How to : เปลี่ยนหน้าศพ ซ่อมหน้าปลวก ให้เป็นสาวแบ๊วใส สไตล์ญี่ปุ่น ผิวแลดูสุขภาพดี ไปดูกันเล้ยยย

10 6

สวัสดีค่าาทุกคน วันนี้แพรก็มากับความแบ๊วกาย แบ๊วใจซะเหลือเกิน วันนี้เราจะมาแต่งหน้าเป็นสาวญี่ปุ่นกันค่ะ ไปดูกันเลยว่าขึ้นตอนมีอะไรบ้าง ฟิ้วววว

ขั้นแรกทากันแดดเลยค่า  และปกปิดสิวอันน่ารังเกียจด้วยคอนซีลเลอร์เนื้ออกครีมๆ ข้น หน่อยนะคะสำคัญมากๆนะคะ สำหรับแดดเมืองไทย กันแดดตัวนี้คุมมัน แอบเเพง แต่คุ้มค่าราคาค่ะ  เพื่อนๆใช้ยี่ห้อไหนก็ได้ค่าถ้าชอบใจ

ขั้นตอนต่อมา ลงรองพื้นค่ะในวันนี้เเพรใช้แบบเนื้อน้ำ เพราะทำให้ยังคงดูเป็นผิว ไม่หนักหน้า และคุมมันได้โอเคเลยค่ะ

และลงคอนซีลเลอร์ใต้ตา และสันจมูกเพื่อปกปิดและเพิ่มมิติของใบหน้าค่ะ

ถัดมาก็ลงตัวไฮไลท์อันแสนน่ารัก และแป้งกันได้เลยค่ะตัวอิลลูมิเนเตอร์นี้จะเล่นแสงได้ดี ใช้แล้วผิวดูสวย ถ่านแฟลชก็ดีงามค่ะ

จากนั้นทาลิปมันบำรุงปากให้ซึมก่อนที่จะซื้อลิปสติกไม่ดีมาใช้นั่นเอง 

เขียนคิ้ว และปัดมาสคาร่าคิ้วกันค่า ปัดด้วยกัน 2 สีนคะ เพื่อความหน้าเด็กลงมากๆ

แต่งตากันดีกว่าค่ะทุกคนเเพรใช้เบอร์ 1 ทาทั่วเลือกตา และใต้ตาล่างจากหัวตาถึงกลางตาค่ะ

ใช้เบอร์  2 ทาตรงกลางเปลือกตาไปยังหางตาค่ะ เพื่อความสดใสวิ้งวาว

นำเบอร์  3 มาคัดเบ้าค่า

ส่วนเบอร์ 4 ก็จะเอามาลงหางตา และใต้ตาล่างถึงกลางตา

และเบอร์ 5 แพรจะนำมาไฮไลต์หัวตา

หลังจากนั้นเขียนอายไลเนอร์ และปัดมาสคาร่าได้เลยค่าสาวๆ

ปัดแก้ม และลงไฮไลท์กันค่ะ

เเพรจะปัดแก้มให้ชัดๆ ออกชมพูช่วงใต้ตาล่าง และออกมาหน้าแก้ม เพื่อดูสุขภาพดี และดูเด็กด้วยค่ะ

จากนั้นลงไฮไลท์เฉพาะจุดต่อได้เลยค่ะ มีจมูก และโหนกแก้มทั้งสองข้างค่ะ

เหลือปากที่ยังไม่ได่แต่งเติมสีสันเเพรใช้ เรฟลอน 007 เติมกลางปาก

ตามมด้วย mac please me ในการทาปากค่ะ

ยังไม่หมดนะคะ ใช้ลิปกลอสทาปากด้วยค่ะ เพื่อความสวยงาม แวววาวน่าจุ๊บปาก

ว้าวววว แต่งเสร็จแล้วค่าทุกคน

อ้าาา ถ้าใครไม่เข้าใจ เข้าไปดูที่วีดีโอเพิ่มเติมได้เลยนะคะ ถ้าชอบก็ติดตามต่อได้เรื่อยๆนะคะ ขอให้หน้าตาสดใสแบบสาวญี่ปุ่นแบ๊วใสกันถ้วนหน้าเลยค่า

PPareiiy_lista

PPareiiy_lista

สวัสดีค่าทุกคน
ชื่อ เเพร นะคะ
เป็นคนชอบเครื่องสำอาง และการแต่งหน้า

เเพรมีช่องทาง Youtube ให้ทุกคนได้ติดตามกันด้วยนะคะ

Youtube : Parelista
IG : pparelista

ฝากติดตามและอยากรีเควสอะไรก็บอกได้เลยนะคะ ขอบคุณค่า

FULL PROFILE