Pokemon GO ฟีเวอร์!

15 13

สวัสดีค่ะวันนี้กับ ThasaChoco 100 days Make up Challenge #Day8ม่อนแต่งหน้าให้เพื่อนๆชมกันอีกแล้วกับลุ๊คไม่ธรรมดา คงเส้นคงวาแบบ "Thasa Diva or Demon" วันนี้มาในลุ๊ค Pikachu ตัวเหลืองแสนซน น่ารักๆ และแบบน่าเกลียดค่ะ  กำลัง เร่งเขียน How to Pokemon Charector ตัวอื่่นๆเด๋วมาอัพให้ดูกันแน่นอนค่ะขึ้นProfile ให้ด้านล่างอย่าลืม follow ไว้ติดตามกันนะคะ จ้องดูอย่าให้พลาดสายตากันเลยทีเดียว  Thank you ไว้ก่อนเลย ^ ^

ปรากฎการณ์ Pokemon Go ฟีเวอร์ แฟนคลับที่รักโปเกม่อนตั้งแต่ยังเป็นวุ้นอย่างเรา มีหรือจะพลาดการแต่งหน้าโดนๆแบบนีได้ กดดูคลิปแต่งหน้าได้เลยค่ะ

Pokemon Go ฟีเวอร์เล่าแบบคร่าว ๆ สำหรับคนที่ยังไม่รู้จักเกมส์นี้มาก่อนมาอัพเดทเรื่องราว ข่าว ที่เกิดขึ้นในปัจจุบันซึ่งมีแต่คนพูดถึงเกี่ยวกับเกมส์นี้ เกมส์นี้ทำให้เกิดพฤติกรรมบางอย่างในหมู่วัยรุ่น เด็ก คนแก่ บางคนเริ่มเล่น บางคนออกไปจับโปเกมอนวิธีการเล่น วิธีการเล่น คือต้องออกล่าหาจับโปเกมอน เพื่อเอามาต่อสู้กันระหว่าง Trainer (คนที่จับโปเกมอน เรียกว่า Trainer) Trainer มีหน้าที่หาจับโปเกมอน ที่อยู่ในสถานที่ต่าง ๆ มาพอเพาะเลี้ยง เพิ่มพลัง ฝึกฝน ผ่าน Pokemon Gym) แล้วนำไปต่อสู้กัน แต่ดูเหมือนตอนนี้ผู้คนยังสนุกกับไล่ล่าหาจับโปเกมอนมากกว่าซึ่งนอกจากนี้ Pokemon Go ยังปั่นราคาหุ้นของ บริษัท Nitendo ให้พุุ่งตัวสูงขี้นเกือบ 100 %มีคนใช้เวลาเล่นเกมส์นี้เฉลี่ยอยู่ที่ 33.25 นาทีต่อวัน มากกว่าการใช้เวลาเฉลี่ยบนโซเซียลมีเดียอื่น ๆ ทั้ง Facebok, Snapchat, twitter และ instagram้าตอนนี้ Pokémon GO เปิดให้เล่นกว่า 26 ประเทศ ทั่วโลก ทั้งฝั่นยุโรปและอเมริกา สำหรับเมืองไทย ตอนนี้ยังไม่เข้ามานะคะ แต่คาดว่าอีกไม่นานแน่นอน

มาดูรูปชัดๆหน่อย

ด้านล่างนี้ขอความคิดเห็นสาวๆค่ะ ชอบรูปที่ 1 หรือ 2 เม้นหน่อย Please!!!!

สุดท้ายนี้ก็ไม่ลืมขอบคุณจีบันมากๆนะคะ สำหรับพื้นที่แสดงความฝันและจินตนาการ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามรับชมนะคะ ขอบคุณที่คลิกเข้ามาดู ขอบคุณที่เลื่อนมาดูจนถึงข้อความนี้ค่ะ หวังว่าเพื่อนๆคงสนุกกับ How to วันนี้นะคะถ้าชอบก็อย่าลืมกดติดตามเป็นกำลังใจนะคะ Thank you & See ya ka. ××× 

Thasa SFX Makeup

Thasa SFX Makeup

Introduction
Hello:) I am Thasa. I create make up, hair and beauty tutorials so that you can try loads of new beautiful & Horror looks. My tutorials are easy to follow, fun and cutting edge so I hope that you enjoy them! They are also in both English and Thai language.

Thankyou for watching my videos.

^^^^ชื่อ ม่อนนะคะ เป็นสาวผิวแทนมีความสุขง่ายๆโดยการเสพศิลปะความงาม ชอบการแต่งหน้าและทำผมเป็นชีวิตจิตใจ ชอบความท้าทาย เป็นคนชอบเขียน How to เพื่อแชร์ประสบการณ์และความรู้ กล้าที่จะเปลี่ยนลุ๊คตัวเองไปตามจินตนาการจึงทำช่องยูทูปขึ้นมากเพื่อไว้ปลดปล่อยจินตนาการ เรียกว่า ThasaSFXMakeup ในช่องนี้จะมีทั้งแต่งหน้าสวยและสยอง แฟนตาซี และช่อง Thasa Linker เป็นช่องสำหรับHowto แต่งหน้า รีวิวผลิตภัณฑ์

รู้จักJebanได้อย่างไร? รุ่นพี่นักอ่านแนะนำให้รู้จัก ตั้งแต่ปี 2009 และสิงเวปมาตลอดเพื่อเรียนรู้การแต่งหน้าและเทคนิคต่างๆ รวมถึงอ่านรีวิวผลิตภัณท์ เวปนี้มีส่วนให้เก่งขึ้นเลือกของได้ดีขึ้นขอบคุณJeban มากจริงๆค่ะ

อดีตข้าราชการกรมสรรพากรที่ผันตัวเองมาท่องโลกและเสพงานศิลปะ

FULL PROFILE