สาว ๆ ที่เลิฟผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ และผิวกายที่นุ่มลื่นเรียบเนียน ห้ามพลาด Les Plaisirs Nature ใหม่ จาก Yves Rocher

87 88

ถ้าคุณเป็นคนที่ให้ความสำคัญกับการอาบน้ำและใช้เวลาขัดผิว แช่น้ำ ทาครีม และชื่นชอบพวกอะโรมาเทียนหอม คุณจะเลิฟ เล เพลซี นาตูร์ใหม่มากกกก ความดีงามของผลิตภัณฑ์มาจากกลิ่นที่หอมหรู ๆ แบบมีมิติ (แนวแบบส่วนดอกไม้ในผรั่งเศส) กลิ่นเค้าจะมีความแตกต่าง และไม่ฉุนหรือแรงแบบหัวน้ำหอมผลไม้ปลอม อีกทั้งสูตรและเนื้อผลิตภัณฑ์ของเค้าก็มาจากดอก ก้าน ใบ ราก และเมล็ด คือธรรมชาติมาก ๆ

โดยกลิ่นของเค้าจะแบ่งออกเป็น 3 กลุ่มหลัก คือ Relaxing, Energizing, และ Sensual

เริ่มที่กลุ่มแรก Relaxing ซึ่งประกอบด้วย 3 กลิ่นหลักๆดังนี้

Lavender - Blackberry(ลาเวนเดอร์ - แบล็คเบอร์รี่)

Almond-Orange Blossom(อัลมอนด์-ออร์เรนจ์ บลอสซั่ม)

Olive-Petitgrain(โอลีฟ-เพตติเกรน)

แต่ถ้าอยากชาร์จพลัง เพิ่มความสดชื่น ก็ต้องกลุ่ม Energizing กับ 3 กลิ่นนี้เลย

Lemon-Basil(เลมอน-เบซิล)

Raspberry-Peppermint(ราสเบอร์รี่-เปปเปอร์มินต์)

Mango-Coriander (แมงโก้-โคริแอนเดอร์)

ปิดท้ายด้วย กลุ่ม Sensual ที่จะช่วยเพิ่มความอบอุ่นให้การอาบน้ำ กับกลิ่นเบอร์เบิน-วานิลลา

Bourbon-Vanilla(เบอร์เบิน-วานิลลา)

สินค้ามีตั้งแต่ ก็จะมีเจลอาบน้ำ, สบู่ก้อน, โลชั่นทาผิว, สบู่สครับ, ชูการ์สครับ, บอดี้บาล์ม, ชาวเวอร์สครับ, ชาวเวอร์ออย, และน้ำหอม EDT ซึ่งไม่มีพาราเบน, มินิรัล ออย และสีสังเคราะห์ และเป็นสูตรจากธรรมชาติ อย่างเจลอาบน้ำก็มีสารสกัดจากธรรมชาติมากถึง 98%

แต่สำหรับรีวินี้เราจะมาเจาะ 3 ตัวนี้กันค่ะ “Exfoliating shower gel”, “Sugar Scrub” และ “Shower Oil” ว่าแล้วก็เริ่มเลยดีกว่า

ตัวแรกที่รับรองว่าสาวๆจะต้องเลิฟแน่นอน คือ “Exfoliating shower gel” หรือ ชาวเวอร์สครับ นั่นเอง ซึ่งมีให้เลือกถึง 3 กลิ่นด้วยกัน

ตัวนี้จะเป็นเจลอาบน้ำที่มีเม็ดสครับจากผลไม้ (มะพร้าวและแอพริคอท )ที่ไม่บาดผิว และสามารถย่อยสลายได้เองตามธรรมชาติ ใช้ได้ทุกวันเพราะเมล็ดสรับเค้าไม่แน่นมาก ซึ่งจะช่วยขจัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วออกไปในขณะที่เราอาบน้ำได้เลย จึงทำให้มีเซลล์ผิวใหม่ที่สดใสและนุ่มกว่า ส่วนเรื่องกลิ่นนี่บอกเลยว่าหอมสุด ๆ ตัวแมงโก้นี่น่ากินมากอาบเสร็จมีกลิ่นติดตัวอ่อน ๆ แบบงาม ๆ เริ่ดค่ะ

ตัวที่ 2 สำหรับคนที่ชอบสครับผิวจริงจัง กับ “Sugar Scrub”

ตัวชูการ์สครับก็จะมี 3 อารมณ์ตามเดิมคือ energizing, relaxing และ sensual ส่วนผสมก็ธรรมชาติสุด ๆ เม็ดสครับทำมาจากเกล็ดน้ำตาลจากต้นอ้อยออร์แกนิค และมีส่วนผสมของเชียร์บัตเตอร์และกลีเซอรีนจากพืช คือเค้าสามารถสครับเอาทุกเซลล์ที่ตายแล้วออกพร้อมกับบำรุงไปในตัว คือสาวผิวแห้งไม่ต้องกังวลว่าสครับเสร็จแล้วจะคันผิวยิบ ๆ ตัวนี้คือ spa at home ของจริง แฟน ๆ ที่ชอบสครับผิวห้ามพลาดเด็ดขาด

แต่แอบกระซิบนิดนึงว่าสครับแน่น ๆ แบบนี้ เราแนะนำให้ใช้แค่อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งเท่านั้นนะคะ

ตัวที่ 3  อันนี้สาวผิวแห้งห้ามพลาดมากๆ เพราะมันคือ Shower Oilถ้าคุณเป็นคนที่ผิวแห้งมาก ๆ ประมาณว่าอาบน้ำทีแล้วผิวตึง ต้องอาบด้วยครีมต่อ เราขอแนะนำตัวนี้ คือเค้าเป็นชาวเวอร์เจลที่มีออยล์ผสม ซึ่งออยตัวนี้มาจากกลีเซอรีนจากพืช ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้น และ ทำให้ผิวเนียนนุ่ม  เวลาใช้จะมีฟองนุ่ม ๆ อ่อน ๆ ตัวนี้มี 4 กลิ่นค่ะ

เป็นไงคะ สาวๆจีบันสนใจตัวไหนกันบ้างเอ่ย บอกเลยว่าใช้แล้วจะไม่ผิดหวัง นอกจากผลิตภัณฑ์จะธรรมชาติสุดๆ แล้ว ส่วนผสมก็สามารถย่อยสลายได้ตามธรรมขาติ 100% แพ็กเพจจิ้งก็มาจาก recycled พลาสติก ส่วนผสมไม่มีพาราเบน, สีสังเคราะห์, มินิรัล ออย และ SLS หรือสารลดแรงตึงผิว ส่วนเรื่องราคาจะอยู่ระหว่าง 150-480 บาทเท่านั้นค่ะ

สาว ๆ ที่สนใจสามารถไปหาซื้อได้ที่ร้านอีฟ โรเชทุกสาขา หรือสามารถ shop online ได้ที่ https://yvesrocher.konvy.com/ส่วนใครต้องการข้อมูลเพิ่มเติม สามารถหาดูได้ที่เฟงบุ๊คของแบรนด์เลยค่า https://www.facebook.com/yvesrocherthailand/แต่ใช้แล้วเป็นยังไงก็อย่าลืมเอามาอวดกันใน User Review ที่ jeban.com ด้วยนะจ๊ะสาวๆ