วิเคราะห์ส่วนผสมและรีวิว | ✱ STYLENANDA ✱ | 3CE WHITE MILK SLEEPING MASK สลีปปิ้งมาสก์ นม สุดน่ารัก

14 2

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมจะรีวิว Sleeping Mask นะครับเป็นแบรนด์เกาหลี ที่มาแรงมากๆในปัจจุบัน นั่นคือ “3CE หรือ 3 Concept Eyes”3CE เป็นแบรนด์เครื่องสำอาง ที่แตกไลน์มาจาก Stylenanda เสื้อผ้าแฟชั่นสาวเกาหลีที่ผมจะรีวิวคือ Skin Care ในไลน์ไวท์เทนนิ่งอย่าง “White Milk” น้ำนม น่ารักๆบำรุงผิว

3CE White Milk Sleeping MaskSleeping Mask Full of Moist

• ขนาด 90 mL.
  • เป็น Whitening + Anti-Wrinkle + Moisturizing
เข้มข้นไปด้วยสารสกัดจากโปรตีนจากน้ำนม และอุดมไปด้วยส่วนผสมจาก ข้าวโอ๊ต อโวคาโด ทีทรี และ น้ำผึ้งสามารถใช้ได้ทุกสภาพผิว (เนื้อค่อนข้างหนัก และมันหน้ามากๆครับ)

Packaging : เป็นหลอด น่ารักมากๆ แล้วก็ซีลมาดีครับ

คราวนี้เราไปดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันบ้างดีกว่าครับ

เนื้อผลิตภัณฑ์ : เป็นครีมที่เข้มข้นมากๆ และเวลาที่ทาๆเกลี่ยๆจะรู้สึกเลยว่าครีมมันเคลือบผิวได้ดี และ ทิ้งความมันไว้กับผิวมากๆ บางคนอาจไม่ชอบก็ได้ผมว่า แต่ส่วนตัวผมสายเกาหลีอยู่แล้วครับชอบหน้ามันๆ มีความสุขดี กลิ่นจะเป็นแบบนมจืดๆ ได้กลิ่นไม่แรงมากทาแล้วมีหอมนมสดรสจืด กลิ่นอ่อนๆผ่อนคลาย

หลังจากที่ผมได้ลองใช้แบบทาทุกวัน หนาๆทั่วใบหน้าเป็นเวลา ประมาณ 2 สัปดาห์อย่างแรกเลยที่รู้สึกครั้งแต่คืนแรกคือ ชุ่มชื่นมากๆ ตื่นมาผิวนุ่ม อิ่มน้ำ ตื่นมาตอนเช้าหน้าก็ยังมันไม่มีหลุด ป้องกันการสูญเสียความชุ่มชื่นได้ตลอดคืนจริงๆ เมื่อใช้เรื่อยๆเป็นประจำ แน่นอนครับ มีสิวขึ้นด้วยเพราะเนื้อครีมที่ข้น และส่วนผสมที่เป็นโปรตีนน่าจะอุดตันอยู่เหมือนกัน แต่ผิวหน้าโดยรวมแล้วแลดูกระจ่างใสขึ้นจริงๆนะครับ จุดด่างดำพากันจางลง หน้าใส+ชุ่มชื่น ดูสุขภาพดีไม่โทรม เราลองไปวิเคราะห์และดูส่วนผสมกันดีกว่าครับ3CE White Milk Sleeping Mask

Ingredients : Milk Protein Extract, Water, Propanediol, Glycerin, Sodium Hyaluronate, Niacinamide, Titanium Dioxide (CI 77891), Cyclopentasiloxane, Dimethicone, Sodium Acrylate/Sodium Acryloyldimethyl Taurate Copolymer, Theobroma Cacao (Cocoa) Seed Butter, Tocopheryl Acetate, Isohexadecane, Polysorbate 80, Sodium Acryloyldimethyl Taurate, Adenosine, Dimethiconol, Hydrogenated Polydecene, Betaine, Triethoxycaprylylsilane, Trideceth-10, Disodium EDTA, Chlorphenesin, Caprylyl glycol, Ethylhexylglycerin, Fragrance.

