REVIEW : Eucerin DermoPURIFYER Day MAT Whitening หลังการทดลองใช้ 7 วันค่าา :)

10 3

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้ออมจะมารีวิวผลิตภัณฑ์ใหม่จากยูเซอรีน นั่นก็คือ...Eucerin DermoPURIFYER Day MAT Whiteningซึ่งตัวนี้ออมได้มาจากกิจกรรมลุ้นรับของรางวัลจากทาง Jebanและแล้วเราก็ได้เป็นผู้โชคดีได้กับเค้าด้วย เย่ๆ 5555

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ผิวหน้าออมแพ้ง่ายมากกกก ผิวแห้ง เป็นสิวง่าย

เปลี่ยน skincare ทีนึงต้องมานั่งลุ้นว่าจะแพ้มั้ย ดีมั้ย

ทีนี้พอได้รางวัลเป็นตัวนี้มา ก็ชั่งใจอยู่ว่า จะดีมั้ยน้าาา 555

แต่ที่ผ่านมาออมไม่เคยแพ้ตัวไหนของแบรนด์นี้เลย อะๆๆ ขอลองซักหน่อยละกัน

เพราะสรรพคุณที่เค้าเขียนไว้ ช่างตรงกับสภาพผิวตอนนี้ออมพอดี

คือช่วงนี้ออมเป็นสิวที่คาง ยังไม่พอ ไปบีบมันอีก เลยทิ้งรอยแดงเอาไว้ชัดมากเลย T T

มาดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันก่อนดีกว่า ^__^

ปั๊มออกมา เนื้อครีมเหมือนจะเหนียวๆ ดูข้นมากๆ เกาะตัวกันอย่างดี ไม่มีไหล 55

แต่พอเกลี่ยแล้วรู้เลยว่าเนื้อครีมบางเบามาก เกลี่ยง่ายเลยแหละ <3

เกลี่ยแป๊บเดียวซึมเข้าผิวไปเลยจ้าา แล้วๆๆ ไม่มีความรู้สึกว่าเหนอะหรือหนักผิวเลยน่าจะเพราะเค้าเป็นสูตร MAT ด้วย (เดาเอาจากชื่อผลิตภัณฑ์นะคะ)คือรู้สึกว่าผิวมีความชุ่มชื่น แต่ให้ลุคแบบแมทต์ คือดีอะ 555

หลังจากลองเทสเนื้อแล้วผ่าน ชอบ ก็ถึงเวลามาลองบนหน้ากันแล้วค่ะท่านผู้ชมเวลาทดลองออมจะพักใช้ skincare ตัวอื่นไปก่อนนะคะ จะได้รู้ว่าผลลัพท์จากตัวนี้จริงๆเป็นยังไงแล้วววว ตัวนี้มีสผมสารกันแดด SPF30 ด้วย ตอนเช้าออมเลยลงแค่ตัวนี้ตัวเดียวประหยัดเวลามากๆ ทั้งบำรุงและกันแดดในขวดเดียว เหมาะกับคนขี้เกียจอย่างเราจริงๆ :D

ผ่านไป 1 อาทิตย์ มาถ่ายรูปเปรียบเทียบรอยสิวดู เหยยย รอยสิวเห็นไม่ค่อยชัดแล้วอะไปดูรูปกันดีกว่าค่ะ

หลังลองใช้เป็นประจำนะคะ ส่วนตัวรู้สึกว่าผลลัพท์ที่ชัดเจนสุดคือรอยสิวจางลงสิวที่อักเสบก็หายเร็วด้วยนะ ที่สำคัญคือไม่แพ้ สิวไม่เห่อ อ่อนโยนดีค่ะผิวดูใสๆ ไม่ค่อยหมอง ถือว่าโอเคเลย แต่จะโอสำหรับทุกคนมั้ย อยากให้ไปลองดูก่อนนะคะเพราะผิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน รีวิวนี้เป็นแต่ความเห็นจากการทดลองส่วนตัวเท่านั้นอันไหนใช้แล้วดี เห็นผล ถึงเอามารีวิวค่าาา

รูปแบบซูมๆ เห็นชัดๆไปเลย อิอิ

AlwaysAOM

AlwaysAOM

สวัสดีค่า :) ออม Always Aom นะคะ สาวร่างเล็กที่ชื่นชอบการแต่งหน้า เทรน Beauty และ Fashion ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ^^

FULL PROFILE