HOW TO : แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์เป็นสาวฝรั่งตกกระ(แดะ) เสียงสู๊ง

13 3

สวัสดีค่า วันนี้เบียร์จะชวนสาวๆมาแต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์เป็นฝรั่ง แบบตกกระ(แดะ)

เห็นช่วงนี้เค้าฮิตกระ... เสียงสูงกัน เราอยากมีส่วนร่วมบ้างไรบ้าง ฮ่า ตกกระนิดๆ ผิวบ่มแดดหน่อยๆ

ดูเซ็กซี่ (เหรออออ) อ่ะ แต่งตามกันได้ไม่ยาก มาแต่งไปพร้อมๆกันค่า

โดยลุกส์ในวันนี้เบียร์ได้ไอเดียมาจากไปอ่านเจอเรื่องเทรนด์การเมคอัพแบบ 

Scandinavian Grunge Makeup Look "เป็นลุคกรันจ์แบบสาวตะวันตกจะให้ความรู้สึก

ที่ดูเป็นธรรมชาติมาก ๆ คือ แต่งแบบเผยผิว ไม่ลงรองพื้นหนัก ยังทิ้งให้เห็นร่องรอยนิด ๆ

อย่างเช่นรอยกระ ไม่เน้นเฉดดิ้ง แต่จะเน้นคิ้วที่เห็นรูปทรงแต่ดูธรรมชาติ

ไม่แต่งหน้าหนัก ไม่คัดเบ้า แต่จะปักขนตาให้เด้งฟูแบบสุด ๆ

และสีลิปสติดที่ใกล้เคียงกับสีปากมากที่สุด" (CR : Cosmenet.in.th)

ดังนั้นวันนี้งานผิวเบียร์ใช้ ZA CC Cream ปรับสีผิวให้ดูสว่างและเรียบเนี่ยนขึ้น จากนั้น ใช้คอนซีลเลอร์สติ๊กเก็บรอยสิว จุดด่างดำ และรอยคล้ำใต้ตาค่ะ

จากนั้นมาสร้างกระปลอมๆด้วย Etude House Play 101 Pencil สีน้ำตาล จุดๆ แต้มๆ มั่วๆไป เล็กบ้างใหญ่บ้าง ตามจินตนาการเลยค่ะ

เซ็ตด้วยแป้งมีสทีนเมย์ฟลาวเวอร์เบอร์ 03 โดยใช้แปรงปัดแทนการใช้ฟัพฟ์ค่ะ

คอนทัวร์ด้วย City Color Contour Effect/ ไฮไลต์ด้วย GR Mineral Terracotta Powder 08

จากนั้นเขียนคิ้วด้วยเจลคิ้วของ TER Cosmetics ค่ะ

• แต่งตาวันนี้ง่ายๆ ใช้ NYX Lingerie Eye Tint สี Rose Pearl
  • ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลคัดเบ้าเบาๆนะคะ
  • และช้อายแชโดว์สีน้ำตาลสีเดิมไล้บริเวณใต้ตา
  • ใช้ Essence Eye Pencil สี Say Hilight เขียน waterline
  • ดัดขนตา และติดขนตาปลอม เพราะขนตาเราอาจจะไม่ได้หนายาวเท่าฝรั่งเนอะ
  • ปัดมาสคา่ราเป็นอันเรียบร้อยค่ะ

ปัดแก้มด้วย GR Terracotta Stardust 102 ปัดตรงจมูกด้วยนะคะ ให้ดูปลายจมูกแดงๆ ฝรั่งอ่ะ 55555+

ทาลิป 4U2 Lipaholic สี Nobluk ค่ะ ใครอยากทาสีนู้ดๆ ก็ได้นะ แต่วันนี้เบียร์อยากแอบแซ่บ

เสร็จล้าว Hello I'm Beer from SARABURI Kha ฝรั่งมาจากสระบุรีเลยจ้าาาา

เรียบร้อยแล้วค่ะ แต่งหน้าฝรั่งสไตล์เบียร์ ตกกระนิดๆ ผิวบ่มแดดหน่อยๆ

ไว้เป็นไอเดียเผื่อใครชอบแต่งหน้าแนวนี้เนอะ ขอบคุณสำหรับการติดตาม

พบกันใหม่กระทู้หน้า สำหรับวันนี้ ขอตัวไปฝึกพูดภาษาอังกฤษแป้บบบบบ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE