D.I.Y Makeup Brush Bag,,กระเป๋าใส่คฑาวิเศษของเซเลอร์มูนนมุ้งมิ้งแค่ไหนมาดูกันเล้ยย..[How to Tutorial by Rindeza]

20 12

สวัสดีค้าาาสาวๆวันนี้รินมาพร้อมกับความมุ้งมิ้งคือเห็นช่วงนี้สาวๆหลายคนวอแวกับเซเลอร์มูนกันไอเทมหลายๆอย่าง แต่ที่ยังไม่เคยเห็นก็คือกระเป๋านี่แหละค้าหาซื้อที่ไหนไม่ถูกใจ เอาเป็นว่าทำเองเลยแล้วกันนทำไปใช้ไปมีความสุขขม้ากก อีกอย่างกระเป๋าใส่แปรงเนี่ยส่วนมากก็แพงด้วยเพราะฉะนั้นเรามาเสกกกระเป๋าตามใจเรากันดีกว่าจ้าาไปดูวิธีทำกันเล้ยย

1.ผ้าขน

2.ผ้าสักกะหลาดชิ้นเล็ก

3.ผ้าสักกะหลาดชิ้นใหญ่

4.ดินญี่ปุ่น

5.อุปกรณ์เช่น ลูกปัด กรรไกร ด้าย เข็ม

(ขนาดของผ้าก็ตามความต้องการเลยจ้าสูงยาวว)

1.รินจะใช้ดินญี่ปุ่นปั้นเป็นดวงจันทร์เสี้ยวแล้วเจาะรูเพื่อเอาไว้เบ็บติดกับผ้านะคะ ทาสีเป็นสีเหลือง

2.จัดวางองค์ประกอบให้สวยงาม แล้วปักลูกปัดสีๆ ดวงจันทร์ และสัญลักษณ์ประจำตัวของ sailor chibi moon ลงบนผ้า

3.ใช้ผ้าชิ้นที่ 2 มาเย็บด้านบนเก็บชายผ้าเพื่อความเรียบร้อยค่ะ

4.นำแปรงมาทาบเพื่อที่จะวัดขนาดของช่องที่จะใส่นะค้า (แล้วแต่ขนาดของแปรงตัวเองเลยจ้า)

5.เย็บผ้าชิ้นที่ 2 และ 3 ติดกันตรงช่องที่วัดไว้ค่ะ

6.นำชิ้นที่เย็บติดกันเมื่อกี้หันหน้าประกบเข้ากับผ้าขนชิ้นแรกนะคะ

7.จากนั้นก็ใช้เข็มหมุดกลัดผ้าไว้เพื่อไม่ให้ผ้าทั้งสองชิ้นขยับเขยื้อนเวลาเย็บนั่นเองจ้า

8.เย็บให้รอบแล้วเว้นช่องด้านบนไว้สัก 4 นิ้วนะคะ เพือเอาไว้ดึงผ้ากลับด้านออกมา

พอกลับด้านออกมาก็จะเป็นแบบนี้นะคะ

9.ใช้เข็มสอยเย็บตรงช่องว่าง เก็บเข้าไปให้เนียนค่า

10.ขั้นตอนสุดท้ายก็ติดแป้กแบบนี้เพื่อไม่ให้กระเป๋าเปิดตอนพกไปไหนมาไหนจ้า

เป็นไงบ้างงค้าาสาวๆ ง่ายสุดอะไรสุดขนาดนี้ มีความมุ้งมิ้งมากก พอหยิบออกมาใช้ทีไรรู้สึกแฮปปี้ไปอีกก ถ้าเบื่อแบบนี้ก็ลองมิ๊กซ์กับผ้าลายอื่นสีอื่นดูเนอะ จริงๆมีฮาวทูแต่งหน้าลุคนี้ด้วย เซเลอร์มูนได้แค่นี้ เ็นเซเอลร์มูนผิวสี 555 แต่ไว้มาต่อกระทู้หน้านะคะ ขอบคุณที่ติดตามค้า แล้วก็มาเม้นคุยกันเพื่อเป็นกำลังใจให้รินได้นะคะ ถ้าชอบก็กดไลค์กดแชร์กดติดตามได้เลยค่า ไว้เจอกันครั้งหน้าค่ะ ม๊วฟฟฟ

Rindeza

Rindeza

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน ชื่อ นัสรีน หรือ ริน นะคะ
เป็นคนรักสวยรักงามตั้งแต่เด็กๆ แต่เริ่มจริงจังหัดแต่งหน้าก็ตอน ปี 2 นั่งดูเหล่าบรรดาบิ้วตี้บล็อคเกอร์ทำ howto ก็หัดไปเรื่อยๆ เริ่มสนุกและสะสมเครื่องสำอางค์ จนหลงไหลกับการ MAKEUP เพราะคิดว่าเสริมสร้างบุคคลิก เสริมความมั่นใจ
มันเหมือนกับมีเวทย์มนต์บางอย่างที่เสกให้เปลี่ยนคนได้ และฝากเพื่อนๆเข้าชมเพจและกดไลค์กดแชร์ หรือเข้าชมที่เว็ปไซต์ส่วนตัวได้เลยค่า

FULL PROFILE