รีวิว !! REAL TECHNIQUES EYE STARTER SET เซ็ตแปรงแต่งตากับกระเป๋าใส่แปรงที่เปลี่ยนไป

17 2

สวัสดีค่ะ มด MODTRIMOSA ค่ะวันนี้มีแปรงมาเห่อ มดเชื่อว่าเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนต้องรู้จักและบางคนต้องมีอย่างน้อยหนึ่งเซ็ตอยู่ในกรุแล้วแน่ ๆ เลย เพราะตัวมดเองก็รู้จักและมีใช้อยู่แล้วหนึ่งเซ็ตเช่นกันค่ะ

แปรงที่มดเวอร์เวิ่นมาจนถึงตอนนี้ก็คือ เซ็ตแปรงจาก REAL TECHNIQUES เป็นเซ็ตแปรงตกแต่งดวงตา REAL TECHNIQUES EYE STARTER SET เซ็ตนี้นั่นเองค่ะ

หลาย ๆ คนอาจจะเคยเห็นและคุ้นหน้าคุ้นตากับแปรงแต่งตาสีม่วงทั้ง 5 ด้ามนี้แล้วแต่สิ่งที่มดรู้สึกแปลกตาคือ กระเป๋าแปรงที่มาภายในเซต เปลี่ยนจากเดิมสีดำ เป็นสีขาว-เทา ค่ะ

แปรงแต่งหน้าจาก REAL TECHNIQUES เป็นที่ฮอตฮิตมากทั้งในหมู่ของสาวไทยและสาว ๆ ในต่างประเทศ เพราะนี่คือแปรงแต่งหน้าของสองสาว SAM และ NIC ซึ่งเธอทั้งสองเป็นพี่น้องกันและก็ยังเป็น YOUTUBER MAKEUP ARTIST ที่สอนแต่งหน้าอยู่ใน YOUTUBE CHANNELและเป็นที่รู้จักของสาว ๆ ที่ชื่นชอบการแต่งหน้าจากทั่วโลกด้วยค่ะ

เธอทั้งสองถือว่าดังมากจริง ๆ และตอนนี้เธอก็ได้ออกแปรงหลายรุ่นหลายเซ็ตภายใต้แบรนด์REAL TECHNIQUES BY SAM&NICรวมถึง REAL TECHNIQUES EYE STARTER SET เซ็ตนี้ที่มดนำมารีวิวให้ชมกันค่ะ

Real Techniques Eye Starter Set 1 เซ็ต จะประกอบไปด้วย

• Deluxe Crease Brush

• Base shadow Brush

• Accent Brush

• Fine Liner Brush

• Brow Brush

• Panoramic Case

REAL TECHNIQUES ออกแบบกระเป๋าใส่แปรงออกมาให้สามารถตั้งได้และสามารถพับเก็บได้โดยง่ายและสะดวกสบายมาก ๆ แค่รูดสายขึ้นกระเป๋าแปรงก็จะกลายเป็นเคสสำหรับตั้งแปรง สามารถพกพาเอาไว้เดินทางได้ง่ายมาก ๆ ค่ะ

ขนาดของแปรงแต่ละชิ้นมีขนาดไม่เล็กและไม่ใหญ่จนเกินไปจับได้ถนัดมือตัวด้ามเป็นสีม่วงวาว

แปรงแต่ละด้ามมีคุณสมบัติยังไงและใช้ทำอะไรบ้าง ตามมดมาชมกันค่ะ

Deluxe Crease Brush

เป็นแปรงที่เอาไว้สำหรับคอนทัวร์บริเวณเบ้าตา แต่สำหรับสาวไทยที่มีพื้นที่เบ้าตาน้อยแปรงนี้อาจจะใหญ่ไปหน่อย แต่มันเป็นแปรงที่เอาไว้เฉดดิ้งบริเวณจมูกได้ดีมาก ๆ มดลองเอามาใช้แล้วเวิร์คสุด ถือว่าเป็นแปรงอเนกประสงค์ที่พกหนึ่งชิ้นในกระเป๋าแล้วสามารถทำได้มากกว่าหนึ่งอย่างขึ้นไปได้ค่ะ

Base shadow Brush

แปรงสำหรับเบลนสีอายแชโดว์ แปรงชิ้นนี้เป็นแปรงที่มดชอบมาก เป็นแปรงที่สามารถเบลนสีอายแชโดว์ได้ดีมาก ๆ ค่ะ ไม่เล็กและไม่ใหญ่จนเกินไป พอดีกับเบ้าตามากค่ะ

