3 Looks in 1 Day สามลุคในหนึ่งวัน ง๊ายง่ายยย *เสียงสู๊ง* / Ruk.Sherene for "Graccy grace"

24 14

สวัสดีค่ะ พบกับรัคชีรีน อีกเช่นเคย ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้ ยุ่งทั้งวัน ทั้งทำงาน มีนัดเดท และยังต้องไป ปาตี้กับเพื่อนอีก ฟังเผินๆอาจดูเป็นเรื่องปกติ แต่มันไม่ปกติเพราะทั้งหมดนี้มันรวมกันยุในวันเดียว ฮ่าๆ  ทำเอาชะนีอย่างเราหัวหมุนกันเลยทีเดียวเชียว หน้าก็ต้องแต่ง ชุดก็ใส่ซ้ำไม่ได้ สาวๆget feelใช่ป่ะ ฮ่าๆ ดังนั้น รัคเลยคิดว่า เห้ยไม่ได้การล่ะ ชั้นต้องทำรีวิวเสนอ วันอันแสนวุ่นวายนี้ให้มันออกมา สวยงามและสมบูรณ์แบบมากที่สุดเพราะเราต้องเป็นชะนียุคใหม่ ใส่ใจหน้าที่การงานและหน้าตา สวยและต้องฉลาดคิดค่ะ ของแพง+ดี=ใช้ได้ แต่ของถูก+ดี=ยิ่งต้องใช้และนำเสนอ ไม่ได้การละ ไปดูวันยุ่งๆกันได้เลยจะออกมาเป็นยังไงให้เริ่ดที่สุด อย่าให้เสียเวลา มาค่ะะะ!!!

Hi guys ur back with me again. I don't really know whats going on with my life these days, not only work but also party with friends and dates with my bf. Sometimes all in ONE DAY, just the thought of it makes me dizzy. I know all of you girls would understand me... no? Choosing my makeup look plus the outfit for the day which would already have taken half of my day. I can't keep this going... So I would like to share with you guys this tutorial of how to stay gorgeous and perfect on a busy/tiring day like this. Us modern day ladies need to stay on task with work and how we look. If expensive + good = well then.. cheap + good = great. I want to share with you guys a lip from graccy grace as a basic of this transformation. Lets not waste anytime now lets go take a peek of how I deal with my busy day.

ขอเกริ่นนิดนึง เรื่องมีอยู่ว่ารัคไปเดินเล่นตามประสาชะนีชอบดูเครื่องสำอางค่ะ ที่ eveandboy และก็ไปเจอลิปตัวนี้มาของแบรนด์ Graccy grace ด้วยราคาที่ไม่แพง และเพราะเหนรีวิวในเน็ตมาแล้วบ้างก่อนหน้านี้ เป็นไงละค่ะ เลยหยิบมา5แท่ง แท่งละ 320บาท ฮ่าๆ

ไม่รู้ว่าสาวๆ จะเจอเรื่องแบบรัคมั้ย มีความแฟนบ่นค่ะ ซื้อมาอีกแล้วหรอเนี้ย!!!!! ดังนั้นเรื่องนี้รัคต้องทำการพิสูจน์ ทำการค้นกรุที่บ้านหาสีมาเทียบค่ะ ว่าที่ชั้นซื้อมา ชั้นไม่ผิดน่ะ ก็มันคุ้มนิหน่า ราคาถูกด้วย มีความเทียบสี เทียบแบรนด์ค่ะ ไปดูกัน!!!!

1) สี attract ของ Graccy grace ที่ซื้อมา เป็นไงละแดงสด แดงเลือดนก แดงสะใจรัคมาก นี่ลองเทียบให้เห็นกับสี Wicked ของ lime crime จะเห็นว่าแม้จะสีแดงเหมือนกัน แต่lime crime สีจะแห้งเร็วและสีแมทมากๆ บางคนที่มีปัญหาเรื่องปากแตก ไม่ค่อยดื่มน้ำนี่พังนะคะ คือทาแล้วมันจะแมทเร็วมาก แห้งเร็วจนปากตึงค่ะ ดังนั้นจะเทียบให้เห็นความคุ้มว่าสีแดงของ Graccy Grace นางไม่ได้ทาละแห้งเลย นางจะค่อยๆแห้ง มันจะค่อยๆกลืนเข้ากับปากค่ะ คนปากแห้งนี่ทาได้นะ รัครับรอง

