How TO : แต่งหน้าใสๆ ในวัย 32

16 9

สวัสดีค่า วันนี้เบียร์นึกสนุกทำ HOW TO แต่งหน้าใสๆมาฝากคือเพิ่งมาหัดแต่งหน้า และดูแลตัวเองตอนอายุก็ 25 เข้าไปแล้ว เป็นวัยรุ่นช่วงปลายละ

พอมาเห็นน้องๆวัยรุ่นสมัยนี้แต่งหน้ากันแล้วแบบเห้ย น้องๆเก่งมาก

ตอนชั้นวัยรุ่นไปมัวทำอะไรอยู่ฟระ แล้วถ้ายอนกลับไปอายุ 19-20 จะแต่งหน้ายังไงนะเลยเกิดเป็น HOW TO ขำๆนี้ขึ้นมาค่ะ

ประกอบกับว่ามีแบรนด์ Essence เค้าส่งเครื่องสำอางค์ Collection 2016 มาให้เบียร์ลองเล่นด้วยค่ะ เลยเอามาใช้ทำ HOW TO นี้ งั้นมาดูกันค่ะว่าแต่งยังไง

เบียร์ใช้ CC Cream ของ ZA เป็นเบสเมคอัพวันนี้ ใช้คอนซีลเลอร์ปกปิดจุดด่างดำ

รอยสิว และรอยคล้ำใต้ตา ส่วนแป้งวันนี้ใช้แป้งตัวใหม่ของมีสทีน รุ่น See Through เบอร์ 03 ค่ะ

ใช้ Shape your face contouring palette คอนทัวร์ ไฮไลต์ โดยลงตามรอยประเลยค่ะ

สีน้ำตาล คือบริเวณที่คอนทัวร์ ส่วนสีขาวคือบริเวณที่ไฮไลต์

เบียนคิ้วตามแบบที่ตัวเองชอบเลยค่ะ วันนี้เบียร์ใช้เจลคิ้วของ USTAR

แต่งตาด้วยพาเลตต์ 4 สี Quattro

• โดยใช้สีน้ำตาลแดงคัดเบ้า และไล้ใต้ตาล่างเบาๆก่อน
  • จากนั้นใช้สีขาวทาบริเวณหัวตาไปจรดกับบริเวณที่คัดเบ้าไว้
  • ใช้ Long Lasting Eye Pencil สี Say Hi Light เขียน waterline
  • ดัดขนตา และปัดขนตาด้วย Foe-bidden Volume Mascara เป็นอันเรียยร้อย

ปัดแก้ม โดยใช้บลัชออนจากพาเล็ตคอนทัวร์ค่ะ เป็นสีส้มที่มีชิมเมอร์ผสม นัวมากๆ

ปิดท้ายด้วยลิปกลอสสีชมพู ปกติทาแต่ลิปสีแน่นๆ พอมาทากลอสรู้สึกไม่เป็นตัวของตัวเองเลย อิอิ

อ่าห์.........แต่งหน้าเสร็จรู้สึกเหมือนกลับไปเป็นสาวใสๆ ฟินเว่อร์การแต่งหน้าไม่มีผิดมีถูกนะคะ จะแต่งยังไง เอาแบบที่ชอบเลยค่ะนี่อยากย้อนไปสมัยสาวๆ จะรีบหัดแต่งหน้า จะได้เก่งเร็วๆเหมือนน้องๆสมัยนี้หวังว่าจะชอบ HOW TO ที่เบียร์นำมาฝากวันนี้นะคะ เอ้าสรุปให้เหลืออายุเท่าไหร่ดี เม้นต์บอกหน่อยนะคะ วันนี้ขอตัวก่อน พบกันกระทู้หน้า สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE