ภาคต่อ ผลิตภัณฑ์ล้างหน้า อันไหนรอด-อันไหนร่วง(สำหรับ จขกท)

9 5

มาแบ่งปันกันต่อจ้า

ต้องขอโทษสาวๆทุกคนที่อ่านแล้วขัดหูขัดตานิดนึงนะค่า

ออกตัวก่อน ว่า เราพึ่งลองทำ เป็นครั้งแรก อาจมีอะไรที่ผิดพลาดต้องขออภัยไว้ ณที่นี้ด้วยจ้าา

และเนตเราไม่ค่อยดี มันอัพผลิตภัณฑ์. ได้เท่านี้จริงๆค่า.

และขอ ออกตัวไว้ก่อนว่า ผลิตภัณฑ์ แต่ละชนิดมันขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคล นะคะ. ผลลัพธ์ที่ได้มันไม่เหมือนกันกับทุกคนจ้า

ขอบอกก่อนว่า. เราเป็นคนหน้ามันผิว แพ้ง่ายมากกกจนน่าตบ

และเวลา ล้างหน้า

ขั้นตอนแรก เราใช้ ไบโอเดอม่า ขวด500มิลค่ะ เช็ด คสอ โดนไปประมาณสำลี4แผ่นได้มั้ง

แล้วก็นำ หนังหน้าเยินๆไปล้าง. พอหลังล้าง เรา ก็มาเช็ด ไบโอเดอมา อีกรอบนะคะ.

ปล. ตัวไบโอเดอมาเป็นตัวเช็ดทำความสะอาดแบบไม่ต้องล้างออก เลยคิดว่า ถ้าเอามาเช็ดหลังล้างหน้า มันคงจะสะอาดมากขึ้น.

#ถ้าเพื่อนๆคนไหนมี ทริค แนะนำสำหรับการรักษาสิว บอกเราทีน้าา ขอบคุณล่วงหน้าเลยจ้า

มีนี้เรามาเริ่มต้น อันต่อไปกันเลยนะจ้ะ

พอดีเห็นมีแต่คนบอกว่า. ไม่เห็นจะใช้ดีสักอันเลย แล้วจะมารีวิวทำไม (ขออภัยที่ต้องแบ่ง กระทู้นะคะ เราไม่ค่อยว่างประกอบกับเนตกากกกมากกกกก)

งั้นขออนุญาต. เอาตัวนี้ขึ้นมาให้ดูกันก่อนเลยดีกว่าคะ เป็นตัวที่ใช้ ณตอนนี้ ตั้งแต่ที่ พอนด์ส ตัวใหม่นี้ออกมาจนถึง ตอนนี้เลยจ้า

พอนด์ส แอคเน่ เคลียร์ แอนตี้แอคเน่

โฟมตัวนี้  พึ่งทดลองได้ไม่นานมานี้ เนื่องจากไป นั่งแล. บิวตี้บล้อกเกอร์ น้องmunhoii.(ถ้าพิมพ์ผิดขออภัยด้วยจ้า). คนสวย นางอธิบาย ว่า คุณสมบัติ ตัวนี้ เป็นยังไงบ้าง. พอเจอคำว่าสิว ว้าปปปปปใน3วัน

สนใจเลยค่ะ วิ่งแจ้น หา ในวัตสันคะ วิ่งไป2นาทีสุดท้าย ก่อนร้านปิด.  แล้วรีบลองเลยจ้า.  น้องเค้าบอกมาว่า  โฟมพอนด์สตัวใหม่นี้ ไม่ต้องทิ้งเวลานาน ก็สามารถ จัดการสิวได้ค่ะ เราก็ฟอกไว้ประมาณแค่ครึ่งนาที.  พอล้างเสร็จ ความรู้สึกที่ใช้ไม่แห้งตึง หน้าไม่เอี้ยดค่ะแล้วเราก็ลองมาเช็ดไบโอเดอม่าดูสำลีมีคราบเล็กน้อยไม่มากค่ะเสร็จแล้วก็มาทาครีมของเค้าต่อ.

