Open box "Greet Box ปริศนา How to"...คำท้า ชุ่มฉ่ำ! ว้าววววๆๆ

17 9

สวัสดีค้าาา คิดถึงจังเลยย ไม่ได้อัพลงประมาณ 3 อาทิตย์ได้วันนี้กลับมาพร้อมกับความเห่ออค่ะ และแล้ววันนี้ก็มาถึงขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับของขวัญที่ทางบ้านจีบันส่งมาให้มาพร้อมการ์ดและคำท้าที่อยู่ใน Greet Box อย่ารอช้าาไปชมกันเลยดีกว่าค้าา♡มีทั้งภาพและ VDO นะคะ♡♡♡

ขั้นตอนแรกใช้สเปรย์น้ำแร่ฉีดพ่นบริเวณใบหน้า เพื่อเพิ่มความสดชื่นให้กับใบหน้าและช่วยให้เครื่องสำอางติดทนนนาน

♡ Sassy Sweet Fix Makeup Mineral Spray

ลง primer แล้วพักสัก 1-2 นาที ให้ primer เซทตัว

♡ Benefit The POREfessional

ลง CC cream บริเวณจุดที่แสงตกกระทบคือสันจมูก โหนกแก้ม คาง และหน้าผากค่ะ

♡ SOLA CC Cream

ลงคอนซีลเลอร์บริเวณใต้ตา สันจมูก หน้าผาก และคาง

♡ Collection Cosmetic Lasting Perfection Concealer #1

เฉดดิ้งเพื่อให้โครงหน้าของเราดูมีมิติ

♡ U STAR Zignature 3 in 1 Perfect Concealer

ลงครีมบลัชที่บริเวณแก้มค่ะ

♡ GOSH GIANT BLUSH

แล้วก็ลงแป้งฝุ่นแบบโปร่งแสงให้ทั่วหน้า

♡ Laura mercier Translucent Loose Setting Powder

1.ร่างโครงคิ้ว

♡ Zoda eyebrown

2.พาเลทแบบฝุ่นให้เต็มกรอบไล่สี จากสีเข้มลงที่หางคิ้ว

3.สีกลางลงที่กลางคิ้ว

4.สีอ่อนลงที่หัวคิ้ว

♡ Kate Designing Eyebrow N

5.ใช้มาสคาราคิ้วปัดเพื่อเปลี่ยนสีให้อ่อนลงค่ะ

♡ Maybelline Fashion Brow 24h Coloring Mascara

ลงอายไพร์มเมอร์บริเวณเปลือกตา

♡ Etude House Proof 10 : Eye Primer

ลงสีส้มบริเวณหางตาตามภาพค่ะ

♡ Sleek MakeUp Blush #coral

ใช้แปรงแตะสีชมพูแล้วแถ่บๆที่กลางตาและใต้ตา

# Perfect Storm

♡ Sleek MakeUp I Divine : Strom

ใช้สีครีมอ่อนๆมีชิมเมอร์ชื่อสี Snow Storm ลงที่หัวตาเพื่อให้ตาดูสดใส

♡ Sleek MakeUp I Divine : Strom

ลงสีน้ำตาลชื่อสีในพาเลทคือสี Eye Of The Storm ย้ำบริเวณหางตาเพื่อคัดเบ้าให้ดูมีมิติ

-เพิ่มความสดใสชุ่มฉ่ำให้ดวงตาด้วย Tear Drop Liner ลงที่บริเวณเปลือกตาและใต้ตา

♡ Etude House Tear Drop Liner #Silver Tear

ติดขนตาและปัดมาสคาร่าทั้งตาบนและตาล่าง

♡ Etude House - Minnie Lash Perm 3 Step Volume Mascar

กรีดอายไลน์เนอร์

♡ Etude House Oh My Eye Liner

ใช้เมจิกไลน์เนอร์สีน้ำตาลเขียนที่ใต้ตาและหางตา

♡ Kate Super Sharp Liner

ติดกลิตเตอร์รูปหัวที่ที่แก้ม โดยใช้ Tear Drop Liner แตะๆแล้วแปะที่แก้มค่ะ

♡ Glitter

คอนทัวร์แบบฝุ่นเบาๆบริเวณใต้โหนกแก้ม สันจมูก กรอบหน้า แบบบางๆ เพื่อให้หน้าดูชัดมีมิติยิ่งขึ้น

♡ Sleek MakeUp Face Contour Kit

ไฮไลท์ บริเวณ โหนกแก้ม สันจมูก

♡ Sleek MakeUp Face Contour Kit

มาทาปากสีหวานๆเพิ่มความชุ่มฉ่ำอีกระดับด้วยลิปสีชมปูววว

♡ bisous bisous #wonder floret

สำหรับวิดีโอเป็นครั้งแรกเลยที่พูดหน้ากล้องค่ะถ้าติดขัดก็ขออภัยด้วยน้าา 555 กำลังฝึกพูดหน้ากล้องบ้างขอบคุณนะคะที่ติดตามชม แล้วก็ขอบคุณสำหรับของขวัญจากบ้านจีบันนะคะ รู้สึกยินดีและมีกำลังใจในการสร้างสรรค์ผลงานออกมาขอบคุณที่เป็นบ้านหลังแรกที่ทำให้รินได้มีโอกาสแชร์ทริคดีๆรักกที่นี่ที่สุดเล้ยยย ขอบคุณมากๆค่ะ ขอบคุณทุกๆคนเล้ยย

Rindeza

Rindeza

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน ชื่อ นัสรีน หรือ ริน นะคะ
เป็นคนรักสวยรักงามตั้งแต่เด็กๆ แต่เริ่มจริงจังหัดแต่งหน้าก็ตอน ปี 2 นั่งดูเหล่าบรรดาบิ้วตี้บล็อคเกอร์ทำ howto ก็หัดไปเรื่อยๆ เริ่มสนุกและสะสมเครื่องสำอางค์ จนหลงไหลกับการ MAKEUP เพราะคิดว่าเสริมสร้างบุคคลิก เสริมความมั่นใจ
มันเหมือนกับมีเวทย์มนต์บางอย่างที่เสกให้เปลี่ยนคนได้ และฝากเพื่อนๆเข้าชมเพจและกดไลค์กดแชร์ หรือเข้าชมที่เว็ปไซต์ส่วนตัวได้เลยค่า

FULL PROFILE