Accent Brush

เป็นแปรงแบน ๆ ที่มีขนาดเล็ก เอาไว้ใช้ในการลงไฮไลท์บริเวณหัวตาหรือใต้ตาเฉพาะจุด

Fine Liner Brush

เป็นแปรงสำหรับใช้กับเจลอายไลน์เนอร์ ครีมแชโดว์ หรืออายไลน์เนอร์ชนิดที่เป็นของเหลวก็ได้ค่ะ

Brow Brush

เป็นแปรงสำหรับเอาไว้เขียนคิ้ว มีขนาดใหญ่พอประมาณ แต่เป็นแปรงที่มดคิดว่าสามารถเขียนคิ้วและกำหนดเส้นทางของการเขียนคิ้วได้ดีทีเดียวเลยค่ะ และนอกจากเอาไว้เขียนคิ้วแล้วมันก็ยังสามารถเอามาใช้เป็นแปรงสำหรับกรีดอายไลน์เนอร์ได้อีกด้วย เช่นกันค่ะ

ความรู้สึกหลังใช้

Real Techniques Eye Starter Set ถือว่าเป็นเซ็ตแปรงที่จัดว่าคุ้มค่าถ้ามีในครอบครอง มดชอบการดีไซน์และคุณภาพที่ได้รับ เมื่อเทียบกับราคาถือว่าไม่แพงเลย ขนแปรงนุ่ม แปรงแต่ละชิ้นที่ออกแบบมาสามารถเอามาใช้ทำอย่างอื่นได้มากกว่าหนึ่งอย่าง ขนาดกำลังพอดีมือ พกพาได้สะดวกสบาย ข้อเสียที่มองเห็นเล็กน้อยก็คือ สำหรับสาว ๆ ที่มีเบ้าตาเล็กมาก ๆ ก็อาจจะใหญ่ไปนิดกับแปรงบางชนิด อย่างแปรง Deluxe Crease Brush แต่ก็อย่างที่มดบอกไปค่ะ เราสามารถเอาแปรงนี้ไปใช้เฉดดิ้งบริเวณจมูกแทนได้ สำหรับมดแล้วโดยรวมถือว่า เซ็ตนี้คุ้มค่าค่ะ

ราคา ประมาณ 790 - 1,090 บาท (ราคาแต่ละร้านจะไม่เหมือนกัน แล้วแต่โปรโมชั่นของแต่ละที่ค่ะ)

คะแนน 

ความนุ่ม : ★★★★★

พกพาง่าย : ★★★★★

ดีไซน์ : ★★★★★

ราคา : ★★★★

คะแนนโดยรวม : ★★★★☆   

M I N I  H O W  T O

และนอกจากที่มดหยิบมารีวิวให้ชมกันแล้ว มดก็ยังมี MINI HOW TO การแต่งตาง่าย ๆจากแปรง Real Techniques Eye Starter Set มาให้ชมกันด้วยค่ะ

REAL TECHNIQUES EYE STARTER SET เซ็ตแปรงสำหรับแต่งตานี้เป็นแปรงอีกหนึ่งเซ็ตสำหรับสาว ๆ ที่อยากมีแปรงดี ๆ เป็นของตัวเองสักชุดหนึ่งเลยค่ะอันนี้มดกล้าคอนเฟิร์มให้เลยว่าแปรงของแบรนด์ REAL TECHNIQUES นั้นดีจริงสมคำล่ำลือ

เพราะตัวมดเองก็มีเซ็ต CORE COLLECTION และแปรง BLUSH BRUSH ที่เป็นแปรงเดี่ยวของ REAL TECHNIQUES ใช้เองอยู่แล้วด้วยเหมือนกันค่ะ 

มดหวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์อย่างมากให้กับเพื่อน ๆ ทุกคนก่อนที่จะได้ลองหรือไปซื้อมาใช้ด้วยตัวเอง

ขอบคุณทุกท่านที่ผ่านแวะเวียนเข้ามาชมคราวหน้ามดจะหยิบอะไรมารีวิว รอติดตามชมกันให้ดี ๆแล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ บาย...

M O D T R I M O S A

MODTRIMOSA

MODTRIMOSA

สวัสดีค่ะ MODTRIMOSA ค่ะ :)
ชื่นชอบเครื่องสำอาง รักการแต่งหน้า และบ้าคลั่งการถ่ายรูป

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนที่ติดตาม :)
สามารถติดตามผลงานของมดได้ที่
FB - www.facebook.com/MODTRIMOSA
BLOG - www.modtrimosa.com
YOUTUBE - MODTRIMOSA
IG : MODTRIMOSA

ถ้ามีข้อสงสัยหรืออยากถามอะไรสามารถถามมดมาได้เลย มดยินดีแชร์ประสบการณ์และแบ่งปันเรื่องราวดี ๆ ค่ะ :)

FULL PROFILE