Seum บำรุงขนตาและ Eyeliner ดีๆจาก AVANCÉ - ของดีที่ควรลอง

8 2

แบรนด์นี้  ของเค้าดีหลายตัวเลยค่ะ ใครไปญุ๊่ปุ่นอย่าลืมซื้อกลับมานะ

เมืองไทยเราเอาเข้ามาไม่กี่ตัวเอง

กระทู้นีขอแนะนำอันที่สามารถหาซื้อได้ในเมืองไทยก่อนนะคะ

AVANCÉ Joli et Joli et Liquid Eyeliner

• เป็นรุ่น Waterproof ค่ะ
  • สามารถวาด inner line ได้ ทำจากธรรมชาติ ใช้แล้วไม่คืองตา ไม่เป็นอันตราย
  • หัวแปรงเล็ก 0.1 mm เส้นคมชัด เขียนง่าย สามารถวาดได้ทั้งเส้นบาง และเส้นหนา  
  • ทำความสะอาดด้วย eye remover ได้ง่ายค่ะ 
  • สีคมชัด สม่ำเสมอค่ะ  (อันนี้ใช้หลายเดือนแล้วค่ะ สีเริ่มจะอ่อนลงล่ะ แต่ก็ยังถือว่าชัดอยุ่)

หาซื้อได้ตาม watson ทั่วไปค่ะ แต่รู้สึกว่าจะมีแค่สีดำสีเดียวนะคะ  

ถ้าหาซื้อที่ญี่ปุ่น จะมีสีดำ สีน้ำตาลค่ะ

ตัวต่อมาAVANCÉ LASH SERUM EXเซรั่มบำรุงขนตาให้แข็งแรง หนาและยาวขึ้น ตัวนี้ใช้ดีค่ะ แต่ราคาน่าจะแพงกว่าของ canmake

หัวแปรง: เป็นเหมือนแปรงมาสคาร่าทั่วๆไปค่ะ ใช้ง่านอยู่แล้ว

การบำรุง: อันนี้เห็นผลค่ะ ขนตายาวขึ้นจริงค่ะ  Confirm

แถมเวลาเช็คตา ขนตาจะไม่ค่อยหลุดมาด้วยเหมือนแต่ก่อนล่ะ แสดงว่าขนตาแข็งแรงขึ้น :)

ทาได้ทั้งเช้า-เย็นค่ะ ตอนเช้าก็ปัดก่อนแต่งหน้า ตอนเย็น ก็ปัดทิ้งไว้สักพักก่อนนอนนะคะ

ควรหมั่นทำความสะอาดหัวแปรงเป็นประจำ ^^

AlexJ

AlexJ

สวัสดีค่ะ
เราเป็นคนผิวผสม รูขุมขนกว้าง เป็นพวกผิวแพ้ง่ายและไวต่อการระคายเคือง ผิวแดงคันง่าย และก็เป็นสิวง่ายมาก แต่ก็ไม่เคยคิดที่จะหยุดสวย
อยากจะสนุกกับการแต่งตัวแต่งหน้าไปเรื่อยๆ

เรามาเรียนรู้โลกของ Cosmetics และการดูแลผิวให้สวยสุขภาพดีไปพร้อมๆกันนะคะ

FULL PROFILE