บอกเลย ของดีจริง  3วันอาจจะไม่วาปป นะคะ แต่รับประกัน(สำหรับเรานะ). มันดีขึ้นจริง บอกเลย ชอบมาก

ตอนนี้ ในร้านWatson. เค้ามีจัดเซทโปรด้วยนะ.  ไปสอยมาเรียบร้อยแล้ว 3เซท. ของดีต้องบอกต่อจริงๆ

เพราะเรารู้สึกได้ว่า มันค่อยๆดีขึ้นๆๆจริง. สิวอุดตัน ค่อยๆๆลดลงเรื่อยๆ แต่ก็ยังมีสิวเกิดใหม่บ้าง. แต่ หน้าดีขึ้นจริงค่า ฟันธง

เมดิลีน โฟมมิ่ง คลีนเซอร์ มูสส

ตัวนี้ สั่งซื้อมาเป็นเซ็ทคะ ใช้พร้อมๆกับ ตัวสิวและอีกกตัวนึง (ลืมชื่อไปละ) ด้วยราคาที่แพงงงงงงเหมือนกันนะสำหรับเรา แต่ก็ยอมค่ะ อดมื้อกินมื้อ เอาละกัน 5555

ฟองของตัวนี้ นุ่มๆกลิ่นหอมๆ ใช้แล้ว ไม่แห้งตึงค่ะ แต่เราใช้พร้อมกับตัว เซรั่มด้วย คนขายบอกมันจะทำให้แห้งมาก

ใช้ในช่วงแรกมันดันสิวขึ้นมาค่ะ แต่ไม่ได้เห่อแบบแพ้นะ

ใช้ไปสักพักดันไม่หมดสักที ประมานเดือนกว่าได้ เลยเลิกค่ะ ประกอบกับ แพงเกินไปสำหรับฐานะแบบเราด้วย

เอนโดแคร์ อะควาโฟม

ตัวเป็นมูสล้างหน้าเช่นเดียวกันค่ะ ฟองก็นุ่มละมุนไม่ต่างกับมูสตัวอื่น ที่ลองเพราะ เค้าโฆษณามาดีมาก สั่งมาเป็นเซ็ทเลยเหมือนกัน รวมถึงตัวที่เป็นเซรั่มคอนเซนเทรตด้วย

ใช้พร้อมกันคะ  แล้วเห็นในเวป เค้าการันตรี ว่าไม่แพ้แน่นอน

เลยหยิบเงิน ไปสอยมาค่ะ

สเต็ปเดิมอ่ะ แต่อันนี้ต่างหน่อยนึง เพราะ สิวเห่อค่ะ อักเสบเม็ดใหญ่ๆ เลย สอบถามกับคนขาย นางบอกว่าให้ทนใช้ค่ะสเตปเดิม อดทนแล้ว มันเพิ่มความเครียดมากขึ้นเรื่อยๆ (เดากันเอานะคะ เขียนคงไม่ดี เดวโดนฟ้อง). คนขาย สรุปมาว่าให้หยุดใช้ เพราะอาจจะเเพ้ ส่วนประกอบบางชนิด!!!  ราคาแพงใช่ย่อยแต่นางบอกแบบนั้น สรุป คือ ทิ้งค่ะ ตอนนี้ยังอยู่เลย

มีเซรั่ม อยุ่ ใครอยากได้ ไปลองทักมานะคะ

นีเวียตัวนี้ฟองเยอะดี ชอบค่ะ ใช้แล้ว แห้งตึงหน่อยๆ แต่พอใช้ไปแล้ว นานเข้า สิวอุดตันไม่ได้ลดลงเลย. ก็ปิดเข้ากรุค่ะ

ที่ล้างหน้า สำหรับผิวมันจากแอมเวย์ตัวนี้.  ขออภัย ถ้าสภาพไม่น่ามอง เนื่องจาก ไม่ได้ใช้นานมาก และตั้งทิ้งเอาไว้ จนสนิมขึ้นเหล็กและมาติดถูกหลอดนะจ้ะ

ต้วนี้ลองใช้ แล้ว สิวไม่ดีขึ้นค่ะ. หน้าก็ไม่ได้ลดความมันลงเลย

และช่วง ปจด สิวขึ้นเยอะเป็นปกติ  เลยไม่ได้ใช้หมดหน้าที่ของแอมเวย์ไป. เลยสภาพกลายเป็นแบบนี้คะ

ไบโอแคร์ ดีพคลีนซิ่ง ตัวนี้สอย มาจาก คลีนิก ผิวหนังแห่งนึงค่ะ ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ300 ไม่แพงมากค่ะ เพราะใช้นาน

ที่สอยตัวนี้มาเพราะ เคยอ่านมาว่า. พวก aha bha จะเป็นตัวทำความสะอาดได้ดี ช่วยเรื่องสิวได้ดีมากๆ. เราใช้สูตร normal. นะจ้ะ ความรู้สึกที่ได้ใช้ผลิตภัณฑ์ มีฟอง พองาม. กลิ่นหอม. และต้อง ฟอกแล้วทิ้งเวลาเอาไว้ ประมาณ1-5นาทีแล้วแต่ ผิว นะคะ เพื่อความสะอาดล้ำลึก

ตัวนี้ ใช้ดีพอสมควรเลย. เราใช้ไปได้ประมาณ3ขวด

ขณะใช้หน้าแห้งพอสมควรค่ะ แต่ ลงมอย์เจอร์. มากๆหน่อย ก็พอเอาอยู่. แต่สิว มันไม่หายขาด พอ ปจด มา ก็ขึ้นอีก

พอดีเราเป็นผู้หญิงคัน ไปเสิชเจอ ของใหม่ ก็เลยลองของใหม่ ค่ะ.  เลยเก็บเข้ากรุปายยย

เนื่องจากไปเจอ Pc คนขาย พูดจาดี และบอกอวดเราว่าดีมากกกกเลยยอม ค่ะ ควักตังค์ที่รักของเราออกจากเป๋าไป. มันไม่แพงมากด้วยนี่เป็นอีกเหตผลนึง. สบู่นางนี้ ซื้อมาพร้อมเน็ททำฟอง

ฟองนุ่มละมุนมากกก กลิ่นหอมแอ้ปปเพิ่ล.  สำหรับความรู้สึกที่ได้ใช้ ก็สะอาดในระดับนึง แต่ไม่พอใจ สาวคัน แบบเรา สิวไม่ลดลงค่ะ. เลยเอามาอาบน้ำแทน หมดหน้าที่ไปอีกหนึ่งตัว

สบู่สิวจาก เบบี้คิส ตัวนี้ หน้าตาน่ารักมาก ราคา200กว่าบาทนะ

สบู่ก้อนใหญ่โต. หน้าตาเหมือนเค้กกก สีขาว กลิ่นแปลกๆดี

ที่ใช้เพราะ เค้าบอกสบู่ก้อนนี้ผสม BHa ด้วย เราก็ค่อนข้าง งง นิดนึง ว่า มันเอามาใส่ในรูปแแบบ ก้อนๆแห้งๆได้เหรอแล้วจะได้ผลเหรอ แต่ก็ยอมลองค่ะ

ผลลัพธ์ที่ได้ ดีนะคะ สบู่ฟองเยอะดี หลังล้าง สิวอักเสบ สิวอุดตันลดลงอย่างชัดเจน  หน้าไม่แห้งด้วยหลังใช้.  แต่ มันก็ยังๆไม่หาย เกลี้ยง  ประกอบกับนิสัยคัน ชอบลองของใหม่ๆที่คิดว่าน่าจะดีกว่า เลย เปลี่ยนคะ

สบู่ใบบัวบก กับสบู่พญายอ ขอ เขียนพร้อมกันเลยนะคะ

ตัวนี้ซื้อจาก ทอ ออ บอ ท้อบ

เห็นเค้าเขียนว่า ก้อนเดียวได้ผล

ประกอบกับ สมุนไพรพวกนี้ เค้าเล่าเรียนกันมาว่าเห็นผลจริง เลยสอยค่ะ ก้อนละร้อยกว่าบาท. น่าคบหาอยู่

สำหรับกลิ่น เหม็นเขียววววว 5555. แต่คุณภาพ คบได้เลยนะ

สิวลด จริงๆคะ แต่หน้าก้ แห้งจริงๆๆคะ. ต้องลง บำรุงหนักหน่วงมาก บางที รู้สึกคัน หลังเหงื่อออก.  

