รีวิวจัดเต็ม MaybellineNew York Super BB Cushion คูชั่นถูกและดี ต้องบอกต่อ

24 5

สวัสดีค่ะ สาวๆขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อแอมค่ะ อาจจะเคยเห็นกันบ้างแล้วบนยูทูป แต่วันนี้อยากจะมารีวิวแบบบล็อกกันบ้างจะให้เห็นภาพชัดๆ

สำหรับวันนี้อยากจะมาเอาใจสาวๆที่ชอบคุชชั่นหรือกำลังมองหาคุชชั่นล่าสุดแอมได้ลอง Maybelline New York Super BB Cushionถือเป็นคุชชั่นตัวแรกของแบรนด์เมเบลลีนเลยก็ว่าได้

โดยส่วนตัวได้ใช้แล้วรู้สึกว่าชอบมากๆค่ะ ทั้งแพคเกจ เนื้อสัมผัสและผลลัพธ์ที่ได้ ยิ่งราคานี่ดีงามมากเพราะแค่ 499 บาทถ้าเทียบกับแบรนด์อื่นๆ ของเมย์เบลลีนถือว่าถูกและดีเลยค่ะ

ลักษณะกล่องสีทองแชมเปญสวยเขียนเบอร์คุชชั่นไว้ชัดเจนด้านซ้ายคุชชั่นป้องกันแสงแดด SPF29 PA+++ ช่วยป้องกันทั้ง UVA UVB 

ส่วนตลับสีทองแชมเปญดูแพง น่าใช้  ด้านหลังจะมีเบอร์คุชชั่นไว้ค่ะแล้วเมื่อเปิดออกมาจะมีฟองน้ำ ซึ่งฟองน้ำนิ่มมากๆใช้ Tap Tap คุชชั่นได้ปริมาณพอดีค่ะ

คุชชั่นมีให้เลือก 2 เฉดสีคือ 02 Light/ 03 Naturalสำหรับคนผิวขาวเหลืองเหมาะกับสีเบอร์ 02สำหรับคนผิวสองสีเหมาะกับสีเบอร์ 03

เปรียบเทียบเฉดสีให้เห็นชัดๆนะคะ สังเกตว่าค่อนข้างต่างกันพอสมควร

เวลาใช้จะกดฟองน้ำที่ตัวคุชชั่นแล้วค่อยๆกดๆ ไปบนใบหน้าค่ะแอมใช้เบอร์ 03 สำหรับคนผิวสองสี

คุณสมบัติของ Maybelline New York Super BB Cushion 

1. Super coverage ช่วยปกปิดได้ดีทั้งรอยแดง รอยสิวรวมถึงจุดด่างดำเทียบเท่ากับบีบีแต่ให้ความบางเบากว่า
  2. Super moisturize  ช่วยบำรุง เนื่องจากมีการผสม moisturizing essence 60% ให้ผิวดูสุขภาพดี โกลว์
  3. Super protection ช่วยป้องกันแสงแดด SPF29 PA+++ ช่วยป้องกันทั้ง UVA UVB 

ซูมกันใกล้ๆให้เห็นกันชัดๆเพราะทางแบรนด์เค้าเคลมมาบอกว่าใกล้เพียง 3 เซนติเมตร หน้าก็เนียน โกลว์ ผิวสวยแต่ดูไม่มันค่ะซึ่งได้ตามคำเคลมเค้าจริงๆ ผิวเนียน เป๊ะ 

ทาทั่วหน้าและลำคอเรียบร้อยได้ผิวกำลังสวย ปกปิดระดับบีบีเลยพร้อมให้ความชุ่มชื่นกับผิว ไม่ต้องใช้คอลซีลเลอร์ก็รอดค่ะถ้าสาวๆที่ผิวแห้งไม่ต้องเติมแป้งก็ได้นะคะ แต่สาวๆที่ผิวมันควรทาแป้งทับค่ะ

มาต่อกันที่แป้งนะคะ วันนี้แอมเลือก Maybelline New York Super Mineral 24 Loose Powderเป็นแป้งที่ช่วยดูดซับความมันบนใบหน้า ให้ผิวดูเนียน

ส่วนงานคิ้วเลือกMaybelline New York Fashion Browเขียนตามรูปคิ้วปกติ

สำหรับลุคนี้ทาอายชาโดว์สีเดียวเท่านั้น ใช้สีชมพูจากพาเลท MayBelline New York The Blushed Nudes ต่อด้วยอายไลเนอร์ เส้มคม สีดำสนิทMaybelline New York Hyper Sharpจากนั้นปัดมาสคาร่าให้ขนตางอน ยาวด้วยMaybelline New York Barbie mascaraแล้วปัดแก้มด้วยบลัชออนสีชมพูค่ะ

ทาปากสีนู้ดด้วย Maybelline New York Watershine pure No.B22เป็นสีที่นู้ดสวยมากๆ ใช้จนเหลือแค่นั้น ดีงามมมมมม

แต่งหน้าเสร็จกันเรียบร้อย พร้อมออกไปข้างนอกแบบหน้าเนียนเว่อร์แอมชอบคูชั่นตัวนี้มากได้การปกปิดดีแต่บางเบา ไม่หนักหน้าสำหรับเพื่อนๆที่กำลังมองหาคูชั่นอยู่ก็ลองดูนะคะเพราะหาซื้อง่ายมีขายหลายที่เช่น Watsons, Boots, Tesco Lotus, Big C, Tops, The mall และห้างสรรพสินค้าทั่วไปค่ะ 

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบการรีวิวในครั้งนี้แล้วเจอกันใหม่ครั้งหน้า ขอบคุณค่ะFacebook Page : Amy Kitiya