[Septemberthefifth] July Favorites 2016 ใช้แล้วชอบประจำเดือน กรกฎาคม

15 5

สวัสดีค่า กลับมาอีกแล้วสำหรับอีกกระทู้ เกี่ยวกับ ของที่ใช้แล้วชอบประจำเดือน กรกฏาคม 2559จริงๆแล้วชอบหลายอย่างมากสำหรับเดือนนี้แต่ปาล์มพยายามคัดที่ชอบและใช้บ่อยจริงๆในเดือนนั้นๆมาแชร์ให้กับสาวๆได้รู้ บางชิ้นต้องบอกเลยว่าไม่คาดหวังว่าจะใช้ได้บ่อยแต่กลับใช้บ่อยมากใช้บ่อยมากกก มากจนหลงรักและหยุดใช้ไม่ได้จริงๆคะ มีทั้ง skincare makeup haircare ต่างๆ

เรามาเริ่มกันที่ชิ้นแรกกันเลยดีกว่าค่า

1. Jergen Original Beauty Lotion Moisturise & Softens

ครีมตัวนี้ตอนแรกที่ทารู้สึกว่าหนักผิวเกินไป ไม่ค่อยชอบถึงจะทาแล้วรู้สึกว่าสดชื่น รู้สึกเหมือนได้รับการบำรุงสู่ผิวอย่างแท้จริง แต่ไม่ชอบตรงที่หนักผิวนี่แหละ ปาล์มจะทาเฉพาะตอนกลางคืนเท่านั้นคะ พอทาไปได้สักพักรู้สึกว่าเนื้อครีมเริ่มปรับสภาพกับผิวของเรา ผิวไม่รู้สึกหนักเหมือนทาตอนแรกๆ ทาแล้วรู้สึกสดชื่นมากกกกก ตอนนี้ติดมากๆเลยคะ ต้องใช้ทุกคืนไม่งั้นจะรู้สึกเหมือนผิวไม่ได้รับการบำรุง เมื่อทามาได้สักระยะ รู้สึกได้ว่าผิวนุ่มขึ้น ขาวใสขึ้น อาจจะเราะไม่ค่อยออกแดด แต่ความนุ่ม สดชื่น รู้สึกดี บอกเลยคะให้เต็ม 100 หมดแล้วซื้อใหม่แน่นอน และ อยากลองสูตรอื่นด้วย

2. Bath & Body Work - Amber Blush

อย่างแรกที่ต้องพูดถึงเลยคือ กลิ่นหอมมากกกกกกก หอมแบบหรูหรา สบายๆ เหมือนสาวใสๆแต่มีกลิ่นหอมอ่อนๆอยู่ที่ผิวตลอดเวลา กลิ่นของโลชั่นติดทนนานมากๆ ปาล์มใช้ตัวนี้ทาเฉพาะตอนเช้าค่ะ ทาแค่ที่แขนสองข้างเท่านั้น ไม่ทาขาเพราะจะเปลื้องเกินไป ขาจะทาโลชั่นตัวอื่นแทน ต้องบอกเลยว่าไม่เสียใจที่สอยมาแต่เสียใจที่ไม่สอยมามากกว่านี้ กลิ่นจะหอมอะไรขนาดนั้น ปาล์มไม่ฉีดน้ำหอมเลยล่ะค่ะถ้าวันไหนใช้ครีมตัวนี้ทา บางวันรีบมากๆอาจจะลืมทา แต่วันไหนที่ไม่ลืมทา บอกตรงๆว่าฟินตลอดทั้งวัน มีคคนทักบ่อยครั้งว่าใช้น้ำหอมอะไร ทำไมหอมจัง เราก็บอกว่าไม่ได้ใช้น้ำหอมเลย ใช้แค่ครีมเอง แบบน่าตกใจมากเพราะหอมและให้ความรู้สึกหรูหราแบบบอกไม่ถูกจริงๆคะ หมดแล้วซื้อต่อแน่นอน กะว่าจะสอยมาตุนไว้ในกระเป๋าด้วย

