August '16 How To Contest : Be The BOSS! สวย เผ็ด ดุ!

35 43

How To Contest มาเสริฟให้ได้ประลองฝีมือกันอีกแล้วจ้าาาาโดยเดือนนี้ บอกก่อนเลยว่า "ใครใสๆ หรือไสยๆ หลบไปค่ะ" เวทีนี้ไม่มีพื้นที่ให้คนหวาน

เพราะเราต้องการแต่คนเผ็ด คนดุเท่านั้น!!!

ทำไมน่ะเหรอ ก็เพราะเราเชื่อว่าสาวๆ ทุกคนน่ะมีความแกร่งและเป็นผู้นำซ่อนอยู่ และถึงเวลาแล้วล่ะค่ะสาวๆ ที่จะงัดไม้ตายออกมาใช้!!

"Be The BOSS - สวย เผ็ด ดุ!"เพราะบางที ผู้หญิงก็เบื่อความแบ๊วใส อยากลุกขึ้นมาแข็งแกร่งพร้อมเป็นผู้นำดูบ้าง!

ซึ่งความเป็น "boss" นั้น แน่นอนว่าต้องเป็นเมคอัพที่ดูแข็งแรง น่าเกรงขาม แบบเห็นคนนี้เดินผ่านแล้วมันมีออร่าพุ่งว่าต้องคนนี้แน่ๆ เจ้าแม่แน่นอน!! ซึ่งงานนี้ ไปตีความ #strong กันเอาเองตามสะดวกค่ะ ใครใคร่จะ smoky eyes คิ้วปัง ปากเผ็ช ก็ประโคมมาให้เต็มที่!!

ย้ำกันนิด

• อย่าลืมกด "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" ปุ่มใหญ่ๆ ใต้กระทู้นี้ ไหนๆ ก็อุตส่าห์ทำคอนเทสต์กันแล้ว จะกลายเป็นไม่ได้ส่งไปนะคะ
  • หากใครมีปัญหาในการส่งการบ้าน นอกเหนือจากวิธีการข้างต้น ให้แจ้งที่ help@jeban.com

**กติกา ** ควรอ่านให้ครบก่อนนะจ๊ะ

• ตั้ง กระทู้ How to ขึ้นมาเลย แล้วทำสเต็ปการแต่ง-แปลงโฉม จะมีพร็อพประกอบ โพสท่าอลังการแค่ไหนแล้วแต่สามารถ แต่ทุกอย่างที่ตั้งใจทำขึ้นมา มีผลต่อคะแนนทั้งสิ้น โดยเน้นการแต่งหน้า & พรีเซ็นต์เป็นหลัก แต่พรีเซ็นต์แบบติดเรทโดนติดลบนะค้าบ.... บ
  • จะเป็น "ฮาวทู (How to)" หรือ "ฮาทู (Ha too)" กี่ชิ้น กี่กระทู้ก็ได้ แต่ต้องเป็นสมาชิกเท่านั้น
  • ต้องมีรูป Before - After แต่สเต็ปอื่นๆ จะมากน้อยยังไงก็ได้
  • ใช้เครื่องสำอางอะไรก็ได้ เทคนิคไม่จำกัด จะทำกี่ how to ก็ได้ 
  • ใส่รายละเอียดของอุปกรณ์ที่ใช้ โดยใช้ปุ่ม Related Items ในกระทู้ **ห้ามลืมนะข้อนี้ หรือห้ามมาใส่ย้อนหลัง ไม่งั้นโดนหักคะแนนด้วยนะเออ

สามารถกดปุ่ม Related Items ได้ที่รูปนี้ จากนั้นก็ใส่ชื่อผลิตภัณฑ์ที่เราใช้ได้เลยนะจ๊ะ หรือใครใจดีจะมารีวิวกันต่อที่ช่อง Related Review ด้วยก็ได้น้า

แต่ถ้าใครยังงงๆ สามารถดูวิธีการใช้ได้ที่ How To : วิธีการตั้งกระทู้แบบใหม่ที่แสนง่ายในจีบัน

• เมื่อ ตั้งกระทู้ฮาวทูของตัวเองเรียบ ร้อยในหน้าเว็บบอร์ดรวมแล้ว ให้กด "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เพื่อเลือกกระทู้ที่ต้องการส่งด้วยนะจ๊ะ หากส่งการบ้านซ้ำซ้อน จะโดนหักคะแนนนะคะ
  • ถ้า หากจะส่งผลงานเพิ่มเติม ให้กดปุ่ม "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เช่นเดิม แล้วเลือกติ๊กกระทู้ที่ต้องการส่งเพิ่มเติม การบ้านจะปรากฎตามจำนวนชิ้นงานที่แปะลิงค์ ซึ่งจะอยู่ในชื่อของผู้ส่งคนเดียวกัน
  • เมื่อถึงเวลา 00.00 หรือพ้นเที่ยงคืนของวันที่ 31 สิงหาคม 2559 ช่องติ๊ก "ส่งการบ้าน" จะหยุดทำงานอัตโนมัติจ้า
  • การส่ง how to แต่งหน้าเข้าประกวด ผู้เข้าแข่งขันต้องแต่งหน้าตัวเองเท่านั้น ยกเว้นแต่ทางจีบันจะระบุให้ใช้หน้าของบุคคลอื่นเป็นกรณีไป เพื่อเป็นไปตามวัตถุประสงค์ของจีบันที่ต้องการให้ สาวๆ สามารถแต่งหน้าได้ด้วยตัวเองนั่นเองค่ะ

= ✿ สปอนเซอร์ใจดี ที่มอบของรางวัลให้เราเดือนนี้ได้แก่ URBAN DECAY ค่าา ~!✿ =

ของรางวัล

รางวัลที่ 1

Vice Lipstick + Vice LipPencil 3 Set

รวมมูลค่า 4,950 บาท

รางวัลที่ 2

Vice Lipstick + Vice LipPencil 2 Set

รวมมูลค่า 3,300 บาท

รางวัลที่ 3

Vice Lipstick 3 แท่ง

รวมมูลค่า 2,550 บาท

รางวัล VDO มูลค่า

Vice Lipstick 2 แท่ง

รวมมูลค่า 1,700 บาท

รางวัลพิเศษ

Vice Lipstick 2 แท่ง

รวมมูลค่า 1,700 บาท

อยากจะ #strong กันแค่ไหน จัดไปค่ะ!