2) สี Adore ของ Graccy grace เทียบกับสี Bleached ของ lime crime เจ้าเดิม สีค่อนข้างคล้าย แต่ราคาห่างกัน 3เท่านะคะสาวๆ คุ้มค่ะ พูดเลย ไม่ต้องพรีออเดอร์ด้วย

3) สี Muffin ของ Gg (ขอย่อนะค่ะ) เทียบกับสี Pure Hollywood ของ Anatasia รัคงงๆว่าตอนทาสีเหมือนกันมากค่ะ แต่ตอน swatch สีมันค่อนข้างต่าง เอาล่ะ แต่ว่ากันต่อ 555 ก็คือ เรื่องราคาเหมือนกัน อย่าง Anatasia พรีออเดอร์มาประมาณ 890บาทค่ะ สีติดทนแห้งเร็วมาก คนปากแห้งจริงๆก็ลำบากยุนะคะ มาเทียบกับสี Muffin อยากบอกว่าเป็นสีที่รัคชอบมากสุดจาก5แท่งที่ซื้อมาเลย มันไม่อ่อนและเข้มเกินไป อีกอย่างคือมันแห้งช้า รัคจะใช้แปรงมาปัดๆซับๆที่ปาก แล้วเอาไปทาแก้มต่อได้เลยได้สองเด้ง ใครงงว่าทำยังไง เลื่อนๆลงไปดูข้างล่าง รัคเขียน Tips ให้แล้วค่ะ สรุปคือคุ้มนะ ได้ทั้งแก้มทั้งปาก

" จากที่บอกในช่วงแรกของกระทู้ว่าช่วงนี้ รัคค่อนข้างยุ่ง วันนึงเดินสายทั้งงาน ทั้งกินข้าวกับคนพิเศษ ทั้งต้องไปปาตี้กับเพื่อน ดังนั้นนี่เป็น How to 3 looks in 1 day โดยที่ ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องล้างหน้าใหม่ ไม่ต้องพกเครื่องสำอางเป็นตระกร้าแม้จะยุ่งตั้งแต่ 7โมงเช้ายัน 2ทุ่มก็ไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป โดยเจ้าตัวหลัก รัคก็จะใช้ ลิปของ Graccy grace ในการเปลี่ยนลุคต่างๆ เพื่อพิสูจน์ความคุ้มให้เห็น ไปชมกันค่ะ"

4) สี Allure ของ Gg สีนี้ค่อนข้างเด่นค่ะ รัคหาสีเทียบไม่ได้เลย มันเฉพาะเจาะจงมาก ดังนั้นสีนี้สำหรับรัคคือมันเด่นไม่ซ้ำใคร ทาแล้วเหมือนโลกนี้ช่างสดใส มีเรื่องสนุกให้ทำมากมาย มันได้ฟิวนี้จริงๆ 55555

5) สี Teerak ของ Gg เทียบกับสี Skypink ของ Revlon จากที่เห็นเลยค่ะ เนื้อสีค่อนข้างต่าง สีของ revlon จะอ่อนมาก เวลาทาต้องทาทับหลายชั้น ราคาพอๆกันค่ะ แล้วแต่ความชอบเนอะว่าเพื่อนๆชอบแบบไหน 

เริ่มต้นด้วย 7โมงเช้า เตรียมตัวออกจากบ้านไปทำงานค่ะ

พอเริ่มเที่ยง อ่าวแฟนโทรมานัดทานข้าวเฉยเลย!! ลืมไปว่าเป็นวันพิเศษซะด้วยจะไม่สวยก็ไม่ได้ เริ่มแปรงโฉมค่ะ

ตกเย็น อ่าวแก๊งชะนีเพื่อนสาวนัดปาตี้ ไม่ไปก็ไม่ได้ ไปเฉยๆก็ดูจะธรรมดา แปลงโฉมอีกรอบวนไปค่ะ

จบแล้วค่ะ อย่าลืมดูคลิปน้า จะทำให้เข้าใจมากขึ้นรีวิว วันนี้ผิดพลาดอะไรขอโทดด้วยนะคะ และขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยแชร์ ช่วยไลท์แล้วกลับมาเจอกันใหม่ บ๊าย บาย ^^

(ลบข้อความ ไม่อนุญาตให้โปรโมท link ขายสินค้าค่ะ : จีบันทีม)

Ruk.Sherene

Ruk.Sherene

Ruk Sherene (รัค ชีรีน)
• Instagram : ruk.sherene
• YouTube : ruk.sherene
• Line : ruk.sherene
• Twitter : ruk_sherene
• Page : RukSherene Makeup
www.ruk-sherene.com

FULL PROFILE