10 สิ่งใช้แล้วชอบ ไม่ว่าใครก็ซื้อตามได้

14 5

สวัสดีค่าา วันนี้กลับมาอีกแล้ว กลับมาคราวนี้จะมาเสนอสิ่งที่ใช้แล้วชอบในช่วงครึ่งปีแรกมาให้ดูกัน โดยจะเลือกเป็นของที่ทุกคนสามารถไปซื้อตามได้ง่ายๆ ว่าแล้วก็ไปดูกันเล้ยยย

ตัวแรกอันนี้เป็น Clinique moisture เป็นเนื้อครีมสีเหลืองๆข้นๆ เนื้อครีมมีความชุ่มชื้นมากกก เหมาะสำหรับคนผิวแห้งที่แพ้ง่าย เราจะชอบทาหนาๆตอนกลางคืนตื่นมาหน้าจะเด้งมากมายเลยยย

ตัวนี้คือ acne moisturizer ของ Dr. Somchai

เราจะชอบใช้สลับกับตัวบนเพราะเราเป็นคนผิวผสม ตัวเนื้อจะเป็นเจลๆทาง่ายไม่เหนอะ สำหรับเราทาแล้วได้ผลลัพธ์ตามที่เคลมเลย คือ ลดสิว หน้ากระจ่างใสและควบคุมความมัน ตัวนี้สำหรับเรามันดีมากก recommend ไปเลยยยย

ตัวนี้คือ acne spot touch gel ของ Dr.somchai

ตัวนี้เราชอบมากกกกก เป็นเจลแต้มสิวที่แต้มได้เรื่อยๆ วันนึงเราแต้ม3-4ที ตัวนี้ช่วยให้สิวยุบเร็วมาก หรือถ้าเห็นจุดที่จะเกิดสิวก้รีบแต้มๆไว้ สิวจะไม่ผุดขึ้นมาแน่นอน ชอบมากกก แนะนำเลย 

ตัวนี้คือ ustar zignature 3 in 1 perfect concealer

จะบอกว่าเราตามหานานมากก อยากได้มากมายเพราะเห็นจากรีวิวของหลายๆคน ตัวนี้จะมี ไฮไลท์ คอนซีลเลอร์และเฉดดิ้ง สำหรับเราเราชอบตัวเฉดดิ้งสุด เพราะมันเกลี่ยง่ายควบคุมง่าย สีเวลาเบลนแล้วดูไม่หลอกเลย สีไฮไลท์ก็สวย คุ้มมากกกกับราคาไม่ถึง200บาท ไปตำนะค้าาาทุกคน

ตัวนี้คือ l.a.girl pro concealer

ตัวนี้เป็นคอนซีลเลอร์เนื้อดีมาก ไม่มีตกร่อง เป็นหัวพู่กันพกพาง่าย และก็มีหลายสีให้เลือก ตัวนี้เราซื้อมาทำเป็นเฉดดิ้งใช้กับ everyday ลุค สีไม่เข้มจนเกินไปเบลนง่ายแล้วก็ติดทนมากๆๆ ความปกปิดนางก็ดีมากๆเลย

ตัวนี้คือ butae super oil control powder

เป็นแป้งที่คุ้มค่าแก่การไปตำมาก เราเพิ่งซื้อมาได้ไม่นาน แต่เราชอบผลลัพธ์นางมาก เป็นแป้งที่ทำให้หน้าแมทมากกก สำหรับเรามันอยู่ทนไม่เป็นคราบเลย และต้องใช้คู่กับพัฟที่เค้าให้มานะคะมันเหมาะมากๆ แต่เราว่ากลิ่นจะออกแป้งคุณยายหน่อยๆ55555

ตัวนี้คือ ดินสอเขียนคิ้วจากไดโซะ

เราจะชอบซื้อตุนเวลาต้องเดินทางไปไหนมาไหนเพราะว่าพกง่าย และก็หายก็ไม่เสียดาย5555  

เราชอบตรงที่หัวดินสอจะเล็กๆทำให้วาดง่ายค่ะ และก็สีสวยด้วย เราแนะนำให้ซื้อแท่งสีชมพูนะ สีนางสวยสุดเลย และสามารถนำมาเขียนขอบตาได้ด้วย มีความติดทนด้วย

ตัวนี้คือ passion ville cream blush no.06

ชอบมากกกก สำหรับตัวนี้ เป็นบลัชสีส้มนมเกลี่ยง่ายย เหมาะแก่การพกไปเติมด้วยเพราะนางมีกระจกในตัว ติดทนอยู่ค่ะ สีมีความธรรมชาติด้วย

ตัวนี้คือ mee brightly sharp eyeliner

เราเลือกเป็นสีน้ำตาลมา เพราจะทำให้ตาดูซอฟค่ะ หัวเล็กทำให้ควบคุมง่าย อยู่ติดทนมากกก เค้าไม่ได้เขียนว่า waterproof ไว้ แต่สำหรับเราวันที่เหงื่อเยิ้มๆใช้นางมันก้ไม่หลุดเลยนะคะ มีความดีงามไม่แพนด้าและก็ล้างออกง่ายไม่ทำร้ายดวงตามากจนเกินไปด้วย ชอบมากๆๆ

ตัวที่10แล้ววว นี่คือ canmake quick lash curler

หัวแปรงเล็กมากสามารถชอกชอนได้ทุกมุม ปัดขนตาล่างก็ได้ง่ายมากๆ ปัดรอบเดียวปังเลยให้ความหนายาวได้ดีมากๆ แต่ต้องระวังนิดนึงมันอาจจะจับตัวเป็นก้อนนะคะ แต่ไม่ได้มากมาย เป็นwaterproof ด้วยนะเออ เหมาะกับคนที่ต้องรีบแต่งหน้าและก็ไม่อยากเสียเวลาปัดมาสคาร่าเยอะๆ ตัวนี้ช่วยได้ดีเลยยยค่ะ

หมดแล้วสำหรับ10อย่างที่ชอบ ถ้ากระแสตอบรับดีเดี๋ยวเราจะมาทำภาค 2 ต่อให้น้าา ของทั้งหมดนี้อยู่ที่ความชอบของเรานะค้า ใครสนใจตัวไหนก็ไปลองหามาเล่นดูนะคะ 

Wjeerawong

Wjeerawong

22ซ.ลาดพร้าว57 เขตวังทองหลาง แขวงสะพานสอง กรุงเทพฯ10310

FULL PROFILE