล้วรู้สึกเนื้อจะใสๆ ไม่ข้นเหมือนตอนบีบออกมา ซึมเร็วมากกกกกกก แปปเดียวซึมลงผิวแล้วแห้งไปเลย 

ช่วงนี้อีฟมีรอยจากสิวที่แก้มและที่คางค่ะ ก็จัดการทาไปได้เลย (ขอเขียนคิ้วไว้นิดนึง ตอนนี้คิ้วแหว่ง เค้าอาย 5555)

จะบอกว่าครีมซึมเร็วมาก แห้งไวไม่เหนียวเหนอะหนะ และไม่มันเลย นี่ซับมันให้ดูเลยเน้อว่าไม่มันจริงๆ

ทาแล้วเราก็สามารถแต่งหน้าต่อได้เลยค่ะ ถึงแม้จะมี spf30 แล้ว แต่ถ้าใครต้องออกแดดจัดก็ทาครีมกันแดดกันด้วยนะคะ

สำหรับใครที่ผิวเป็นสิวง่าย ผิวหน้าหมองคล้ำ Eucerin DermoPURIFYER Day MAT Whitening เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่อีฟเอามาแนะนำกันนะค๊าา ซึ่งเป็นครีมที่มีการวิจัยและมีการทดลองจากทาง Lab ของ Eucerin ที่น่าเชื่อถือ มั่นใจได้ในคุณภาพค่ะ

หลังจากที่ใช้มา2อาทิตย์ ทาแลัวแล้วรู้สึกว่าผิวชุ่มชื้นดี เหมาะแก่การเป็น Day Cream มาก เพราะสามารถใช้ก่อนแต่งหน้าได้ ไม่ทำให้หน้ามันหรือเยิ้มระหว่างวัน ไม่เป็นคราบด้วยค่ะ และที่สำคัญทาแล้วผิวไม่ระคายเคืองเลย รู้สึกว่าอ่อนโยนมากๆ รอยสิวก็ค่อยๆจางลง รู้สึกว่าหน้าค่อยๆขาวกระจ่างใสขึ้นด้วยและที่สำคัญคือ สิวไม่ขึ้นเลยค่าาา 

ขอให้คะแนนตามความรู้สึกที่ได้ใช้สักนิดละกันนะ ^^

1. รอยแดง รอยดำจากสิว  4/5
  2. ควบคุมความมัน           5/5
  3. บำรุงผิวให้ชุ่มชื่น          4/5
  4. เหมาะสำหรับผิวบอบบาง/ ผิวแพ้ง่าย   5/5
  5. ลดสิวอุดตัน                  4/5
  6. ผิวกระจ่างใส                4/5