[แกะลอง] รีวิว JEJU VOLCANIC ลอกสิวเสี้ยน 3 ขั้นตอน จาก innisfree | tippiieee

14 1

ฮาโหล อันยองงงง <3วันหยุดแบบนี้ เรามาพักหน้าจากการแต่งหน้า มาทำความสะอาดหน้า มาร์คหน้า ลอกสิวเสี้ยนกันเถอะ 

เพราะฉะนั้นวันนี้เลยขอมารีวิวแบบหน้าสดๆกันเลยยล่ะกันนนะ 555ซึ่งรีวิวครั้งนี้จะออกแนว First Impression อะไรแบบนี้เนอะอาจจะดูงงและงึน เพราะใช้เป็นครั้งแรก 5555

และสิ่งที่หยิบมาในวันนี้คือ...

" Jeju Volanic Blackhead by Innisfree "มันก็คือที่ลอกสิวเสี้ยนนั่นเองค่าา 

ซึ่งทิปยังไม่เคยลองอะไรที่มันลอกเป็นสามขั้นตอนแบบนี้น่าสนุกดี เลยซื้อมาลองเล่นนเนอะ

โอเค! มาดูกันว่า รอดหรือไม่รอด 555

เริ่มแรกเราก็ต้องล้างหน้าให้สะอาด.. ไม่มีครีมใดๆบนใบหน้าต่อมา จันทร์ เอาน้ำแข็งมาถูจมูกพี่ทีสิ... 555 จะเอาน้ำแข็งมาถูบริเวณจมูกก่อน ให้รูขุมขนเปิด เพื่อที่มันจะได้หลุดออกมาสุดพลัง !!

ต่อมาก็มาทำการเข้าใจกับนางก่อนนิดนึง ซึ่งถามว่าเข้าใจมั้ยย??ตอบได้เลยว่าม่ายย 5555#เกาก้ไม่ได้อังกฤษก็ไม่รอด #ขอซับไทยด้วยค่ะ 5555ไม่เป็นไร... ความเดาของเราจะเกิดขึ้น ณ บัดนี้!

ขั้ น ต อ น แ ร กแกะซอง (1) ออกมา แล้วจะพบแผ่นแปะแบบนี้ !!ซึ่งมันเหมือนมีสองแผ่นติดกันอยู่ คือไม่รู้ว่าต้องแกะป่ะ เลยติดมันเลยย 555 #มีความงงๆนางจะเป็แบบเซรั่มเปิดให้รูขุมขนกระจายตัวออกมาา และทิ้งไว้ประมาณ 15-20 นาที  พอเอาออกคืออรูขุมขนเปิดออกมากกกก ฝุดๆเต็มไปหมดเลย แบบว่าแกรร ฉันพร้อมรับขั้นตอนต่อไปแล้วว จากนั้นก็เอาน้ำล้างๆออกก่อน ก่อนจะไปขั้นตอนที่สอง

ขั้ น ต อ น ที่ ส อ งหลังจากที่รูขุมขนพร้อมรับสึกการลอกสิวเสี้ยนแล้วก็เอาน้ำแปะๆที่จมูก ให้มีความชุ่มก่อน จากนั้นก็แปะ (2) ที่จมูกเลยย*เค้าเขียนบอกว่ามือต้องแห้งด้วยนะก้ะทิ้งไว้ 15 - 20 นาที หรือให้แผ่นแห้งก็ลอกออก แล้วก็ดึงออกคำถาม : ความเจ็บ 1-10 ให้เท่าไหร่ ? ให้ 3 ละกัน ไม่ได้เจ็บแสบน้ำตาไหล #เจ็บแบบซะใจ 555

ภ า พ ป ร ะ ก อ บรู้สึกลอกยังไม่ได้ใจเลยย หรือเราทำผิดวิธี (ใครรู้บอกที) แต่มันก็ออกมาอยู่นะ แต่มันออกมาแบบน้อยนิด ไม่ค่อยได้ใจอาจจะเพราะครั้งนี้เป็นงงๆ 555

ขั้ น ต อ น ที่ ส า มหลังจากที่ลอกออกแล้วก็ไปล้างน้ำให้สะอาด.. จากนั้นก็เข้าสู่ (3) ซึ่งตัวที่ (3) นางจะเป็นมาร์คเซรั่มบำรุงไรงี้ เพิ่มความนุ่ม ชุ่มชื้นดี ทิ้งไว้ 15-20 นาที แล้วก็เอาออกมาร์คแล้วจมูกนิ่มดี

โดยรวมถือว่าโอเคคนะ..มีสามขั้นตอนในหนึ่งเดียวเลยย แต่อาจจะต้องใช้เวลานานหน่อย.. และครั้งนี้เป็นครั้งแรก เลยมึนๆงงๆว่ามันต้องทำยังไง 555แต่เชื่อว่าถ้าทำครั้งที่สองมันต้องดีกว่านี้แน่ๆ เริ่มรู้วิธีการแล้วว :)ที่สำคัญราคาก็ไม่แพงมากด้วยย ทิปซื้อที่ Althea น่าจะประมาณ 89 บาทคืออต้องไปซื้อมาลองอีกให้เลย 4/5

ทิปหวังว่ากระทู้จะมีประโยชน์ให้กับเพื่อนๆนะคะเผื่อใครลองครั้งแรกเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าทำยังไง?.. ลองอ่านดูนะ :) ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาาา เลิฟ <3 ทิปปี้

ITEM TODAY : JEJU VOLCANIC BLACKHEAD 3 STEP PROGRAM

tippiieee

tippiieee

ฮาโหลลล :3
ชื่อ น้ำทิพย์นะค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน <3

FULL PROFILE