พาใจไปเที่ยวพักผ่อน เมืองมรดกโลกอาณาจักรสุโขทัย สถาปัตยกรรมไทยสวยงามอลังการ

8 2

แนะนำตัวกับสาวๆจีบันนะค้า โยษิตาค่า   อยู่บ้านเฉยๆเราว่าหาอะไรสนุกๆทำดีกว่า ผู้หญิงยุคนี้มีความสุขได้ด้วยตัวเองสบายๆ เคยอ่านหนังสือ

เวลาเราไปเที่ยว ไปอยู่ในสถานที่ใหม่ๆความคิดสร้างสรรค์และเคมีของความสุขในร่างกายก็จะหลั่งออกมา  วันหยุดแบบนี้ ปักหมุดพาไปเที่ยวจังหวัดสุโขทัยยาวๆ เลย ขับรถจาก กทม มุ่งหน้า  นครสวรรค์-พิจิตร-พิษณุโลก-สุโขทัย ถ้าเป็นผู้หญิงเราแนะนำเส้นทางนี้นะคะ ขับสบาย

เสาสูงใหญ่ ตระการตามาก

วัดศรีสวายที่อยู่ในอาณาจักรสุโขทัย ขับรถไปเรื่อยๆนะคะ หรือจะเช่าจักรยานก็ได้นะ

ตรงนี้เป็น ไฮไลต์ของในอาณาจักรนะคะ  วัดมหาธาตุ

วัดศรีชุมต้องขับรถออกมาจากอาณาจักรสุโขทัยประมาณ 900เมตรนะคะ ต้องไปให้ได้น้า

ขอถ่ายกับกำแพงที่มีอายุเกือบพันปีหน่อยนะคะ

wa.termelon

wa.termelon

freedom to enjoin the world
love your laugh , love your voice , love your style love everything about yourself
STOP doupting yourself
START enjoin your time

FULL PROFILE