>> REVIEW << ไต้หวันก็ไม่ได้มาเล่นๆ กับ 1028 Visual Therapy

14 4

HELLO สาวๆห่างหายไปกับการตั้งกระทู้ก็พอสมควร วันนี้เลยกลับมาพร้อมกับเครื่องสำอางน่ารักๆจากไต้หวันค่ะ กับ1028 visual therapyไม่ได้ใบ้หวยนะ นั่นน่ะชื่อแบรนด์เค้า

ไม่เสียเวลา มาดูตัวแรกกันค่ะ กับตัว CC CREAM

Visual Therapy Double Wear Whitening CC Dation SPF30 PA++ 

• ช่วยให้เครื่องสำอางไม่ลบเลือน แลดูสดใสเป็นธรรมชาติเหมือนเพิ่งแต่งหน้าได้ถึง 16 ชั่วโมง 
  • มีส่วนผสมของ วิตามินซีและคาโมมายล์ที่ช่วยปรับสีผิวให้ขาวกระจ่างใส ทั้งลดเลือนจุดด่างดำให้จางหาย
  • อุดมไปด้วยคุณประโยชน์ของสารสกัดจาก กุหลาบ ต้นเบาบับ ข้าว มะกอกโอลีฟ ดอกคำฝอย และสมุนไพรธรรมชาติที่ล้วนมีสรรพคุณในการซ่อมแซมและฟื้นฟูปัญหาผิวพรรณ
  • มีส่วนผสมของสารกันแดด SPF30 PA++ ช่วยปกป้องผิวหน้าจากแสงแดด

มีสองเฉดสีค่ะ

• สูตร OC-01 Light Beige สำหรับผิวขาว 
  • สูตร OC-02 Nude Beige สำหรับผิวสองสี

วีใช้ LIght Beige โทนออกขาวเหลือง สาวๆที่ผิวไม่คล้ำมากใช้ได้ค่ะ ไม่เทา

จากการใช้ : เนื้อบางเบา ค่อนข้างเหลว เกลี่ยง่าย ไม่หนักหน้า ปกปิดน้อยตามประสา CC ค่ะ                      หลังทาบนผิวจะทำให้ผิวดูกระจ่างใสขึ้น ดูสว่างขึ้นค่ะ ติดทนดีค่ะ ไม่ค่อยทิ้งความมันด้วย เราเป็นคนหน้ามัน ใช้แล้วผ่านค่ะ

1028 Visual Therapy Eyeshadow Kit : MACARON

พาเลทนี้เป็นสีโทนขนมหวานค่ะ สีสว่าง และมีโทนน้ำตาลมาให้ด้วย เป็น everyday look ได้ง่ายๆและดูสุภาพ อ่อนหวานมากค่ะ มีแปรงแถมมาให้ด้วย ถือว่าแปรงก็ดูดีใช้ได้ แต่ชอบใช้นิ้วมากกว่าค่ะ

พาเลท อายชาโดว์  6 สี ใน 1 ตลับ 

• แถวบนประกอบด้วยโทนสีอ่อน 3 เฉด
  • แถวล่างประกอบด้วย 3 เฉดสีเข้ม
  • สัมผัสเนียนละเอียด ให้สีชัดโดดเด่น 
  • ติดทนนาน 
  • ทนทานต่อความมัน ไม่เห็นเป็นรอยตามชั้นตาเมื่อเหงื่อออก เหมาะอย่างยิ่งสำหรับสภาพอากาศร้อนชื้น
  • แพ็คเกจน่ารักในขนาดพกพาสะดวก 

