How to : แต่งหน้าแนวฝรั่งปากตุ่ย แบบ Everyday look ไปหน้าปากซอยก็ไม่โดนแซว

26 4

สวัสดีค่าสาวๆ ทุกคน 

วันนี้แพรจะมาสอนแต่งหน้าในลุคสาวฝรั่ง แบบใสๆ ไปหน้าปากซอยไม่ให้โดนแซวกันค่ะ

อ้าาา อย่าตกใจไปค่ะ เพราะส่วนใหญ่ งานคอนทัวร์ต้องมา ไฮไลท์ต้องพอก รองพื้นต้องกริบ แต่บางทีมันก็หนักหน้า บางทีอยู่บ้านเฉยๆ อยากถ่ายรูปใสๆ ปากตุ่ยไม่ตกเทรน ในลุคนี้ก็แต่งได้ค่ะ ไปดูกันเลยย

หลังจากบำรุงเสร็จ ก็ลงกันแดดกันก่อนเลยค่ะ หน้าดำใครจะรับผิดชอบคะ คุณกิตติคะ ???? 

1. ลงรองพื้น L'oreal true match เบอร์ G3 ลงให้ทั่วหน้าเลยค่ะ โดยใช้ beauty blender ลงให้ทั่ว  รองพื้นที่ปกปิดปานกลางแต่ยังคงความเป็นผิว นี่ดีงามจริงๆค่ะ

2. ลงคอนซีลเลอร์ Maybelline instant age rewind 120 lightปกปิดแพนด้าจากการนอนดึกได้เลยค่ะ

3. ลงแป้งฝุ่นอัดแข็ง แพรใช้ Majolica เป็น Press power ให้ทั้วหน้า และลำคอ

4. เขียนคิ้ว แพรใช้ของ Gino McCray เบอร์ 03  และ beauty buffet สี natural brownใช้สีเข้มลงหางคิ้ว และกรอบคิ้ว สีอ่อนลงหัวคิ้ว แบ้วใช้แปรงปัดคิ้วเกลี่ยสีให้เข้ากันค่ะ

5. เฉดดิ้งจมูกด้วยพาเลตเขียนคิ้วของ Kate สีน้ำตาลกลางค่ะ

6. แต่งตา ใช้แค่ 2 สีเท่านั้นค่ะ-Essence eyeshodow เบอร์18 ลงทั่งเปลือกตา-Essence I love nude eyeshadow สี sweet like chocolate สีนี้สวยมากปริมาณเยอะและถูกด้วย คัดเบ้าและลงหางตาค่ะ

7. ดัดขนตา และ ปัดมาสคาร่าด้วย Maybelline lash sensational  1-2 รอบค่ะ

8. ปัดแก้มด้วยCatrice เบอร์ 03 love&peach

9. ลงไฮไลท์ ด้วย Nars Illuminatore สี Hot sand ลง 3 จุดค่ะ คือ กลางจมูก โหนกแก้ม 2 ข้างก็เพียงพอแล้วค่ะ

10. ทาลิปสติก ทาลิปมันเล็กน้อย และตามด้วย Sleek matte me - Birthday suitปาดแปรงทาลิปกับขอบขวดเล็กน้อยแล้วทาให้ทั่วปาก รอให้แห้งค่ะ ทาให้ปากตุ่ยไปเลยค่า สีนี้ใช้เป็นeveryday look ได้ด้วยนะคะ 

เสร็จแล้วค่า เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย  ไม่โดนวินมอเตอร์ไซต์หน้าปากซอยแซวว่าแต่งหน้าจัดแล้วค่า แถมได้ปากตุ่ยแบบฝรั่งด้วยนะคะ

จขกท. มีหนวดอย่าแซวกันนะคะ แมนๆคุยกันครัช

PPareiiy_lista

PPareiiy_lista

สวัสดีค่าทุกคน
ชื่อ เเพร นะคะ
เป็นคนชอบเครื่องสำอาง และการแต่งหน้า

เเพรมีช่องทาง Youtube ให้ทุกคนได้ติดตามกันด้วยนะคะ

Youtube : Parelista
IG : pparelista

ฝากติดตามและอยากรีเควสอะไรก็บอกได้เลยนะคะ ขอบคุณค่า

FULL PROFILE