REVIEW GRATIA BEAUTY : สิ่งที่สาวไทยไม่ควรพลาด!!! Itemคุมมันตลอดวัน+swatchสีลิปสวยๆ เชิญทางนี้!!

14 3

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนค่า วันนี้เรามีผลิตภัณฑ์จะมาแนะนำซึ่งเราได้ลองใช้แล้ว มันโอเคมากๆกับคนเอเชียอย่างพวกเรา

ทุกวันนี้อากาศบ้านเราร้อนมากๆ หลายๆคนก็คงต้องการสิ่งที่คุมมัน ติดทน ไม่ไหล ไม่เป็นคราบและสิ่งที่เราเอามาแนะนำ ตอบโจทย์มากจริงๆ

เครื่องสำอางค์Gratia Beautyเป็นผลิตภัณฑ์ที่ตอบโจทย์สาวไทยมากๆ Gratia Matte Cushion

ตัวคูชั่นเป็นเนื้อแมท 

ไม่ฉ่ำวาวเนื้อไม่หนามาก ปกปิดดีเยียม กันแดด SPF45+++

สำหรับผิวแห้ง ทาเดี่ยวๆได้เลย ผิวมันจะทาเดี่ยวๆหรือเซ็ตแป้งต่อตามชอบเลยจ้า

สำหรับคูชั่น เราใช้เบอ1 สีค่อนข้างอมเหลืองเหมาะกับสีผิวเอเชียมากๆคะ ไม่เทา ไม่วอก

จากที่เปรียบเทียบจะเห็นได้ว่างข้างที่ลงคูชั่น เนียนกริบสามารถพรางใต้ตาบวมๆของเราได้ 5555

Gratia Beauty Soft Matte Liquid Lipstick

ลิปเนื้อแมท เนื้อนุ่ม แห้งแล้วไม่ตึงปากนะสาวๆปากแห้งทาได้ ไม่ลอกเป็นขุย

อีกตัวนี้ที่แนะนำมากๆ สำหรับสาวคนไหน ที่ชอบลิควิดลิปสติก อยากลองทา

แต่ทายี่ห้อไหนก็แห้งแตก ตกร่อง เป็นคราบ

ลองดูเจ้านี่ดูจ้า

สีนู้ดส้ม เหมาะกับแต่งตาสโมกกี้แน่นๆ แล้วปาดสีนี้ รับรองไม่พัง!!

สีชมพูหวานน่ารัก ฟรุ้งฟริ้ง ทาได้ทุกวัน สาวหวานควรมีนะ

สีส้มแดงแซ่บๆ สีของสาวเปรี้ยว ปาดสีนี้แล้วไปปาร์ตี้กับคุณเพื่อกันเถอะ!

สีน้ำตาลช็อกโกแลต เก๋ๆ เหมาะกับสาวมั่น ทาไปเที่ยวกับเพื่อนๆ เจิดแน่นอน!!!

โอเคปากเบินพอสมควรละ มาสรุปดีกว่า555สรุป:ชอบมาก ทาง่ายติดทน เอ่อ ลืมบอก ทาแก้มได้ด้วยนะเออเนื้อนุ่มมาก ไม่แห้ง กลบสีปากมิด ไม่หนักปาก ติดทนระดับนึงเลยแหละ

สี:4.5/5 (อยากให้มีสีมากกว่านี้)ติดทน:4.5/5เป็นคราบ:0/5 (ไม่เป็นคราบเลยจริงๆ ดีงาม)ความคุ้มค่า:5/5 (คุ้มมาก ทาได้ทั้งแก้ม ปาก ซื้อคะมันดีจริงๆนะ)

เป็นไงบ้างเอ่ย ถ้าเกิดชอบฝากกดไลค ให้เค้าหน่อยนะคะสำหรับวันนี้ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามารับชมนะคะ :D

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE