[REVIEW&MINI HOW TO]รีวิวคอนแทคเลนส์ สายเกาVSสายฝรั่ง11คู่ พร้อมมินิฮาวทูแต่งตาในแต่ละสาย จะแบ๊วจะเผ็จแค่ไหนมาดูกัน

63 24

วันนี้จอยมาเปิดกรุคอนแทคเลนส์สายเกาหลีและสายฝรั่ง พร้อมทั้งฮาวทูในการแต่งตาเล็กๆน้อยๆ สามารถแต่งตามกันได้ง่ายๆ อยากจะบอกว่าแค่เปลี่ยนคอนแทคในแต่ละแบบ ลุคเราก็เปลี่ยนตามไปด้วยคะ วันไหนอยากแบ๊ววันไหนอยากแซ่บก็ลองดูรีวิวของจอยได้นะคะ ไม่รอช้าเรามาเริ่มกันเลยดีกว่าคะ♥♥

เราจะมาเริ่มกันที่สายเกาหลี แบ๊วๆน่ารักๆกันก่อนนะคะ คือเกาหลีเนี้ยเขาจะนิยมใส่คอนแทคเลนส์แบบบิ๊กอายคะ ซึ่งมันจะทำให้เราตาโตและดูแบ๊วมากๆเลยคะและนิยมใส่เป็นสีน้ำตาลกันเพื่อความธรรมชาติ

จอยจะให้ดูพื้นฐาณตาจอยก่อนนะคะ

เริ่มกันที่วิธีแต่งตาแบบเกาหลีๆ

หลังจากที่เราลงคลีมบำรุงเราก็ลงรองพื้นและแป้งคะ

1.เริ่มจากการเขียนคิ้วกันก่อน จะเขียนคิ้วในลักษณะเส้นตรงๆแบบที่สาวเกลีเขานิยมกันโดยเลือกสีที่เขียนคิ้วเป็นสีน้ำตาลอ่อน

2.ลงสีชมพูอมม่วงในการคัดเบ้าตามรูป

3.จากนั้นใช้สีชมพูอมส้มย้ำที่หางตาอีกครั้ง

4.ใช้สีเดียวกันลงบริเวณหัวตาเล็กน้อย

5.ใช้สีชมพูวิ้งๆลงบริเวณกลางตาเพื่อให้ตาดูสว่างขึ้น

6.ใช้สีขามมุกเบลนใต้ตา ให้แลดูมีดอลลี่อาย

7.ใช้ที่เขียนใต้ตาสีส้มลงบริเวณหางตา

8.จากนั้นก็ใช้แปรงเบลนสีให้ฟุ้งและปัดมาสคาร่าเป็นอันเสร็จเรียบร้อยจ๊าาาา

จากนั้นสิ่งสำคัญที่สาวเกาหลีขาดไม่ได้คือแก้มที่อมชมพูสุดๆกับหน้าเงาๆ

1.เราจะปัดบลัชออนในบริเวณใต้ตาจนถึงโหนกแก้มตามภาพ

2.จอยใช้ตัว EITY EIGHT DEWY FACE GLOW ในการทำให้หน้าดูเงาๆแบบสาวเกาหลี

ต่อไปคือปากกระจับคะแบ๊วๆ 55555จอยมีเทคนิคมาแนะนำเพื่อนๆคือ จอยจะใช้ลิปสีแดงเข้มในการทาด้านในก่อนแบบในรูปแรกและลง

ลิปกรอสทับอีกชั้นจะได้มีติลี้ลับขึ้นมาอยู่ๆฉันก็มีปากกระจับโดยที่ไม่ต้องไปศัลแล้วเด้อออออ 55555

เรียบร้อยเราก็ได้แต่งเมคอัพแบบสาวเกาแล้วแต่มันยังไม่เกาหลีพอคะ ต้องใส่คอนแทคเลนส์เพิ่มความเกาเข้าไปอีก ชมรีวิวกันเลย ><♥

Kitty kawaii :MINI CIRCLE :BROWN

MIMI byTONI:CREAMY:BROWN

MIMI by TONI:GRANG GRANG:BROWN

Kitty kawaii :VIVA:GRAY

MIMI by TONI :MINI MAGIC:BLACK

เป็นไงบ้างคะเพื่อนๆน่ารักและหวานมากๆเลยเนอะ วันไหนอยากลุคเบาๆแบบนี้ก็ลองแต่งตามและหาคอนแทคเลนส์แบ๊วๆแบบนี้มาใส่กันน้าาา

ต่อไปปปป

ต่อกันเลยที่สายฝรั่งงงงงง ช่วงนี้เขาฮิตสายฝรั่งกันมากๆเลยนะบ้านเรา ผิวแทนๆหน้าคมๆคิ้วดกๆ ปากอวบอิ่มเลยต้องจัดคะ เพื่อเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆในการหาคอนแทคมาใส่เปลี่ยนลุคกันมาเริ่มแต่งตากันก่อนเลย วิธีไม่ยากแต่งตามกันได้สบายๆ LET GOOOO!

ในลุคนี้เราจะลงตากันก่อนแล้วค่อยลงรองพื้นและแป้งกันทีหลัง

1.เริ่มจากการทาคอนซีลเลอร์กันก่อนเพื่อให้อายแชโดว์ติดทน จากนั้นก็เกลี่ยคะ

2.มาคัดเบ้าฝรั่งกันเราจะใช้สีน้ำตาลกลางๆในการคัดเบ้าตารูปเลยคะ

3.จากนั้นเราก็ใช้สีน้ำตาลเข้มในการย้ำหางตาอีกทีเพื่อให้เบ้าเราชัดมากยิ่่งขึ้น

4.จากนั้นก็เบลนให้สีดูฟุ้งๆไม่ดูแข็งจนเกินไป

5.ใช้สีขาวมุกๆมีประกายวิ้งๆมาทาบริเวณกลางตาจนถึงหัวตา

6.ใช้สีน้ำตาลเข้มระบายใต้ตาและเบลนให้ฟุ้งๆ

7.หัวตาก็ใช้สีขาวมุกเช่นเดิม

8.กรีดอายไลเนอร์ ติดขนตาปลอมและปัดมาสคาร่า

และเราก็มาเขียรคิ้วในขั้นตอนสุดท้ายคิ้วจะเขียนให้มีความโก่งงงงและเข้มให้ขนคิ้วดูดกๆแบบสาวฝรั่ง

และเป็นอันเสร็จเรียบร้อยสำหรับการแต่งตา แต่งตามกันได้ง่ายๆ ><♥

และจุดสำคัญเลยในการแต่งลุคฝรั่งคือการเฉดดิ้ง คอนทัวกรอบหน้าให้ดูมีมิติลี้ลับมากที่สุด 55555และไฮไลท์ก็สำคัญ ฝรั่งเขานิยมไฮไลท์กันมากๆในช่วงโหนกแก้ม และปากต้องนู๊ดๆด้วยละ อิอิ

เอาละ หลังจากที่เราแต่งหน้ากันเสร็จแล้วต่อไปก็มาถึงรีวิวคอนแทคเลนส์ตาฝรั่งกันซะที เชิญชมกันเลยย

Kitty kawaii :STELLA:BROWN

Kitty kawaii :MINI SHEER:BROWN

Kitty kawaii :MINI JELLY:BROWN

MIMI BY TONI: LOLI :GRAY

Kitty kawaii :JINNIE:GRAY

Kitty kawaii :MINI AVA :GRAY

ครบทั้ง11คู่สายเกาVSสายฝรั่งไปแล้วเพื่อนๆชอบคู่ไหนกันบ้างไหมเอ่ยย? ถ้าชอบก็จดๆและไปหาเป็นเจ้าของกันได้น้าเลนส์ใส่สบายไม่เคืองตา จอยแนะนำคะ ^^หวังว่าเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านจะได้รับประโยชน์ไม่มากก็น้อยน้า

ยังไงถ้าเพื่อนๆชอบกันก็กด♥ หรือติดตามเค้าได้ที่เพจ

https://www.facebook.com/ladylilac.makeup

วันนี้ต้องขอตัวลาไปก่อนและพบกันใหม่ในกระทู้หน้านะค่า

xoxo

Ladylilac-J

Ladylilac-J

สวัสดีค่ะทุกท่านที่หลงเข้ามา 5555
ชื่อ "จอย" ค่ะ อายุ 21 ปี
มีความหลงไหลในเครื่องสำอางค์และความสวยความงามคะ ชอบแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ขอแค่ได้บล็อคตา ทาลิปสีใหม่ๆ ที่บ้านทั้งๆที่ไม่ได้ออกไปไหน จอยก็มีความสุขแล้ว 5555

มีอะไรอยากถามหรืออยากคุยเล่นกับเค้าก็ตามได้ในเฟสบุ๊คเลยนะค่า ^^

FULL PROFILE