3. Schwarzkopf Extra Care Total Repair 19 Express Repair Treatment Spray For Dry,Stressed Hair

spray ขวดนี้ราคาไม่แพงเลยค่ะ ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ  119 บาท นะคะ หาซื้อได้ตามร้านค้าทั่วไปเลยคะ เวลาใช้ต้องเขย่าก่อนใช้นะคะ ปาล์มแนะนำให้ฉีดใส่มือก่อนแล้วค่อยลูบๆเส้นผม ผมจะลื่นและนุ่มมากกกก คือตอนนี้ต้องบอกเลยว่าติดมาก ขาดไม่ได้ ปาล์มจะใช้ทุกครั้งเวลาสระผมเสร็จจากนั้นไดร์ให้แห้ง ใส่ผลิตภัณฑ์บำรุงผม จากนั้นใช้ตัวนี้ ฉีดออกมาก จากนั้นลูบๆตรงเส้นผม โดยเฉพาะปลายผมคะ ผมจะนุ่มทันที ไม่ชี้ฟู ชอบมากๆ จากผมชี้ฟู กลับ ผมเรียบ นุ่ม สลวย และที่สำคัญผมหอมละมุนเลยล่ะคะ แนะนำอย่าใส่เยอะเกินไปนะคะอาจจะทำให้ผมมันได้คะ

4. L'oreal gentle lip & eye make up remover

ใช้ดีมากกกกกก ปกติเป็นคนที่ผิวบริเวณรอบดวงตาแพ้ง่ายมากๆค่ะ จะขึ้นเป็นจ้ำแดงๆถ้าใช้ตัวไหนแล้วระคายเคือง หลังจากที่ใช้ตัวนี้มาสักพัก ไม่มีอาการแพ้แต่อย่างใด ผ่าน! จากนั้นมาดูการทำความสะอาด จริงอย่างที่เขาเคลมไว้ไหม ตอบเลยคะว่า จริง! สามารถทำความสะอาดมาสคาร่ากันน้ำได้อย่างสะอาดหมดจด ทำความสะอาดอายชาโดว์ได้หมด ไม่มีสิ่งตกค้าง ใช้ปริมาณไม่มากด้วยคะ โดยรวม ชอบมากๆค่ะ ปาล์มสอยตัวนี้มาจาก Watson ราคาประมาณ 269 บาท แนะนำให้สอยจาก Eve and Boy จะได้ราคาถูกกว่าเยอะเลยคะ แอบเสียใจตอนมาเห็นราคา กะว่าใช้ขวดนี้หมดจะไปสอยจาก Eve and Boy คะ ราคาขวดละ 199 บาทเองคะ ถูกมากกก ดีงามไปอีก

5. COLLECTION Makeup Remover Cleansing Water

มาถึงตัวที่ปาล์มใช้เช็ดเครื่องสำอางค์เป็นประจำทุกวันในช่วง 2-3 เดือนที่ผ่านมา ต้องยกให้ตัวนี้จากแบรนด์ Collection เลยคะ ราคาไม่แพง ต้องพูดว่าราคาค่อนข้างถูก ถึงจะถูกคะ ใช้ปริมาณไม่มาก เช็ดปริมาณผิวหน้า หลังจากใช้มาได้สักพัก ไม่มีการแพ้ใดๆ ใช้แล้วรู้สึกว่าสามารถเช็ดเครื่องสำอางค์ออกได้หมดจด โดยรวมประทับใจมากๆค่ะ เนื่องจากไม่คิดว่าราคาถูกขนาดนี้ สามารถทำหน้าที่ได้ดีกว่าผลิตภัณฑ์ที่มีราคาแพงๆอีก ปาล์มสอยมาจาก Eve and Boy อีกแล้วคะ ได้มาในราคา 259 บาท ซื้อ1แถม1 คุ้มมากกกกก ตกขวดละ 100กว่าบาทเท่านั้น จะคุ้มอะไรเบอร์นั้นคะคุณณ นี่ว่าจะไปสอยเพิ่มคะ มาตุนไว้ หมดเมื่อไหร่ หยิบมาใช้เมื่อนั้น ไม่ต้องกลัวหมดหรือเสียดายใดใดทั้งสิ้น

