Review Lip drugstore!บังอาจเทียบรุ่น Louboutin!!

9 2

สวัสดีสาวๆชาวจีบันค่าาา มาพบกับโอลีฟดึกดื่นเที่ยงคืนกับกระทู้รีวิวกันอีกเช่นเคยนะค้าา พรุ่งนี้ทำงานทั้งวันเลยเกรงว่าจะไม่มีเวลาก็ทำรีวิวมันวันนี้แหละค่ะ Strong!~ บังเอิญว่าสิ่งที่จะมารีวิววันนี้เป็นลิปสติกที่ไม่เคยอยู่ในกิเลส แต่!!ด้วยความที่เป็นคนชอบสรรหา(เรื่องเสียตัง)555 เนื่องจากจขกท ติดตามบิวตี้กูรู คนหนึ่งในYoutubeนะคะชื่อว่า"Tati "นางเคยรีวิว Lip ของแบรนด์ดังอย่าง "Louboutin"(ลูบูท็อง)ที่ราคาสูงถึงแท่งละ$85 ตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ3,000!! OMG!!! 

ชมภาพประกอบเล็กน้อยค่ะเป็นลิปจิ้มจุ่มแบบลิคควิดเนื้อกลอสค่ะ จะเห็นได้ว่าราคานั้นไม่ใช่แค่ตัวเนื้อลิปที่แน่นปัง เงาสะท้อนเว่อวัง! ทางด้านแพกเกจจิ้งนั้นก็อู้วฟู่วดูหรูหราแถมมีลูกเล่นในการนำมาใส่เป็นสร้อยเกร๋ๆได้อีก โอ๊ยย เยอะ!ก็นั่นแหละค่ะดูไปก็กลืนน้ำลายไปแต่ราคาเกินจะเอื้อมไหวT-T หลบไปพักใจซักพักไม่นาน นางออกมารีวิวลิปตัวใหม่ที่ราคา$3 ประมาร้อยกว่าบาท! แล้วบอกว่าอื้อหือคุณภาพสีและความวาวเนื้อลิปที่ได้มันช่างคล้ายคลึงกับอิ$85 ที่นางเพิ่งสอยมา พร้อมทำหน้าเซ็ง เอ้าช้าอยู่ใย?!! ลิปที่ว่านั้นคือ!!!...

Essence Liquid lipstick ค่าาา~! โอ้โหว ตาลุกตาวาววว รีบไปสอยมาลองในทันใดค่าาเรื่องแพกเกจเรายอมไม่สู้ แต่เรื่องเนื้อและสีต้องลองดูค่ะว่ามันดีจริงขนาดนั้นเลยรืออ?

มาลองปาดกันให้ดูนะคะ เนื้อเป็นกลอสนะคะสาวๆชาวลิปแมทอาจจะยี้ได้แต่เพื่อความหลากหลายเราลุยค่ะมีทั้งหมด6สีนะคะจขกทจัดมา4เพราะอีกสองสีอ่อนนู๊ดไปไม่ใช่ทางค่ะ5555 สีแน่นอยู่นะเออ ไม่เหนียวหนึบหนับ มีความเงาสะท้อนพุ่งแรงค่ะ

มาลองทาที่ปากกับดูสภาพโดยรวมกับเบ้าหน้านะคะ ไม่ได้ทาลิปเงาๆมานานไม่ค่อยชิน5555 

สีนี้ถือว่าอ่อนสุดที่เคยมีที่เคยทาค่ะ5555จะมีสีที่นู๊ดกว่านี้แต่ไม่กล้าสอยกลัวทาแล้วไม่ขึ้น เปลี่ยนฟิวเป็นสาวเรียบร้อยไปโดยปริยาย ก็โออยู่น้าา

สีนี้จะแปร๋นสะท้อนแสงแรงสุดในเซ็ตละค่ะ ชอบบบบ!

โทนส้มชมพู ฟรุ้งฟริ้ง สาวหวานนได้อีกกก

สีลูกรักค่ะ แดงหม่นๆตุ่นๆนิดๆเลิฟเลย

สรุปภาพรวมนะคะ ด้วยความเป็นลิปเนื้อกลอสๆมันๆแบบนี้อย่าไปคาดหวังเรื่องความติดทนมาก555 หลุดอยู่ค่ะ แต่ถ้าไม่ทานอะไรรุนแรงก็อยู่ได้นานอยู่แต่เชื่อว่าต้องมีเติมกันบ้างไรบ้างสีแน่นชัดนะคะใช้ได้อยู่ กลบสีปากดีค่ะ เงาวาวาะท้อนมากกกก สะใจ~!! กลิ่นหอมออกวนิลาเค้กๆอะค่ะ มีรสหวานด้วย! เพลินสิ5555 ส่วนตัวชอบนะคะเอาไว้ทาสลับกับพวกลิปแมทบ้างหรือทาทับบางๆไม่ให้ดูแห้งไป สุดท้ายนี้นะคะถ้าใครมีลิป Louboutin เอามาให้จขกทลองได้นะคะ เผื่อจะได้คอนเฟิร์มไปอีกเสียงเลยว่าแหม่มันดีสูสีกันจริงรึเปล่า?555555ไม่ใช่ละ ก็ไว้เป็นอีกทางเลือกให้สาวๆนะคะ ขอบคุณที่ติดตามชมค่าา ไว้พบกันใหม่นะค้า

Olive Violet

Olive Violet

สวัสดีค่า ชื่อโอลีฟนะคะ เป็นแฟนจีบันตั้งแต่สมัยเรียนจนตอนนี้เป็นคุณแม่ลูกหนึ่งแล้ว^^
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า เป็นคนชอบทาลิปมากเลยจะมีรีวิวลิปสติกซะเยอะ จะพยายามมาอัพเดทรีวิวอยู่เรื่อยๆนะคะหลังๆเลี้ยงตัวเล็กเลยไม่ค่อยมีเวลา ถ้าตามกระทู้เพื่อนๆคนไหนไม่ทันต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ
ยินดีรับฟังทุกคำติชมค่าา:) ขอบคุณทางจีบันด้วยนะคะสำหรับของรางวัลจากกิจกรรมต่างๆและพื้นที่ให้เราได้แชร์ในสิ่งที่ชอบค่าา

FULL PROFILE