Ep.5 How to be Western style ในวันที่หนูอยากเป็นฝาหรั่ง

33 10

สวัสดีค้าาาา เจอกันอีกแล้ว กับรัคชีรีนชาแนล ช่องทางอัพเดทเกี่ยวกับเทรนการแต่งหน้า เครื่องสำอาง เรื่องสวยๆงามๆ ของวันนี้ที่รัคจะนำมาฝากกันคือ ฮาวทูแต่งหน้าแบบฝรั่งสไตล์ ก็อย่างที่ปฏิเสธไม่ได้ เด่วนี้เทรนการแต่งหน้าสไตล์ฝรั่งกำลังเข้ามา สิ่งที่ขาดไม่ได้ในการแต่งหน้าลุคฝรั่งคือ วิคและคอนแทรกเลน ซึ่งจะทำให้การแต่งหน้าของเราอินเข้าไป อี๊กกกก ว่าแล้วไปดูกันค่ะว่าวันนี้รัคจะแต่งออกมาเป็นยังไง 5555555

ขั้นตอนแรกมา เตรียมผิวและลงรองพื้นกันค่ะ ตามstep เลย แต่รัคอยากให้เพื่อนๆเน้นเรื่อง เฉดดิ้งมากๆ เพราะรูปหน้าหรือเบ้าหน้าของฝรั่งเค้าค่อนข้างมีกรอบที่ชัดเจน ดังนั้นต้องมีตัวช่วยคือเฉดดิ้งและไฮไลที่เพิ่มมิติให้กับผิวหน้านะคะ

ในส่วนของการวาดคิ้วและตานั้น 

อยากจะบอกว่าคนที่คิ้วค่อนข้างตรงแบบรัคต้องมีความเขียนคิ้วให้โก่ง มายิ่งขึ้นและคมกริบ โดยการใช้คอนซีลเลอมาเน้นตรงปลายคิ้วให้เฉียบแหลมนะคะ ยิ่งโก่งยิ่งดีค่ะ

ตาต้องมีความชัดเจน งานขนตาต้องมา สีตาต้องแน่น นาจา

เสร็จแล้วค้าาาาาา เป็นไงชอบกันบ้างมั้ย แล้วมาเจอกันใหม่น้าาาา บะบายยย xoxo

Ruk.Sherene

Ruk.Sherene

Ruk Sherene (รัค ชีรีน)
• Instagram : ruk.sherene
• YouTube : ruk.sherene
• Line : ruk.sherene
• Twitter : ruk_sherene
• Page : RukSherene Makeup
www.ruk-sherene.com

FULL PROFILE