เลย สลับใช้คะ. นานๆใช้ที  แต่ตอนนี้ ไม่ได้ใช้นานละหลังใช้พอนด์ส

เจลล้างหน้าคิโยโนะ ตอนแรกคิดว่าจากยี่ปุ่น แต่ไม่ใช่คะ เค้าบอกเอาส่วนผสมมา และ มาผสม บรรจุขวดในไทยแลนด์ ปุ้นๆ

ตัวนี้ประกอบด้วย BHA เหมือนกันคะ  ตัวหลักในการเลือกเลย

เป็นเจล เหลืองใส ทำฟองได้พอสมควร กลิ่นหอมๆ หลังล้าง หน้าไม่แห้งไม่ตึง  แต่แอบมีลื่นๆเล็กน้อย ตัวนี้ใช้หมดไปกระปุกแรก ก็รู้สึกว่าสิว ปกติค่ะะ. ค่อยๆๆลดลง ช้าๆๆ แต่สิว ยังบุกช่วงมี ปจด. และหลังใช้ในขวดที่สอง รู้สึกว่าหน้าเริ่มแห้งมากขึ้น. ประกอบกับ ได้เสิช หาตัวอื่น. เค้าแนะนำ ว่าดีมากมาย เลยหยุดใช้ไปค่ะ  และตัวยี่ห้อนี้. หาใช้ยากมากมายเลยหยุดไปเลยดีกว่าค่ะ

มูสล้างหน้าจากkuron. ซื้อมาเป็นเซ็ทพร้อมกัน เหมือนจะจำได้ลางๆว่าราคา1900ประมาณนี้ ตอนนั้นเค้าจัดเซทโปร

ก่อนซื้อทางพนักงานขาย ก็มาเทรน เรามากมายถีงวิธีการใช้นะ. ฟองนี้นุ่มละมุน หอมเชียวววว  วิธีใช้. ก็กดปั้มโฟมใส่บนแปรง แล้ว ก็เอามาวนๆๆที่ใบหน้า  ถามถึงความสะอาด ก้ ไม่คลีนทั้งหมดนะ. หลังล้างมาเช็ดไบโอเดอม่า. ยัง ทิ้งคราบประมาน2แผ่น. แต่ปัญหาคือ. ยิ่ง ใช้ สิวอุดตันยิ่งเพิ่ม  เลยต้องหยุดไปค่ะ. หลังจากนั้น ก็ เอามูสให้น้องที่รักไปค่ะ. และ หัวแปรง หายยยยยไปไหนอ่ะ. เหลือแต่ตัวเครื่องแบบนี้ เอาไปทำไรดี555

ตัวสุดท้ายของวันนี้นะคะ เพ่ง่วงละ ใกล้จะร่วงเต็มที

ยูเซอรินเดอโมเพียวริฟาย สำหรับ คนหน้ามันเป็นสิวง่าย

ลักษณะเป็นเจลใสๆ กลิ่นหอมๆน้อยๆ. ทำฟองได้นิดนึง หละงล้าง ไม่แห้งตึง. ไม่คัน ไม่ค่อยสะอาดเท่าไร หลังล้างหน้า เช็ดตามด้วยไบโอเดอม่า ทิ้งคราบ2แผ่นค่ะ  หลังใช้ไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลง เราก็เลยเปลี่ยนแปลง ที่ล้างหน้าซะเอง

ขอจบการรายงาน ของรอบนี้ไว้เพียงเท่านี้ก่อนนะคะ

จขกท ใกล้เดี้ยงละ. มีเวลา แค่ช่วงดึกๆๆจริงๆ

แล้ว เดียวมาต่อกันใหม่นะคะ

Pattiny

Pattiny

อะไรดีก็ว่าดี อะไรไม่ดีก็เงียบๆไว้ก่อน

FULL PROFILE