REVIEW Wet n Wild color icon glitter single

15 3

สวัสดีค่ะสาวๆใครที่ชอบอะไรวิบวับๆยกมือขึ้นสูงๆเลยค๊าาาาวันนี้เมย์มีของมาอวดด้วยเเหละคือ กลิตเตอร์สองเฉดสีจากทาง wet n wild นั้นเองชื่อรุ่นของเขาก็คือcolor icon glitter singleE3562 VICES (สีเเดง)E3512 BLEACHED(สีเงิน)จริงๆเขามีหลายสีเลยนะคะเเต่เอามาให้ดู 2 สีก่อน

เเพกเกจเป็นตลับพลาสติดฝาใส ปิดเเน่นค่ะบรรจุ 1.4 กรัม ราคา 99 บาทมาดูเนื้อกันดีกว่าใช้เเสงสีขาวๆเลยค่ะจะได้ชัดๆกันไปเลย

E3562 VICES (สีเเดง)เนื้อสัมผัสเป็นกลิตเตอร์ที่ละลายมาในเนื้อครีมๆลื่นๆเกลี่ยง่ายค่ะสีเเดงชัดเจน เกล็ดกลิตเตอร์เล็กละเอียด

E3512 BLEACHED(สีเงิน)เนื้อสัมผัสเป็นกลิตเตอร์ที่ละลายมาในเนื้อครีมๆลื่นๆเกลี่ยง่ายค่ะสีเงินๆขาวๆปนๆสีฟ้าค่ะชัดเจน เกล็ดกลิตเตอร์เล็กละเอียดหลายสีเหลือบๆกัน

How to get this look !1. ลิขวิดลิปสีเเดง เเทนอายไลเนอร์2. ทากลิตเตอร์สีเเดงทับลงไป3. กลิตเตอร์สีเงินลงหัวตาด้านล่าง โหนกเเก้ม4. เเก้มสีชมพู5. ปากทาสีเเดงด้านใน ด้านนอกทาสีชมพุนู้ดcontactlens-mimibytoni [baby xylene brown]

มาพูดถึงตัวกลิตเตอร์ทั้งสองตัวกันดีกว่าค่ะเรื่องสีเเดง สีสดชัดเจน สีเงินก็สวยออกเหลือบๆวิบวับเเต่ เเต่ เเต่มันไม่ติดทนเเล้วก็เลอะง่ายค่ะ จะไปตกร่องที่รอยพับตาอยู่เรื่อยต้องคอยเช็ดตลอดเมย์เลยทาเเค่ครึ่งชั้นตาพอ จะได้ไม่เลอะ55555รวมๆเเล้วดีถ้าใช้ทาตาเพราะไม่ระคายเคืองต้องทาน้อยๆไม่งั้นจะเป็นก้อนใครที่สนใจก็ไปลองเล่นดูได้เลยนะคะ เขามีหลายสี สวยๆทั้งนั้นเลยให้คะเเนนตัวนี้3 เต็ม 5

mayrai_mini

mayrai_mini

FULL PROFILE