[review] lancôme 3 ตัวจัดเต็ม cushion , blush cushion , juicy shaker

12 2

เครื่องสำอางแบรนด์ดัง lancôme กับ 3 item โปรด ของมิลค์

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบัน วันนี้มิลค์จะมาพูดถึง เครื่องสำอางที่ตอนนี้มิลค์ชอบม้ากกกกมากมากมากมาก ใช้ทุกวันเลยจริงๆ เนื่องจากมันไม่หนักหน้าจนเกินไป รู้สึกธรรมชาติ เผยผิวสวย ด้วยส่วนตัวมิลค์ชอบแต่หน้าแบบ natural look makeup no makeup อยู่แล้ว lancôme ตอบโจทย์มากๆเลย 

Lancôme Blanc Expert Cushion #rose lumuneux SPF23 PA++

ตัวแรกที่มิลค์ปลื้มมากกกก นี่ตลับที่ 3 แล้ว แต่ตลับนี้ต้องขอบคุณ lancôme ด้วยนะคะ ได้ตัวตลับมาเป็นแบบ limited ด้วยยย สีข้างในสีมิลค์ใช้ คือ rose lumuneux สีมันจะชมพูๆหน่อย คนส่วนมากจะใช้เป็น highlight แต่มิลค์ชอบใช้ทั้งหน้าเพราะมิลค์ชอบให้หน้าดูอมชมพูดูสุขภาพดี ส่วนเรื่องของราคา ตัวตลับอยู่ที่ 600 บาท ส่วนตัว refill ก็ 1300 บาท ให้ความคุ้ม 4/5 นะ ใช้ทุกวันประมาณ 4-5 เดือนหมด

Lancôme Cushion Blush Subtil #25 sorbet grenadine (limited)

ตัวที่ 2 ที่ เป็น item โปรดของมิลค์ คือ คูชั่นบลัชตัวนี้นี่แหละค่ะ สำหรับมิลค์ สีที่มิลค์เลือกตัวนี้ใช้ง่ายเข้ากับลิปทุกสี และการแต่งหน้าเบาๆ ทุกๆวัน ราคา 1850 บาท มิลค์ว่าราคาตัวนี้ค่อนข้างสูงนะคะ แต่สีมันถูกใจมากๆเลยอ่ะค่ะ ชอบๆๆๆๆๆๆ ติดทนอีกด้วย ไม่เยิ้ม เลิฟเลยค่ะ

Lancôme Juicy Shaker #151 cherry symphony

ตัวสุดท้ายของวันนี้คือลิปตัวใหม่ น่ารักมากๆเลย ต้องเขย่า shake shake shake แล้วก็เปิดฝาออกมาปั๊มๆๆ ที่ปาก ก็จะได้ลุคแบบออกเป็น tint นิดๆ ฉ่ำวาวหน่อยๆ ราคาอยู่ที่ 990 บาท ส่วนตัวแล้วชอบนะ พกติดตัวตลอดเลย หยิบมาทาได้ตลอด กลิ่นเค้าก็หอมๆ น่ากินอีกด้วย ม้วฟฟฟ

โอเคคค สำหรับวันนี้ก็ฝากเพื่อนๆไว้เท่านี้ละกันนะคะ ถ้ามีอะไรติดตรงไหนก็คอมเมนต์บอกมิลค์ได้นะคะ หรืออยากถามอะไรก็ได้เหมือนกัน ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน อย่าลืมกดไลค์ คอมเมนต์ให้กำลังใจมิลค์ด้วยนะคะ กระทู้ต่อไปมิลค์จะทำอะไรอย่าลืมติดตามเค้าด้วยนะะ muahhh xoxo

Milchies Vanity

Milchies Vanity

สวัสดีค่ะ เราชื่อมิลค์นะคะ มิลค์เป็นบล็อกเกอร์ตัวเด็ก ถ้ามีไรผิดพลาดก็มาบอกมิลค์ได้นะ มาคอมเมนต์มากดไลค์ให้กำลังใจมิลค์ด้วยนะคะ muahhh xoxo

FULL PROFILE