อาการหน้าคันเวลาเจอแอร์หรือเหงื่อ หลังจากที่หน้าแพ้และเป็นสิว

3 3

สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากขอคำปรึกษาจากผู้ที่มีประสบการณ์หน้าแพ้ คือ ตอนนี้เจ้าของกระทู้กำลังรักษาหน้าอยู่ค่ะ เนื่องจากแพ้โลชั่นยี่ห้อหนึ่ง ตื่นมาหน้าบวมสิวขึ้นแดงคัน แต่งหน้าแล้วคันมาก จนไปหาหมอที่สถาบันผิวหนังค่ะ อาการดีขึ้นแต่จขกท. ใจร้อน ไปทำเลเซอร์ที่คลินิกหนึ่งค่ะ ผลปรากฎว่าหน้าสิวผุดขึ้นกว่าเดิม จึงเลิกไปทำค่ะ แล้วกลับมาสถาบันผิวหนังใหม่ ใช้ยาตามเดิมก็ดีขึ้นเรื่อยๆในเรื่องสิว จนถึงตอนนี้ แต่ว่าปัญหาของเจ้าของกระทู้ คือ มีอาการคันหน้า โดนลมจากพัดลม หรือ โดนแอร์ก็จะคันหน้าค่ะ บางทีเหงื่อออกก็คัน แต่ไม่มีผื่นแดงหรือหน้าลอกนะคะ จขกท.เลยอยากปรึกษาค่ะว่านี่เป็นอาการปกติของคนที่หน้ายังไม่แข็งแรง หรือ จขกท. มีอาการอื่นแทรกซ้อนคะ เช่น เซบเดิร์ม  กลัวมากเลยค่ะว่าจะเป็น อยากหายจากอาการคันด้วย ใครมีอะไรแนะนำรบกวนหน่อยนะคะ ตอนนี้สภาพจิตใจแย่มากเลย อยากหายแล้ว เป็นมารวมๆจะ4เดือนแล้วค่ะ ยาวนานมากเลย T_T

jmjmjm

jmjmjm

FULL PROFILE