How to : BURGUNDY LOOK

15 8

สวัสดีค่าาาา กลับมาพบกับ how to ลุคแซ่บๆกับป๊อปอีกครั้งนะคะ คราวนี้ป๊อปจะมาแต่งหน้าในโทนสีแดงไวน์ เผ็ดๆ ดูร้ายๆ หรือเรียกว่า "Burgundy look" นั่นเอง

ถ้าพูดถึงการแต่งหน้าแบบสาย ฝ.เนี่ย รับรองว่าต้องได้ยินชื่อนี้แน่ๆ เพราะสาวฝ.เขาฮิตมากก สีปากแซ่บๆ กับตาสโมกกี้ดุๆ แค่เห็นก็ซี๊ดดละ ฮ่าๆโดยลุคที่ป๊อปแต่งนี้ สามารถแต่งได้กับสาวๆทุกสีผิวเลย ผิวขาวหรือแทนก็รอด แถมมีลูกเล่นนิดๆที่ดวงตา จะใช้แต่งไปอีเว้นท์หรือว่าปาร์ตี้ รับรองคนอื่นไม่ได้เกิด >< 

ไปดูวิธีการแต่งกันเลยค่าาาา 

• Base Makeup •         ขอข้ามหน้าสดไปที่ทาครีมกันแดดเลยย ป๊อปใช้ Bioré  UV Perfect Milk แล้วต่อด้วยไพรเมอร์ของ Nars (จำชื่อรุ่นไม่ได้) และรองพื้น Laura Mercier Moisturizing Photo Edition สี Medium Ivory 

ขั้นตอนต่อมาทาเฉดดิ้งแบบครีมบริเวณกรอบหน้า ป๊อปใช้สองสีผสมกันค่ะ Cezanne shading stick กับ W7 Makeup&glow  ตามภาพซ้ายเลย

หลังจากนั้นทาคอนซีลเลอร์เพื่อปกปิดรอยคล้ำใต้ตา รอยสิว และจุดด่างดำต่างๆด้วย Collection Lasting Perfection ใช้สี Warm Medium

พอทาผลิตภัณฑ์แบบครีมหมดแล้วก็เซ็ตทุกอย่างด้วยแป้งฝุ่นจาก Laura Mercier เลยค่าา

• Eyebrows •

1. ใช้ดินสอเขียนคิ้ว Cosluxe slimbrow สี deep brown วาดโครงคิ้วแล้วถมสีให้เต็ม ส่วนหัวคิ้วลงแค่เบาๆพอค่ะ
  2. ปัดคิ้วให้ขนเรียงสวยด้วยมาสคาราคิ้วของ Maybelline สี dark brown
  3. เก็บรายละเอียดด้วยคอนซีลเลอร์ค่า

• eyes •

1. ทา eyeshadow base ของ Essence ทั่วเปลือกตาค่ะ
  2. คัดเบ้าด้วยสีน้ำตาลกลาง ใช้พาเลท Strom  ของ Sleek
  3. *** ใช้ลิปสติกสีแดงไวน์ของเรามาทากลางตา แทนการใช้อายแชร์โดวค่ะ *** ป๊อปใช้ของ MarcJacobs สี 210 blow
  4. ทาสีน้ำตาลเข้มที่มีชิมเมอร์ทับสีแดงเล็กน้อย
  5. คัดเบ้าแคบๆเน้นหางตาด้วยสีน้ำตาลเข้มผสมสีดำ
  6. ทาสีขาวมุขมีชิมเมอร์บริเวณหัวตาล่าง เขียนอายไลเนอร์หางยาวเล็กน้อย ใช้ของ Mistine Maxi Black ดัดขนตาติดขนตาปัดมาสคาร่า Maybelline Lash Sensational
ติดเพชรเม็ดเล็กๆบริเวณกลางตาล่างเพื่อความเก๋และดูมีอะไร ^^*

• Cheeks •

1. ปัดแก้มสี Peach ของ Avon บริเวณโหนกแก้มไม่เลยมาหน้าแก้มนะคะ
  2. คอนทัวร์กรอบหน้าและใต้โหนกแก้มของ Sivanna
  3. ไฮไลต์บริเวณโหนกแก้ม สันจมูก หน้าผาก คางและกระจับปากด้วย M.A.C สี solf&gentle

• Lips •** นางเอกของเรา **

Marc Jacobs - 210 blow(ตัวเดียวกับที่ใช้ทาตานะคะ)

ทาทั่วริมฝีปากแล้วเก็บรายละเอียดด้วยคอนซีลเลอร์ เป็นอันเสร็จลุคนี้ค่าาา

• Finished Look •

Thanks for watching ~

Popularps

Popularps

สวัสดีค่ะ
ชื่อ ป๊อป นะคะ
ชอบแต่งหน้าสไตล์ฝรั่ง ชอบดูเมคอัพลุคต่างๆแล้วมาครีเอทให้เข้ากับตัวเอง
ฝากติดตามด้วยนะคะ จะนำเมคอัพเก๋ๆ ทริคดีๆในการแต่งหน้า ให้สาวๆได้ชมกันเรื่อยๆน้า

FULL PROFILE