6. Maybelline Eye Studio Fashion Brow Mascara with brush

ตัวนี้ใช้แล้วใช้อีก หมดไปแล้ว 1 หลอด ก็ลืมมเอามารีวิวตลอดเลยคะ เป็นตัวที่ใช้ตลอด ทุกวัน ใช้เป็นประจำ วันไหนไม่ใช้ตัวนี้เหมือนแต่งหน้าไม่เสร็จคะ ไม่มั่นใจไปตลอดทั้งวัน คือ ต้องบอกก่อนว่าปาล์มไม่มีปัญหาเรื่องคิ้วเพราะฉะนั้นจะไม่มีอุปกรณ์เขียวคิ้ว ใช้วิธีกันคิ้วและใช้ตัวนี้เท่านั้นเพื่อให้สีคิ้วกับสีผมไปในทางเดียวกัน สีเดียวกัน เหงื่อออกตัวนี้ก็ไม่ไหลคะ ติดทนตลอดทั้งวัน ไม่ต้องคิดมาก มั่นใจไปทั้งวันคะ ราคาประมาณ 300 กว่าบาท ปาล์มสอยมาจาก Watson ค่ะ คิดว่าที่ Eve amd Boy น่าจะราคาถูกกว่านะคะ ส่วนสีมีให้เลือกไม่มาก แต่ปาล์มคิดว่าเลือกสีที่ใกล้เคืองกับสีผมก็โอเคแล้วคะ 

7. Real Techniques Miracle Complexion Sponge ฟองน้ำไข่

หลังจากที่ได้ทดลองใช้มาหลายแบรนด์ไม่ว่าจะเป็นของ Eve and Boy, Beauty Beander, Nars และอีกแบรนด์นึงจำไม่ได้ แต่สุดท้ายแล้วต้องวนกลับมาใช้ตัวนี้ทุกที และเดือนที่ผ่านมาบอกเลยว่าใช้ตัวนี้บ่อยมากๆ เพราะขี้เกียจเอาไปชุปน้ำก่อนใช้ ตัวนี้ก็ยังสามารถใช้งานได้ดีแต่ถ้าเป็นแบรนด์อื่นต้องนำไปชุปน้ำและบีบน้ำออกก่อน แต่กลับตัวนี้ใช้ได้ดีเวลาเร่งรีบในเช้าๆถึงแม่จะไม่ได้ชุปน้ำก็ตาม ชอบมากๆค่ะ ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยต้องซื้ออีกอันมาเพิ่ม แต่ตอนนี้ใช้บ่อยขึ้นเลยตั้งใจจะสอยอีกอันเผื่อสลับกันใช้ โดยรวมชอบมากๆคะ

8. Nars Eyeshadow palette

พิกเม้นท์แน่นมากคะ แน่นกำลังพอดีและสามารถใช้เป็น Everyday look ได้เลย ปกติปาล์มเป็นคนที่มีหนังตามัน ถ้า อายชาโดว์ตัวไหนไม่เวิร์คจะไหลเลอะระหว่างวัน ซึ่งเกิดขึ้นบ่อยมากกไม่ว่าจะเป็นอายชาโดว์ที่ราคาแพงหรือราคาถูก หลายตัวเอาไม่อยู่คะ หนังตาปาล์มจะมันอะไรขนาดนั้น primer ก็ลงเรียบร้อย แต่ตัวนี้เอาอยู่คะ เอาอยู่กระทั่งที่ปาล์มเอาสีดำมาไล่ๆให้มันเหมือนอายไลน์เนอร์ สีไม่ไหลเลยคะระหว่างวัน ประทับใจมากก ใช้ตลอดเลยคะ ใช้ทุกวันในเดือนที่ผ่านมา Pro Lorac1 ยังเอาหนังตาปาล์มไม่อยู่ ไหล เลอะมาก เสียดายฮืออ

ไว้จะมาพูดถึง Product Regret Buying EP.2 ในอีกกระทู้

กระทู้นี้คือ EP.1 นะคะ สำหรับ Products ที่ใช้แล้วไม่ชอบ ไม่เวิร์ค Products Regret Buying EP.1 รู้อย่างนี้ไม่ซื้อดีกว่า

9. MAYBELLINE Instant Age Rewind Eraser Dark Circle Treatment Concealer

ดูจากรูปก้อสามารถเดาได้แล้วว่าใช้บ่อยแค่ไหน ตั้งแต่ได้ใช้ตัวนี้ไม่อยากลองใช้ตัวอื่นเลยคะ รู้สึกว่ามันตอบโจทย์ของหน้าที่ concealer ปกปิดดีงาม เนียน ไม่ตกร่องระหว่างวัน ต้องใช้แป้งเซตหน่อยนะคะ ตัวนี้เหมาะมากที่จะใช้ทุกวันเพราะราคาไม่แพง ใช้แล้วไม่เสียดาย ออกไปข้างนอกแปปเดียวก็ใช้ได้เพราะจะไม่รู้สึกเสียดายทีหลัง หลังจากล้างผลิตภัณฑ์ออก คุ้มค่าคุ้มราคาคะ จะมีข้อเสียก็ตรงต้องซื้อทางเน็ต ยังไม่มีขายที่เค้าเตอร์ใน Boots หรือ Watson นอกนั้นดีงามคะ

10. Golden Rose Matte Lipstick Crayon - 13

สีนี้เป็นสีที่ใช้บ่อยในวันที่ไปมหาลัย เป็นอีกสีที่สุภาพและทาง่ายในทุกๆวัน ส่วนเรื่องราคาไม่ต้องพูดถึงคุ้มค่าเกินราคาแน่นอนคะ ปาล์มได้มาในราคา 199 บาทจาก Eve and Boy เจ้าประจำอีกแล้ว นี้ขนาดไ่ได้ไปบ่อยนะคะยังสอยมาได้หลายชิ้นขนาดนี้ ฮ่าๆ อีกสีที่สอยมาคือสี 10 ก็สวยอีกเช่นกันคะ ชอบเหมือนกัน แต่ถ้าจะให้เลือกที่ใช้บ่อยที่สุดคในเดือนที่ผ่านมาคือสีนี้คะ เนื้อนิ่ม เกลี่ยง่าย ไม่ตกร่อง และที่สำคัญไม่ทำให้ปากแห้งด้วยคะ ปาล์มแนะนำให้ซื้อกบเหลาของแบรนด์เขานะคะเพราะจะเหลาได้พอดี ปาล์มลองเอากบเหลาของ Nars มาใช้ กินเนื้อลิปไปเยอะเลยคะ กบเหลาแบรนด์GRก็ควรใช้กับแบรนด์GR คะ สามารถหาซื้อได้ที่ร้านเหมือนกัน กบเหลาราคา 150 บาทเท่านั้นคะ ปาล์มพอตลอดเลยเพราะทาบ่อย สีหลุดง่ายระดับนึงคะ ต้องเติมบ่อยหน่อยคะแต่สำหรับปาล์มไม่ใช้ปัญหาคะเพราะถ้าไม่ทานอะไรบ่อย สีลิปก็จะไม่หลุดง่ายคะ

สำหรับกระทู้นี้จบแค่นี้ค่า หวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะค้าฝากวีดีโอล่าสุดด้วยค่า สำหรับกระทู้นี้ไม่ได้ทำวีดีโอเพราะว่ามีเวลาจำกัด ยังไงเจอกันแบบวีดีโอพร้อมกระทู้เร็วๆนี้ค่า สวัสดีค่า

Septemberthefifth

Septemberthefifth

สวัสดีค่าทุกคน
Septemberthefifth เป็นพื้นที่แชร์ความสนใจและความคิดเห็นส่วนตัวของต้นปาล์มเอง ใครชอบก็อย่าลืม follow กันนะ หรือ สามารถแอตช่องทางต่างๆมาเป็นเพื่อนกันได้นะคะ

❁ IG: Septemberthefifth_tp
❁ Youtube & Facebook Page: Septemberthefifth

☏ Contact via Line : tntn_tp
☏ Email: contact.septemberthefifth@gmail.com

FULL PROFILE