My Haul เมื่อเสียสติ ก็ย่อมจะเสียทรัพย์สินะ= ='' (เดือนมิ.ย-ก.ค)

17 4

こんばんは みなさんสวัสดีตอนเย็นค่า เพื่อนๆทุกคน กระทู้นี้เป็นกระทู้เสียสติโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมคำเตือน:กระทู้ต่อไปนี้เหมาะกับผู้ชมที่มีอายุ20ปีขึ้นไป...ผู้ชมที่มีอายุน้อยกว่า20ปี ชมได้ แต่รับชมอย่างมีสตินะจ๊า

เกริ่นไปบ้างแล้วเนาะ จริงๆก็ตกใจเหมือนกัน ว่าทำไมเยอะ นี่ชั้นทำอะไรลงไปเนี้ยยย-0-''ตามนั้นแหละ555 เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ไปรับชมการเสียสติกันค่า

เริ่มจากBase Makeup ประกอบไปด้วย แป้ง คอนซีลเลอ และคูชั่นเราเป็นคนบ้าคูชั่นมว้ากก อยากลองหลายยี่ห้อ บางอันก็แพ้เกจกเกจ จึงได้มันมา555

Maybelline Super BB Cushionตัวนี้ใช้อยู่แล้วชอบ แต่ตัวเดิมคือเหลืองกว่าสีผิวจริง เลยรับอีกเบอมา

Innisfree my cushion (water fit) 

Etude AC Cushion ตัวนี้เขาเคลมว่า เป็นคูชั่นของผิวแพ้ง่าย ซึ่ง เราแพ้ง่าย เลยรับมาลอง

Laneige whiterning bb cushion ตัวนี้ใช้แล้วชอบอยู่แล้ว เลยไปเสียสติได้มา

Code glokor all-uid foam cushion (moomin)แพ็กเกจน่าร้ากไงค้า 

แป้งเจ้านางcezanne stretch concealercezanne hilight concealer

งานลิปบ้าง มีทั้งสายฟรุ้งฟริ้ง เกาหลี สาย ปังๆ แนว ฝรั่ง

Laneige twotone lip bar #11:ตัวนีได้มาพร้อม คูชั่นจ้าEveandboy Intense Velvet lip #VL204 Etude house twinshot lipxtint #or201Lancome juicy shaker#apricute :ตัวนี้ซื้อตามพี่ice padie เมื่อรับมาก็ชอบมาก กลิ่นหอมฟรุ้ตตี้ๆ ดมท้างวัน นึกว่ายาดมซะอีก555NYX lip suede #lifeabeachNYX lip suede #vintageNYX lipliner NYX Liplingerie #pushup :ไม่แปลกที่สาวๆกรี้ดกร้าด มันดีงามพระราม10 มากๆRAD liquidlipstick #earthykindawomen แบรนด์น้องใหม่จ้า แต่ใช้ดีมากไม่ได้อวยRAD liquidlipstick #sexybrownieEstro liquidlipstick ตัวนี้แย่งกันซื้อพอๆกะ nyxlingerie ของลง2-3วันหมดBeautypeople glow tint #tangerine ลด50%จ้า เลยรับมา จาก590เหลือ260

งานบลัชและเฉดดิ้ง ฟรุ้งฟริ้งๆMille rose blush #dianarosecheekchok #pk01 :ครีมบลัชเนื้อดีมาก แนะนำมากๆEVEANDBOY BEAUTY Classic blush #PB03H&M Beauty Blush #brownsugar :สีสวยม้าก มีความคล้าย Tate exposedCezanne Shading Stick : ตัวนี้ใช้จนหมด เลยซื้อตุน555

เรามากันครึ่งทางแล้วคะ ท่านผู้โช้มม เริ่มคันไม้คันมืออยากเสียตังแล้วใช่มั้ยหล่ะ เรารุ้ 5555สติคะสติ!!! 

มาต่อกันดีกว่า เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาToofaced Chocolate Bar Pallete :เพิ่งมีโอกาสได้ลอง ชอบม้ากก ใช้ทุกวันเลยMissha Cushion Eyeshadow Dual #orangecupcakeToofaced Eyeshadow Insurance :ได้มาในราคา700ซื้อตอน งานเมืองทองจ้าNYX Lid Lingerie #sweet romance ไรซักอย่างKissme Heroine Mascara Long&Curl :ตัวนี้ได้มาเป็นเซ็ต มีพัดกับขนตาปลอม1คู่ด้วย (น่าตื่นเต้นตรงไหน- -?)Etude Oh my eye #black

หมวดนี้จะคละๆกันจ้า เนื่องจากไม่รู้จะเอาไปใส่ในอันไหน5555

Etude Pink Vital Emulsion :ตั้งใจจะเอาserumแต่เอามาผิด555

Bliss body butter :รับมาจากงานเมืองทองเช่นกัน หลอดใหญ่หมด เลยรับหลอดเล็กมาลองช่วยให้ผิวนุ่ม ชุ่มชื่นดีม้าก

ขนตาปลอมฟรุ้งฟริ้ง ที่แถมมากับมาสคาร่าkissme

Morningkiss #peach #pinkbrown(สีนี้สวยม้าก)ยาทาเล็บอะร้ายย ขวด45ถูกกแถมดี อีกสี ลืมไว้ในรถ

Bliss fabulips instant lip plumper รับมาจาก งานเมืองทองเช่นกันจ้า 

ตัวนี้ลืมถ่ายตอนแรก เลยต้องมาอยู่อย่างโดดเดี่ยว= =''Garnier Micellar Cleansing Waterตอนแรกเฉยๆกันตัวนี้มาก เห็นพี่ ๆBlogger รีวิวกันเยอะมว้ากก เท่านั้นแหละเลยรับมาไว้ที่บ้านและทดลองใช้ อู้หูยย ฟีลลมันรู้สึกเหมือนเอาน้ำมาเช็ดหน้ามันดีมากๆ กลิ่นสะอาดมากเช็ดออกหมดจดมาก ราคาน่ารักมากเช่นกัน239เท่านั้น ไปลองคะ คำเดียวที่อยากบอก!!!

จบแย้วว แหม่พิมจมมือชา555หวังว่าเพื่อนๆ จะสนุกและเพลิดเพลินกะการเสียสติครั้งนี้ของเราหลังจากกระทู้นี้ก็คิดหนักมาก ว่าจะเก็บทั้งหมดนี้ยังไง- -''

สำหรับวันนี้ขอตัวก่อนนะค้า มีความเพลียหนักมาก พูดเลอ555ถ้าใครสนใจตัวไหน อยากให้รีวิวตัวไหน คอมเม้นบอกกันได้น้าหากผิดพลาดยังไง หรือรายละเอียดไม่ครบถ้วน ต้องขออภัยด้วยนะค้า

สามารถมาพูดคุยกันได้ตามนี้

Facebook Page : Monkeygirlzmakeup

ชมรีวิวต่างๆได้ที่ : jomkwanyz.wordpress.comขอบคุณทุกคนที่เข้ามรับชมค่าเจอกันกระทู้หน้าคค่า บะบายยย:D

ありがとうございました

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE