อยากถามความเห็นค่ะ คุณจะรู้สึกอย่างไรคะหากแฟนคุณมอบของสำคัญมากของตัวเองกับผู้หญิงอื่น

2 6

ยาวหน่อยนะคะ

เรื่องนานมาเป็นปีแล้วค่ะ แต่มันไม่ลืม ลืมไม่ได้จริงๆ ภาพมันวนเวียน สลัดไม่เคยหลุด

แฟนเรามีสร้อยอยู่เส้นนึงค่ะ เป็นสร้อยเหรียญสิบที่ได้จากการเผากระดูกของย่า

เขารักย่ามาก ใส่ไม่เคยถอดมาเป็นสิบปี ไม่ว่าจะอาบน้ำ ว่ายน้ำเขาก็ไม่เคยถอด

ตัวเชือกมันรุ่ย แม่ของเขาเคยจะเอาไปเปลี่ยนเป็นเงินให้ เขาก็ไม่ยอม จะไปเปลี่ยนเองเพราะกลัวแม่ทำหาย

ตอนที่เราคบกัน เราทำได้แค่มองเวลามันอยู่ที่คอของเขา จนกระทั่งตอนที่เขามีคนอื่น

เราไปเคลียร์ที่บ้านของน้องผู้หญิงคนนั้นเลยค่ะ ไปคุยกันดีๆกับความรู้สึกพังๆ 

ที่หัวเตียงของน้องคนนั้นมีสร้อยเหรียญสิบของแฟนเราห้อยอยู่ มันเป็นเส้นเดียวกันแน่ๆ เราจำได้ติดตาไม่มีวันลืม

มันเจ็บมากๆค่ะ มันสำคัญกับเขามากไม่เคยถอดออกจากคอ จนเราลืมสังเกตไปว่ามันได้ออกจากคอเพื่อเปลี่ยนเจ้าของไปเสียแล้ว

มันจุกไปทุกอย่าง ไม่กล้าถามถึงที่มาของสร้อยนั้น กลัวความจริงที่ยิ่งรู้จะทำให้ยิ่งเจ็บ

ที่เขาให้สร้อยที่สำคัญขนาดนั้นกับเธอคนนั้นทั้งที่เจอกันได้แค่เดือนกว่า แต่กลับเราที่คบมาได้ปีกว่าไม่เคยแม้แต่จะได้จับ

มันหมายความว่ายังไงคะ เราคิดถูกไหมคะว่ามันหมายความว่าเขาเลือกน้องคนนั้น รักมากด้วย รักจนยอมให้ของสำคัญ

ปีกว่านี่แพ้เดือนกว่าจริงๆหรอคะ?  เราไม่เคยได้รับอะไรเลยนอกจากคำขอโทษที่มาจากความรู้สึกผิด ไม่ใช่ความรู้สึกรักสักนิด

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ

Nitaapaai

Nitaapaai

FULL PROFILE