เจาะหู * :))

0 38
เมื่อวาน น ไปเจาะหูมา
ที่เดอะมอล ค่ะ

ที่จริง เจาะอยู่แล้ว ข้างขวา 3 รู
แต่อยากเจาะเพิ่ม (( แป่ว ว  หาเรื่องเจ็บตัวซะงั้น ))

ก่อนเราจะไปเจาะ ก้อเปิดๆ เน็ต ดูเรื่อง
การเจาะหู ช่วง บนๆ อะ
คือ มันจะเป็นกระดูก อ่อนๆ ใช่ไหมค๊ะ
นั่นแหละ.. อยากรู้ว่า อันตรายป่าว ว

เปิดไปมา
เค้าบอกว่า
' ปกติแล้ว การเจาะหู ที่บริเวณ ติ่งหู ปลอดภัยที่สุด เพราะเส้นประสาทน้อย  แต่ถ้าเจาะบริเวณที่มีกระดูกอ่อน นอกจากจะเส้นประสาทเยอะแล้ว ถ้าแผลเกิดติดเชื้อ จะทำให้เชื้อโรค เข้าสู่กระดูก เข้าสู่เนื้อเยื่อ เข้าสู่เลือด ด บึ๊ย ๆ  -  -* น่ากัว ว  '

ก้อเลยกะว่า จะไปเจาะตรงที่ไม่มีกระดูก ค่ะ
แต่ พอ ไปถามที่ร้านเค้าบอกว่า

'เจาะได้ตลอดแนวหูฮ่ะ คุณน้อง ง'
แต่ที่อันตรายบริเวณที่มันเปน ตุ้ม ๆ ที่งอก ออกมา้เป็นรูปสามเหลี่ยม อะค่ะ
นึกภาพตามค่ะ  ๕๕๕+

อ่าว งง เลย ตูข้า.. ไม่รู้จะเชื่อใคร
บทสรุปเลยจบลงที่ เจาะตรงกระดูกอ่อน 1 รู
แล้วก้อเจาะตรง ติ่งหูเพิ่ม อีก 1 รู
งง บ่ค๊ะ
ถ้างง มีรูป   

ตอนเจาะ ตรงติ่งหู ไม่เจ็บเลยค่ะ
สงสัยไม่มีเส้นประสาท 55+

แต่ตรง ข้างบน หู
เจ็บมากๆ เลยค่ะ
เพราะนอกจากมันจะเปนกระดูกอ่อนแล้ว มันยังมีเส้นประสาทอีกง่า
TT0TT

เจ็บไม่จำ นะเนี่ยตู..

แถมการดูแล รักษา ต่างกันด้วย
รูข้างล่าง 2 อาทิด ก้อ ถอด เข้าออกได้แระ
แต่รูข้างบน3-4 อาทิดแน่ะ !

*** บางร้านนะ มักง่าย เอาเข็ม หรือ จิว เจาะหูอะไรไม่รู้มาเจาะให้เรา
เกิดเรา ติดเอดส์ ขึ้นมาทำไงฟะ -  -*
อันนี้เพื่อนเล่าให้ฟังค่ะ เจอมากับตัวเลย
เห็นอยู่ จะจะ จิว ขึ้น สนิม !

( แต่ร้านที่เรา เจาะ ดีนะค๊ะ สะอาด ^^  )

ยังงัย ขอฝากเพื่อนๆ พี่ๆที่กำลังจะไปเจาะหู ให้ดูร้านที่สะอาด ๆ นะคะ
ปลอดภัยไว้ก่อน แล้วจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจภายหลังค่ะ

pangsz

pangsz

ต๊ะเอ๋ ~~ อยากเห็นหน้าเค้าอะจิ ฮิๆๆ

FULL PROFILE