จากส่วนผสมนะครับ จะบอกว่าทาง 3CE เคลมว่าใส่สารสกัดจากโปรตีนน้ำนมเข้มข้นถึง 50% แสดงว่าในสูตรเข้มข้นไปครึ่งนึงแล้วครับ แบบนี้ก็บำรุงเต็มอิ่มเลยสุดยอด สารสกัดจากโปรตีนน้ำนมจะช่วยผิวเรื่องเพิ่มความชุ่มชื่น มีส่วนช่วยเรื่องผลัดเซลล์ผิวเก่า ฟื้นบำรุงผิวครับ สูตรนี้ถือเป็น Moisturizer ที่ดีกับผิว มีทั้งสารดึงน้ำให้ผิว มอบความชุ่มชื่น + สารเคลือบผิวป้องกันการสูญเสียความชุ่มชื่น + น้ำมันจากธรรมชาติอย่าง Cocoa Butter ที่ช่วยให้ผิวนุ่มนวลและดีกับผิวแพ้ง่ายอีกด้วย มี Sodium Hyaluronate ที่ค่อนข้าง % สูงมอบความชุ่มชื่นเรียกได้ว่าฉ๋ำน้ำ และมีส่วนผสมของวิตามิน บี3 ใส่มา 2% คาดหวังผลเรื่องผิวชุ่มชื่นแข็งแรง และช่วยเรื่องจุดด่างดำให้ค่อยๆจางลง และ Adenosine ถึงจะใส่มาไม่ได้เยอะแต่ก็เป็นสารที่ให้พลังงานแก่เซลล์และช่วยชะลอริ้วรอยครับในแง่ของเบสเนื้อครีมให้ความชุ่มชื่นดี และมีสารที่ช่วยให้สารออกฤทธิ์ต่างๆในสูตรซึมลงผิวได้ดียิ่งขึ้นอีกด้วย เรื่องสารกันเสียก็ใส่สารกันเสียแบบอ่อนโยนกับผิวครับ มีน้ำหอมในส่วนผสมสิ่งที่ต้องระวังคือ ตอนเช้าควรล้างหน้าให้สะอาดเพราะในสูตรผสมสารกลุ่ม Silicone และสารเคลือบผิวอื่นๆ ทำให้เกิดการอุดตันได้ผมเองก็เป็นสิวหลายเม็ดเลยครับ แต่ผมเปลี่ยนมาล้างหน้าให้สะอาดสิวก็ลดลงครับ

—————————————————————————————————การรีวิวในครั้งนี้ Base on ความเห็นส่วนตัว + ความรู้ทางด้านวิทยาศาสตร์เครื่องสำอาง

สุดท้ายแล้วผมไม่ทราบได้นะครับ ว่าสิ่งนี้เหมาะกับทุกคนไหม ใช้แล้วจะแพ้ไหม ผลลัพธ์ในการใช้จะเหมือนกับผมรึเปล่า

ผมไม่สามารถตอบได้จริงๆครับ เพราะผิวของแต่ละคนตอบสนองไม่เหมือนกัน อยากให้ลองทดสอบและทดลองก่อนใช้ด้วยตัวเองนะครับ

และการวิเคราะห์ส่วนผสมเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวในการวิเคราะห์ ไม่ได้ชี้นำว่าทุกอย่างถูกหรือผิด โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่ทุกคนนะครับ

ขอบคุณครับ

Disclaimer : Self Bought

james_badbitch

james_badbitch

ชื่อ : เจมส์ ครับ | รักเครื่องสำอาง + สกินแคร์
สภาพผิว : หน้าผสมค่อนไปทางมัน และเป็นสิวเยอะ หน้าปุ

Cosmetic Scientist

------- >>
Email : jamesbadb.tch@gmail.com
Line : james_badbitch

FULL PROFILE