เปลี่ยนสีผมใหม่ เก๋ไก๋กว่าเดิม ทำง่ายๆ ด้วยด้วยเอง l Bengyland

15 9

ฮัลโหลล...ตอนบ่ายๆ อย่างนี้มาอัพเดตสีผมของจี้กันหน่อย หลังจากที่ลงรูปที่จี้ย้อมสีผมอันเลอะเทอะ หลายคนก็อยากจะรู้ว่ามันเป็นสีอะไร ของแบรนด์ไหน ย้อมยังไง อย่าเสียเวลา ไปดูกันเลยดีกว่า

นี่คือสีผมเดิมของจี้ ช่วงโคลนจะออกน้ำตาล ช่วงกลางจนถึงปลายผมจะออกเป็นสีบลอนทองเลย คาดว่าอาจเกิดจากการที่จี้เคยกัดสีมผม ทำให้ผมดูไล่สีกัน

และนี้คือสีย้อมผมที่จี้ใช้ของ Just modern  สี J10 สีดำน้ำเงินเข้ม กล่องนี้ราคา 55 บาท จี้ใช้ 2 กล่อง ในกล่องนอกจากสีผมแล้วก็จะมีซองบำรุงผมเล็กๆ มาให้หลังล้างผม และถุงมือพลาสติก 1 ข้าง

ขั้นตอนการทำก็เหมือนย้อมผมทั่วไป ผสมทุกอย่างเข้าด้วยกัน จากนั้นก็ทำการย้อมเลย จี้เริ่มจากส่วนบนก่อน แล้วค่อยๆ ไล่ทำลงไปจนครบ หากมีสีเหลือให้นำมาใส่ไว้ที่ปลายผมให้หมดเลย ค่อยขยำ ขยี้ ประมานนึง แล้วทิ้งไว 30 นาที แล้วล้างออก **ก่อนน้ำสีหาวาสลีนทาหลังหู กรอบหน้า กันสีเปื้อนด้วยน้า

ผมที่ได้ จะออกมาประมานนี้ สระผมไปแล้ว 1 ครั้งถ้วน

เมื่อโดนแสงจะมีความเหลือบๆ อมม่วง อมน้ำเงิน มั่วไปหมด แต่สวยน้า

พออยูในที่ร่มจะแลดูเรียบร้อย เป็นชะนีผมดำ แอบเหลือบเบาๆ เก๋ๆ

ขอบคุณมากที่ตามอ่านกันมาจนจบเลย เก่งมาก หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆ ทุกคนนะค่ะ ทำง่ายๆ เราทำเองได้เลย ใครที่ชอบเปลี่ยนสีผมบ่อยๆ น่าจะลองไปโดนเจ้าตัวนี้มาลองบ้าง คุณภาพถือว่าคุ้มกับราคาเลยที่เด๋ว 

วันนี้จี้ขอตัวไปบำรุงผมก่อนนะค่า ได้สีผมที่ชอบแล้ว อย่าลืมบำรุงผมกันด้วยนะค่า

bengy_gee

bengy_gee

HELLO...
I'M BENGY
Nice to Meet you na ka

FULL PROFILE