Review : ระเบิดกรุคอนแทคเลนส์ 22 คู่ ครบทั้งสายแบ๊ว สาย ฝ.

21 12

สวัสดีค่า พบกันวันนี้เบียร์คิดอยู่นานว่าจะทำดีป่าว เพราะเห็นหลายคนทำแล้วแต่เอาน่ะ เรามันขาดคอนแทคเลนส์ไม่ได้อยู่แล้ว เป็นมนุษย์สายตาสั้น ที่ชอบแต่งหน้าคอนแทคเลนส์จึงเหมือนอวัยวะชิ้นที่ 33 ไปโดยปริยาย วันนี้เลยรวบรวมคอนแทคเลนส์ที่เคยใส่มาทั้งสายแบ๊ว สาย ฝ. หรือจะลุกส์ธรรมชาติ มีครบทุกความต้องการแน่นอนค่ะ มามุงกัน

งั้นวันนี้เบียร์ขอแยกตามยี่ห้อนะคะ มาเริ่มกันที่ Dream Color กันก่อนเลย เป็นแบรนด์ฝาม่วง ที่ครองใจสาวไทยมายาวนาน รุ่นฮิตๆเยอะมากๆ วันนี้คัดมาให้ดู 4 คู่ตามนี้ค่ะ

มาต่อกันที่ Kitty Kawaii รุ่นนี้เมื่อก่อนจะเป็นสายแบ๊ว บิ๊กอายซะเยอะ หลังๆนี้มี สาย ฝ. ลายสวยๆเยอะ นี่กำลังจะสอยเพิ่ม วันนี้เอามาให้ชมกันทั้งหมด 3 รุ่นค่ะ

อ่ะ ต่อมาเป็น Pretty Doll ฝาเขียว เลนส์เค้ามีหลากหลายให้เลือก วันนี้เบียร์เลือกมา 3 ลาย ดังนี้ค่ะ

แบรนด์ต่อมาเป็นแบรนด์ที่แพคเกจน่ารักถูกใจวัยรุ่น มากับฝาตลับสีแดง และราคาแพงกว่าชาวบ้าน 55555 "Mimi by Toni" นั่นเองค่ะ

ถัดมาเป็นแบรนด์ที่มาแรงมาก กับเลนส์ สาย ฝ. เน้นๆ Sweety Plus ค่ะ คัดมา 2 ลาย สาย ฝ. 100%

มาต่อกันที่ Candy Contactlens ที่มากับเลนส์หลากหลายมากๆๆ เบียร์เลือกลายสาย ฝ. มา 2 แบบ

ต่อมาเป็นเลนส์ Pretty กับ Eyeberry คัดมาให้อย่างละคู่น้า

ปิดท้ายวันนี้ด้วยเลนส์ฝาเหลือง Lollipop อีก 2 คู่จ้า

หมดแล้วค่า เหนื่อยกันมั้ย ตามดูกันตาลายหรือเปล่า คัดตามาเน้นๆ จบนี้ขอไปซุ่มก่อน แล้วจะมาทยอยทำระเบิดกรุอย่างอื่นเพิ่มอีก อย่าลืมกดหัวใจให้กำลังใจบ้างนะคะ อิอิ พบกันกระทู้หน้า วันนี้บ๊ายบายยยย

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE