(((How to))): คิ้ว 101 วิธีกันคิ้ว เขียนคิ้ว อุปกรณ์ เทคนิค วิดีโอเดียวจบ ครบทุกขั้นตอน

10 4

สวัสดีค่ะสาวๆแพรว ภาพตะวันเองค่ะ

วันนี้แพรวมี tutorial เกี่ยวกับคิ้ว มาแบ่งบันให้เพื่อนๆดูค่ะ

งานคิ้วเป็นอะไรที่หลายๆคนหนักใจ เพราะคิ้วมีความสำคัญมากๆต่อใบหน้าโดยรวมจะว่ามันเป็นมงฯของหน้า เหมือนที่เค้าว่ากัน แพรวก็ว่าจริงนะคะ ทำพลาดนิดเดียวก็พังกันได้เลยคิ้วสวย หน้าก็ดูสวย ดูโดดเด่นขึ้นมา คิ้วไม่สวย หน้าก็ดูขาดๆเกินๆไปด้วย

แพรวขอออกตัวก่อนว่าไม่ใช่ "ผู้เชี่ยวชาญ" ด้านงานคิ้วโดยเฉพาะนะคะแต่ว่าเป็นคนที่ฝึกด้วยตัวเอง เมื่อก่อนแพรวแต่งหน้าโดยไม่เขียนคิ้วเลยแพรวก็ฝึกฝน ลองผิดลองถูกมาตลอดจากที่เขียนคิ้วไม่เป็นเลย มาเดี๋ยวนี้แพรวสามารถกันคิ้ว เขียนคิ้วให้ตัวเองและคนอื่นได้อย่างเป็นที่น่าพึงพอใจค่ะ

แต่จะทำคิ้วให้สวยด้วยตัวเอง จะต้องทำยังไงอ่ะ?

มา ว่าแล้วก็ไปดูกันได้เลยจ้าาาาาาาาาา

วิดีโอ

(อย่าลืมกดดูแบบ HD นะจ๊ะ แล้วจะเห็นคิ้วเค้าทุกเส้นเบย5555)

ทั้งหมดในวิดีโอเป็นเทคนิคและอุปกรณ์ที่แพรวใช้ในการทำคิ้วของแพรวอยู่เป็นประจำหวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อยค่ะ

phaptawan

phaptawan

แพรว ภาพตะวัน ค่ะ ทำบล็อกเพราะใจรักเรื่องความสวยความงาม มีเครื่องสำอางเป็นเหมือนรักแท้ ยินดีที่รู้จักนะคะ พูดคุยทักทายได้ตามสบายเลยนะคะ

FULL PROFILE