เมื่อฉันอยากเป็น Harley Quinn แม่ Joker สาวพราวเสน่ห์

9 1

สวัสดีค่าาา ชาวจีบันทุกๆท่าน

วันนี้กลับมาอีกแล้วว เนื่องจากเป็นคนที่คลั่งดูหนังฮีโร่ หนังฮีโร่กำลังจะเข้าในเดือนหน้านี้ กับเรื่อง Suicide Squad น่าดูมากๆเลย สีสันของเรื่องที่เราชอบมากๆคือ Harley Quinn แม่ Joker สาวสุดน่ารัก เห็นแล้วอยากแต่งบ้าง ลุคนี้ไม่ยากนะคะ ไปลุยกันเล้ยยย

หน้าสดค่า อิอิ ใส่บิ๊กอายตาฝรั่งด้วยน้า

เริ่มขั้นแรกโดยการเตรียมผิว ทาครีมบำรุงผิวกันก่อน แล้วลงรองพื้นจ้า

เสร็จแล้วก็ลงแป้งตามปกติ ตามด้วยการเฉดดิ้ง ไฮไลท์ งัดดั้งขึ้นมา ฟึ่บบบบ

งานคิ้ว พลาดไม่ได้ คิ้วสีเข้มหน่อย โก่งนิดๆ

มาถึงจุดเด่นของลุคนี้กันค่ะ ทาอายแชโดว์สีน้ำเงินให้ทั่วเปลือกตาบน ลากยาวลงมาหางตาล่าง ลงหนักๆเลยนะคะ เพราถ่ายรูปออกมาแล้วเจิดจรัสมากก

มีสีน้ำเงินแล้ว อีกข้างก็สีชมพูเข้ม ทาเหมือนกันกับสีน้ำเงินค่า

เสร็จแบ้ววว ลงสีดำเน้นขอบตา รูปเบลออีกละ555

ปัดมาสคาร่ากันหน่อย ถ้าได้ขนตาปลอมจะดีมากข่ะ แต่อิชั้นไม่ใช้

งานปากก็มาจ้า  ปากนางจะสีแดงเจิดจรัสมาก เขียนขอบปากกันก่อน จะได้คมเป้ะ

เสร็จแล้ว เรามาลงลิปสติคสีแดงกัน จัดไปเลยค่ะ

ขั้นตอนสุดท้าย ตกแต่งด้วยอายไลน์เนอร์ วาดลายหัวใจตรงแก้มนิดนึง

เสร็จแล้วววว ง่ายใช่มั้ยละคะ ใครมีวิกผมบลอนด์ใส่จะเก๋มากเลยค่ะ แต่เราเป็นชะนีงบน้อยไง มีเท่าไหร่ ใช้เท่านั้น มิกแอนด์แมทกันไป อิอิ

วันที่หนังเข้าโรง เราก็จัดลุคนี้ไปเลยค่ะ ใสๆ อิอิ ลุคนี้คือลุคที่ยังไม่ไปบู๊นะคะ ลุคต่อมาคงปากแตก ตาเขียวกันไป5555 วันนี้พอแค่นี้ก่อน ผิดพลากประการใด ขออภัยด้วยจ้า ไปละ บายยยย

Lily Honeybee

Lily Honeybee

รีวิว บอกต่อ ข้าวของเครื่องใช้ที่ถูกและดีค่า

FULL PROFILE