Review แปรง Real Techniques ของแท้ดูยังไง

20 7

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน เริ่มแรกของแนะนำตัวก่อนเลยชื่อนัน ค่ะเพิ่งเริ่มตัดสินใจเขียนบล็อกเนื่องจากเป็นคนชอบเล่าและบอกต่อเรื่องราวต่างๆวันนี้เลยตัดสินใจมาลองเขียนด้วย 55555 ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะคะ มีอะไรติชมกันได้นะคะ รักนะจุ๊บๆเอ้าละเรามาเริ่มกันเลยดีกว่า วันก่อนมีโอกาสได้ซื้อแปรงแต่งหน้า real techniques มาจากเว็บไซต์หนึ่งค่ะที่เค้าการันตีว่าแท้แน่นอน นันซื้อมา 3 แพคในราคา 1850 บาทค่ะซึ่งถือว่าราคาน่ารักกว่าบางที่เยอะเลย คราวนี้พอได้ของมาก็เริ่มคิดว่าของเรามันแท้ป่าวหว่า? เลยหาข้อมูลยกใหญ่ปรากฎคนที่บอกเรื่องนี้ภาษาไทยมีน้อยมาก นันเลยปิ๊งไอเดียอยากมาเล่าสู่กันฟังกันเพื่อที่เพื่อนๆหลายๆคนจะได้เลือกใช้เลือกซื้อกันอย่างถูกใจนะคะ ^^

ก่อนอื่นเลยดูจากภายนอกทั้งของแท้ของเทียมจะมีรูปร่างคล้ายกันมากแต่ของแท้ต้องมีเลขรหัสด้านบนของกล่องทุกกล่องไม่ว่าจะเป็นไซส์เล็กไซส์ใหญ่เลยนะคะซึ่งของปลอมจะไม่มีเลยรหัสเน้อ

อย่างที่สองคือของแท้จะต้องมีชื่อของแปรงนั้นๆระบุตรงแปรงทุกด้ามและชื่อของแปรงและลักษณะแปรงจะต้องตรงกับที่ระบุไว้ตรงกล่องและจะมีการระบุหน้าที่ของแต่ละแปรงอย่างชัดเจนต้องลองอ่านดูนิดนึงเพราะของปลอมบางทีเขียนแบบส่งๆไปและที่สำคัญคำว่า REAL TECHNIQUES จะต้องเขียนด้วยตัวใหญ่ทุกตัว

อย่างที่สามคือสีของกล่องและตัวหนังสือกับสีของแปรงจะต้องตรงกัน เช่นแปรงสีม่วงกล่องและตัวหนังสือหน้ากล่องก็ต้องเป็นสีม่วงค่ะและแต่ละกล่องจะมีลูกศรด้านล่างคอยบอกว่ากล่องนี้เกี่ยวกับ base eyes…

อย่างที่สี่คือตัวแปรงของเราจะต้องเรียบร้อยบริเวณขอบด้านบนและล่างจะต้องเรียบเนียนเป็นโค้งๆไม่คมไปเลยตรงขอบเหล็กด้านบนอาจแยกยากแต่ตรงล่างสุดของแปรงดูง่ายค่ะมันจะโค้งๆไม่ตัดตรง (อันนี้อนุญาติยืมรูปจากhttps://www.glendabelle.com/2016/03/how-to-spot-fake-real-techniques-brushes.htmlค่ะ)

อย่างที่ห้าคือตัวกระเป๋าแปรงต้องมีป้าย real techniques และสีและรูปแบบกระเป๋านันแนะนำให้เพื่อนเช็คจะเว็บไซต์ต่างประเทศที่ขายอุปกรณ์พวกนี้โดยเฉพาะค่ะว่าสีและรูปแบบตรงกับที่เราจะสั่งมั้ยกันไม่ให้แม่ค้าเอาของปลอมมาขายเราค่ะ

อย่างที่หกการจะซื้อของจากร้านไหนก็ตามควรดูรีวิวให้มากพอเพราะของไม่ใช่ราคาถูกๆเนอะเราต้องหาชัดๆซื้อจากเว็บที่น่าเชื่อถือ แอบแนะนำเว็บต่างประเทศคือ iherb ค่ะแต่ต้องรอของหน่อยนะแต่ได้ของแท้ส่งตรงจากต่างประเทศเลยหรือไม่ก็เลือกเว็บของคนไทยที่น่าเชื่อถือ ย้ำดูดีๆของมันแพงงง

สุดท้ายขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมด้วยนะคะ อันนี้เป็นครั้งแรกเลยที่มาเขียน ยังไงก็คอมเม้นติชมกันได้เลยนะ ใครอยากรู้เรื่องอะไรหรือว่ามีคำแนะนำอะไรคอมเม้นมากันได้ค่ะ ยังไงก็ฝากติดตามกระทู้ต่อๆไปด้วยนะคะ จุ๊บๆปล.ใครมีวิธีดูแปรงแท้ก็มาแชร์กันนะคะต่อไปนี้เราจะได้ไม่โดนหลอกกันอีกเพื่อความสุขกับแปรงแต่งหน้าอย่างยั่งยืนของหญิงไทย 55555

makeupdiarybynn

makeupdiarybynn

-- ig : nununun.nn
-- เป็นรีวิวมือใหม่ หัดเขียนค่ะ คอมเม้น พูดคุย ติชมได้ตลอดเลยนะคะ ใครอยากแนะนำอะไรได้เลยนะ
-- ถ้าชอบฝากกดไลท์ กดแชร์ กดfollow ด้วยนะคะ
----------- รักกกกกกกกกกก ฮึบๆ --------------

FULL PROFILE