เป็นเนื้อ shimmer  แวววาวบวกกับสีโทนอ่อน ให้อารมณ์หญิงสาวผู้แสนอ่อนโยนมากค่ะ1 โทนน้ำตาลอ่อน 2 น้ำตาลเข้ม ออกแดงนิดๆ ไม่มากค่ะ  สีนี้ไม่ค่อยแววเท่าสีอื่นค่ะ 3 ส้มนู้ด เวลาเบลนจะเข้ากับสีผิวดีค่ะ ดูธรรมชาติมากๆ4 ชมพู โทนชมพูอ่อน เจ้าหญิงๆ 5 โทนขาวครีม สีนี้สวยมากค่ะ จะออกสีมุกๆ ครีมๆ ทำให้ดวงตาดูสว่างขึ้นมาก 6 บอกไม่ถูกเลยค่ะ จะเด่นทางกลิตเตอร์มาก แวววาวสุดๆ จนเกือบเกือบคล้ายกากเพชร ส่วนตัวชอบเบอร์ 3 4 และ 5 ค่ะ ดูหวานๆและสะอาดตาดีเวลาใช้จริง เบอร์ 5 คือสวยมาก จะออกสีครีม-มุก แต่ถ่ายออกมาแล้วดูขาวไป T^T

จากการใช้ : เม็ดสีไม่ได้แน่นจนร้องว้าว แต่ตัวชิมเมอร์คือแน่นและชัดมาก ติดทนนานดีค่ะ ตัววิ้งๆไม่ร่วง ไม่เป็นรอยตามพับหนังตาเยอะ เวลาใช้ถ้าแตะจากนิ้วจะติดดีกว่าใช้แปรงค่ะ เพราะใช้แรงปาดแล้วตัวอายแชร์โดว์จะเป็นฝุ่นเล็กน้อย

1028 Visual Therapy Infinity Eyeliner

• เม็ดสีอัดแน่น ทำให้ได้สีดำในเฉดที่เข้มที่สุด
  • หัวแปรงเรียวเล็กเป็นพิเศษขนาด 0.04 มม. จึงวาดเส้นได้สวย คมกริบ สร้างสรรค์ได้หลายลุค 
  • แห้งเร็วภายใน 3 วินาที
  • ด้วยเทคโนโลยีเคลือบป้องกันถึง 3 ชั้น จึงสามารถกันน้ำ เหงื่อ น้ำมัน รวมถึงการสัมผัส จึงไม่ต้องกังวลว่าจะเลอะเทอะระหว่างวัน 
  • ติดทนนาน เข้ม คมชัดแบบ Infinity 
  • ล้างออกง่ายด้วยผลิตภัณฑ์เช็ดทำความสะอาดเครื่องสำอาง

ตัวแท่งจะสกรีนลายเส้นสีทองไว้ สวยงามดีค่ะ แต่ไม่ได้ถ่ายมาให้ดู เพราะมันเลือนไปหมด ใช้งานเยอะค่ะ  ฮ่าๆ 

จากการใช้ : เขียนง่าย หัวเรียวเล็ก ไม่แตก และให้สีสม่ำเสมอค่ะ เขียนซ้ำยิ่งติดทนไปอีก จริงๆเราใช้ติดทนนานประมาณ5-6 ชั่วโมงได้ค่ะ หนังตามมันก็ยังได้อยู่ เวลาเช็ดออกก็ง่ายมากๆ ที่สำคัญแห้งเร็วมากค่ะ 

เสร็จสิ้นไปกับการรีวิวเล็กๆน้อยๆ ถามตัวไหนที่ใช้คุ้ม ใช้ดีบอกได้เลยว่าเป็น Eye shadow Kit ค่ะ 

ด้วยเหตุผล 

• สีสวย ใช้ได้ตลอดทุกวันได้หลายลุคด้วยค่ะ
  • ช่องพาเลทใหญ่มาก ได้เยอะ ใช้มาค่อนปีแล้วพร่องลงไปนิดเดียว
  • พกพาง่าย บางทีจะเอาไว้เปลี่ยนลุคระหว่างวันก็สามารถทำได้ไม่ต้องพกแปรงใหญ่ไปด้วย
  • ตลับแข็งแรง ไม่เสียหายแน่นอนหากเราเผลอไปทับ

เอาละ พอหอมปากหอมคอ ไว้คราวหน้าจะเอาของเล่นอะไรมาให้ดูอีกนะคะวันนี้ไปก่อนแล้วค่ะ goodbye

wiivivy

wiivivy

?? Hello my girls
>> ชื่อ วี นะคะ
>> เป็นสาวเชียงใหม่ ใจงาม 55+

? lipstick lover
? eyeshadow lover

? ? ? ?

FULL PROFILE