ภารกิจหน้าเป๊ะเช้ายันตีสาม กับ L’Oreal Infaillible รองพื้น+แป้งสุดเทพ

22 12

อากาศบ้านเราเป็นอะไรที่ทำให้สาวๆอย่างเราเลือกรองพื้นที่ถูกใจยากจริงๆ ถูกมั้ยคะ? โดยเฉพาะสาวๆผิวมัน ตกบ่ายปั๊บ อาจเจอปัญหาหน้าเยิ้มกันเป็นแถวเราเป็นสาวที่อยู่ในประเภทของผิวผสม คือมันบริเวณทีโซน และผิวปกติบริเวณแก้ม ยังไงก็ยังต้องพึ่งรองพื้นที่สามารถล็อคหน้าเราให้เป๊ะได้ทั้งวัน ล่าสุดเรามีโอกาสได้ลองใช้L’Oreal Paris Infaillible ที่พึ่งมาใหม่สดๆร้อนๆ มาด้วยกัน 2 อย่างคือรองพื้นกับแป้งพัฟค่ะ

มาพูดถึงรองพื้นกันก่อนนะคะกับ L’Oreal Infaillible 24 H Stay Fresh Foundation

เจ้าตัวนี้ เราเคยได้ยินชื่อเสียงเรียงนามมาจากเหล่าบล็อกเกอร์ด้วยกันที่ได้ลองใช้บอกว่านางคุมมันและสีเป๊ะกับผิวแบบขั้นเทพจริงๆค่ะ จากที่แบรนด์เคลมมา นางมีคุณสมบัติดังนี้

1. ปกปิดหมดจดทั้งริ้วรอยและรูขุมขน
  2. ผิวหน้าไม่มัน กันเหงื่อ
  3. หน้าไม่ดรอประหว่างวัน
  4. คืนความชุ่มชื้น และเบาสบายผิว
  5. ไม่แตกไม่เป็นร่อง
เป็นคุณสมบัติที่เข้ากับอากาศบ้านเราและปัญหาผิวของสาวๆโดยส่วนใหญ่จริงๆค่ะสีที่เราใช้คือ 150 Radiant Beige ค่ะ (เราเป็นคนผิวสองสีค่ะ อันเดอร์โทนเหลือง)

เนื้อครีมค่อนข้างเกลี่ยง่าย ไม่แห้งเร็วเกิน และที่สำคัญสีผิวเข้ากับเรามากจริงๆ หมดปัญหาเรื่องหน้าเทาไปค่ะ

สำหรับแป้งพัฟL’Oreal Infaillible 24 H Powder Foundation

คุณสมบัติคือ 

1. ติดทนนานตลอดวัน
  2. กันน้ำ กันเหงื่อ
  3. ควบคุมความมัน
  4. สีไม่ดร็อป ไม่หมองระหว่างวัน
  5. ทำให้ผิวแมทท์เนียน 
  6. เพิ่มระดับการปกปิดได้ เมื่อใช้กับพัฟเปียก
สีที่เราใช้คือ 160 Sand Beige ซึ่งตรงกับสีผิวเราเป๊ะๆเช่นกัน 

มาถึงขั้นตอนการรีวิวของเรานะคะ วันนี้เราต้องการมาลอง ท้าพิสูจน์ให้สาวได้รู้กันไปเลย ว่าเจ้า L’Oreal Infaillible 2 ไอเท็มนี้ มันคุมมันและสามารถทำให้นผิวหน้าเราเป๊ะได้ตาม 5 คุณสมบัติของนางจริงหรือเปล่า วันที่เราเลือกทำภารกิจนี้ คือวันที่เราไปทำงานไปออกบู้ทต้องวิ่งไปหลายที่และตกเย็นก็ไปแด็นซ์ต่อวันเกิดเพื่อนค่ะ มาดูกันว่านางจะล็อกหน้าเราให้เป๊ะได้ตลอดวัน โดยที่เราไม่ต้องเติมอะไรเลยหรือไม่

เรามาเริ่มจากการรีวิวในช่วงการลงรองพื้นกันก่อนนะคะ หน้าสดของเรา จะมีปัญหาช่วงใต้ตาดำ และมีจุดด่างดำและรอยสิวบ้างนิดหน่อยค่ะ

ราจะเริ่มจากปาดให้ดูเพียงด้านเดียวดูก่อนนะคะ เพื่อให้เห็นถึงความแตกต่างค่ะ

อย่างที่เห็นตามรูปภาพเลยนะคะ ข้างที่ลงรองพื้นแล้ว รอยดำ ความหมองคล้ำหายไป สามารถปิดใต้ตาได้มิด จุดด่างดำเล็กๆน้อยๆหายไปหมดเลย และที่เราชื่นชอบที่สุด คือความที่รองพื้นตรงสีผิวจริงๆ ไม่เหลืองหรือเทาใดๆทั้งสิ้น และเกลี่ยง่ายค่ะ 

ลงรองพื้นทั้งหน้าจะได้ประมาณนี้ค่ะ

มันเนียนจริงๆ เนียนแบบยอมเลย รู้สึกไม่หนักหน้า รองพื้นให้ความรู้สึกว่านี่คือผิวของเราจริงๆอ่ะค่ะ ไม่รู้จะอธิบายยังไงคือดูรูปแล้วคงเข้าใจเราใช่มั้ยคะ? ฮ่าๆ

