บล๊อกเกอร์สาว Me.melissa ชวนแม่มาเปลี่ยนสีผม กลับเป็นวัยรุ่นอีกครั้ง!!!

14 5

สวัสดีค่าสาวๆ ใกล้ถึงวันแม่แล้ว เมย์ก็เลยชวนคุณแม่ มาทำสวยด้วยครีมเปลี่ยนสีผม LIESE BLAUNE CREAMY FOAM COLOR ปกปิดผมขาวได้แนบสนิท สีน้ำตาลประกายทอง น่าจะถูกใจคุณแม่ เพราะเป็นโทนธรรมชาติ ไม่จี๊ดจ๊าดเกินไปค่า

โฟมครีมเข้มข้น ไม่ไหลเลอะเทอะ ปกปิดผมขาวได้แนบสนิท สีผมสม่ำเสมอ เข้าทั่วถึงแม้จุดที่มองไม่เห็นด้านหลัง มีส่วนผสมของสารบำรุงที่ช่วยให้ความชุ่มชื้นกับเส้นผมและเคลือบปกป้องเส้นผม

ภายในกล่องก็จะมีอุปกรณ์ที่คุ้นหน้าคุ้นตา เพราะเคยทำบ่อยแล้ว แต่ครั้งนี้เป็นครั้งแรกของคุณแม่จ้าา แต่ไม่ห่วงอะไร เพราะว่าทำเองได้ง่ายๆ ^^

ก่อนอื่น ให้นางอ่านวิธีทำให้เรียบร้อย ก่อนที่จะเริ่มกัน !!!

ก็ทำตามวิธีในคู่มือเลย ง่ายมากๆ เทขวดเล็ก ผสมลงในขวดใหญ่ ตามรูปเลย จากนั้นก็ค่อยๆ คว่ำ หงาย ขวดไปเรื่อยๆ 5 ครั้ง … ห้ามเขย่านะจ๊ะ

เสร็จเรียบร้อย ก็เปลี่ยนเป็นหัวสีชมพู พร้อมบีบโฟม เปลี่ยนสีผมกันแล้วค่า ^^ ฟองแลดูนุ่มละมุนสุดๆไปเลย

ค่อยๆบีบและทาลงกลางศีรษะ เหมือนการสระผมนี่แหละ บอกแล้วว่าไม่ยากค่อยๆเพิ่ม จนทั่วหัว ก็จะได้แบบนี้ !!!I

หลังจากที่ชโลมโฟมทั่วทั้งศีรษะแล้ว เราก็ค่อยนวด ให้โฟมเข้าถึงเส้นผมอย่างทั่วถึงค่ะโฟมจะค่อยๆเปลี่ยนสีเข้มขึ้น และข้นขึ้นค่ะ

เมื่อนวดลงบนผมสักพักจะได้เนื้อโฟมที่ดู ครีมมี่ดีมากๆ  ^^จากนั้นก็รอให้ครบตามเวลาที่กำหนดไว้ในคู่มือ และไปสระผมล้างสีออก พร้อมกับใช้ครีมบำรุงที่มีให้ในกล่องด้วยนะคะทรีทเม้นท์ตัวนี้แหละจะช่วยให้ผมหลังการทำสี ได้รับการบำรุง ทำให้ผมนุ่มค่ะ คุณแม่ชอบมากเลย นางว่า ผมนางนุ่มดี อิอิ

แท่น แท้นนนนน โอ้ยยยยย สวยงาม เงา งาม สีธรรมชาติมากๆ ก่อนทำ สภาพเส้นผมของคุณแม่ คือ เส้นเล็ก สีน้ำตาลเข้มธรรมชาติ  เริ่มจะมีผมขาวบ้างแอบหวั่นว่าสีจะติดมั้ยน้า เพราะผมสีเข้ม แต่ผลที่ได้คือ อย่างที่เห็น ได้สีสวยถูกใจเค้าเลยหล่ะ ตามสไตล์สาวสูงวัย 5555 สีนี้โดนใจ อย่าว่าแต่แม่เลยจ้าา ลูกก็ชอบนะสีนี้ ดูน้ำตาลธรรมชาติ ทำให้ผมดูเยอะขึ้นด้วย ส่วนกลิ่นก็ยังมีอยู่บ้างนะคะ แต่ไม่แรงค่ะ ไม่ฉุนมาก

สรุปความพึงพอใจจากขุ่นแม่ในครั้งนี้ นางเลิฟค่าาา ปกติแล้วนางไม่ชอบการทำเคมีทุกชนิด เพราะครีมย้อมผมสมัยแม่สาวๆ จัดว่าแรงทีเดียว แล้วนางเป็นคนแพ้ง่ายด้วย แต่คราวนี้ ได้ลองอะไรใหม่ๆ รูปแบบโฟม ก็ตื่นเต้นไปสิ นางว่าง่ายเหมือนสระผม แล้วได้สีผมใหม่ซะงั้น 55555

ทำเสร็จผมก็ไม่แข็ง ไม่กรอบ แต่ยังนุ่ม แถมดูพริ้ว สลวยขึ้นอีก บอกเลยว่างานนี้ เมย์ถ่ายรูปอย่างเดียวจ้า นางทำเองทั้งหมด สนุกสนาน ทำง่ายๆ ครุคริกัน 2 แม่ลูก 5555 

ยังไงสาวๆก็ลองกันดูนะคะ จะทำเอง หรือจะชวนคุณแม่มาทำสวยด้วยกันก็น่ารักดีน้า ^^ได้สีผมใหม่สวยๆ ในราคาเบาๆ แถมยังเป็นการได้มีกิจกรรมทำร่วมกันด้วย เริ่ดจะตาย ผมยาวระดับบ่าแบบคุณแม่ ใช้ประมาณ 1-2 กล่องเอง แต่กรณีแม่เมย์ เค้าผมบาง 1 กล่องนี่พอดีเลยจ้า

ราคากล่องละ 350 บาท แต่ช่วงมีโปร ราคาสองร้อยกว่าๆเอง เพื่อนๆสามารถหาซื้อได้ที่วัตสันเท่านั้นนะคะ