เราจะลงแป้งพัฟซ้ำเพื่อเซททุกอย่างนะคะ และทำให้รองพื้นติดทนนานตลอดวันยิ่งขึ้น

แต่งหน้าจัดเต็มเตรียมออกจากบ้านขนาดนี้ เรามาเริ่มภารกิจกันดีกว่าค่ะ เสร็จทุกอย่าง ออกจากบ้าน 8.30 เป๊ะ ไปทำงานกันจ้า

คือมีความรู้สึกว่า Thug life แต่เช้าเพราะฝนพรำค่ะ วิ่งไปขึ้นวินไปบีทีเอสอย่างเร็วนู๋ยังต้องมีชีวิตต่อไปจริงๆค่ะ อย่าตกเลยจ้า 

1.30 PM ตกบ่ายไปออกบู้ท บวกประชุมที่ออฟฟิศทั้งวันค่ะ (นอกจากบล็อกเกอร์แล้ว เราทำงานประจำด้วยค่ะ ยุ่งมากๆ มีเรื่องให้ทำวิ่งวุ่นตลอด ผ่านไปแต่ละวันเหนื่อยจริงๆค่ะ)

อย่างที่เห็นตามรูปนะคะ คือมันมหัศจรรย์ตรงบริเวณทีโซน จมูกหน้าผากคาง ยังไม่มันเลยค่ะ และที่สำคัญครึ่งวันแล้วแต่สีก็ยังไม่ดร็อปลงเลยค่ะ ยังเหมือนเดิมทุกอย่างหน้าเป๊ะเหมือนพึ่งแต่งหน้ามา

แต่ภารกิจเรายังไม่จบค่ะ อย่างที่บอกไปข้างต้นว่าวันนี้จะไปปาร์ตี้งานวันเกิดเพื่อนด้วย คือเย็นวันนั้นจัดหนักมากจริงๆค่ะ เราไป game over ทองหล่อ คือดวลกันไปหลายชอดมาก (และเป็นคนโง่เรื่องเล่นเกมส์จร้าา แพ้ตลอดหมดแก้วตลอด แต่สตรองค่ะมีสติกลับบ้านได้ และทนทาน เพื่อนต้องปรบมือให้ พูดจริงไม่อำนะ ฮ่าๆ)

(เราเปลี่ยนเสื้อนะ เป็นสายเดี่ยวสปาเกตตี้ ขอนิดนุงไปเที่ยว) ไม่ขอให้เพื่อนออกสื่อ ขออนุญาตแปะสติกเกอร์จ้า คืนนั้นไปเที่ยวต่อ คือทำเพื่อเพื่อนจริงๆและเป็น Friday Night ด้วยแบบนี้ก็ต้อง YOLO สิคะ รออะไร ฮ่าๆๆๆ กว่าจะกลับถึงบ้านปาเข้าไปตีสามกว่า แต่จะบอกว่าชินนะคะ ไม่ใช่เรื่องใหญ่เพราะเป็นคนนอนดึกอยู่แล้ว 

แต่เที่ยวหนักจริงๆคืนนั้น ถือเป็นคือที่เราเกือบยอมแพ้แล้ว รองพื้นเจ้านี้ต้องไม่รอดแน่ๆ มาดูผลลัพธ์กันค่ะ

อย่างที่เห็นในรูปเลยนะคะ ปากแน่นอนหายเกลี้ยง ตาดินสอขอบตาหายๆๆ คิ้วยังเป๊ะเพราะสัก หางแอบหายไปหน่อย แต่อะไรที่คงอยู่เป๊ะจริงๆ รองพื้นไงคะ คือยอมเลย 

สังเกตได้ตามรูปจะแอบมีมันขึ้นมาบ้างบริเวณหน้าผากและจมูก แต่ภาพรวมคือไม่เยิ้มและไม่หน้าดร็อป ไม่มีการตกร่องระหว่างวัน สรุปเลยนะคะ เรารักเลยค่ะ กับ L’Oreal Infaillible มันตอบโจทย์เราจริงๆในเรื่องของการคุมมัน และหน้าเป๊ะตลอดวัน หยิบมารีวิวให้สาวๆฟังเพราะอยากให้ลองจริงๆค่ะ โดยเฉพาะสาวๆผิวมันหรือใช้ชีวิตฮาร์ดคอร์ Work hard play hard อย่างเรา เหมาะค่ะ 

ราคา มาฟังราคากัน 

• L’Oreal Infaillible 24 H Stay Fresh Foundation รองพื้นราคาอยู่ที่ 499 บาท มี 3 เฉดสีให้เลือกค่ะ
  • L’Oreal Infaillible 24 H Powder Foundation แป้งพัฟราคาอยู่ที่ 399 บาท มี 2 เฉดสีให้เลือกค่ะ

หาซื้อได้แล้วที่เค้าเตอร์ L’Oreal ทั่วประเทศนะคะ ไปลองกันค่า : )

#LorealParis #Infaillible #เป๊ะปัง24ชั่วโมง Sponsored by L’Oreal Paris