June Fav(ใช้แล้วโปรดอ่ะ)

9 2

สวัสดีทุกท่านจ้า กลับมาพบกับ FAV ประจำเดือนกันอีกแล้วก่อนอื่นขอเกริ่นก่อนว่า เดือนนี้ของค่อนข้างน้อยเลยทีเดียว เพราะเป็นเดือนที่เราไปทำงานที่กทม

แล้วค่อนข้างรีบแต่งหน้า เลยใช้ของน้อย แต่ดีเริ่ด มีไรบ้าง ไปชมกันค่าา ฟิ้วว!

Laneige BB Cushion

ปกปิด ฉ่ำ ติดทน เหมาะกับคนที่ทำงานในออฟฟิศ ในห้าง

คือใช้ตัวนี้ตัวเดียว ตั้งแต่เดือนที่ผ่านมา จนหมดเดือน

จบ ครบ ในตัวเดียว ไม่ต้องลงหลายขั้นตอนเนื่อจากเราทำงานด้วย ต้องรีบเตรียมตัวในตอนเช้า

มีเวลาแต่งหน้าไม่มาก ตัวนี้ตอบโจทย์ฝุดๆ ใช้แล้วชอบมาก!!!

Beautelush Smooth Matte Powder Spf50 PA +++

แป้งเนื้อแมทคุมมันขั้นเทพ ปกปิดระดับHD ดูจากสภาพ ก็น่าจะรู้ ใช้งานหนักมาก ใช้จนชื่อแบรนด์หายหมดแล้ว

ตัวนี้ใครSuperหน้ามันแนะนำคะ !!! ใครหน้าแห้งก็อย่าน้อยใจไป คนหน้าแห้งก็ใช้ได้นะ

เป็นแป้งที่ใช้ได้ทุกสภาพผิวอะ แถมยังกันแดดเทพด้วย แนะนำๆ

Collection Longlasting Concealer

คอนซีลเลอที่สาวๆหลายคนต้องมีติดบ้าน

นางเป็นเนื้อครีมเกลี่ยง่าย ติดทนนาน Dupe กับ Nar Creamy Concealer

ซึ่งราคาต่างกัน2-3เท่าเลยทีเดียวว

Archita Perfect Brow

ที่เขียนคิ้วที่เลิฟที่สุดในตอนนี้ และใช้มาตลอดเดือนที่่ผ่านมา

เนื้อเจล เขียนง่าย ติดทน กันน้ำ กันลม กันฝน เร่ิดจิง!!!

Wetnwild Comfort zone

พาเล็ตสีเอิรธ์โทน แต่งได้หลายงาน หลายโอกาส

Archita Perfect Eyeshadow

อายแชโดวเนื้อครีม ของพี่อาชิตัวนี้ใช้ตลอดทั้งเดือนเลย คือ นึกไรไม่ออกก็ทาตัวนี้ สีสวยติดทน!!!

Missha Dual Blending Cushion eyeshadow

วันไหนอยากใสๆแบ๋วๆ ก็จะทาตัวนี้ จิงๆมีหลายสีแต่เราเลือกสีส้มชมพูมา สีสวยมว้ากก แพกเกจชนะเลิศ555

Maybelline Lash Sensational

ใช้จนหมดต้องเปลี่ยนแท่งใหม่ละคะคู๊นน

มาสคาร่าตัวเดียวที่รักที่เลิฟ ตลอดกาล

Cosluxe Code Black Eyeliner

อายไลนเนอ ราคาประหยัด 100กว่าบาทเท่านั้น สีดำสนิท ติดทนนาน

สาวๆคนไหนยังไม่มี ต้องลองซะแล้วนะ มันดีจิงๆ

เดินทางมาถึงสิ่งสุดท้ายแร้ว งานลิปกันบ้าง

เราเป็นคนบ้าลิควิดลิปมาก ใช้หลายยี่ห้อสลับกันไป ส่วนที่ใช้บ่อยๆช่วงนี้ ก็จะมี

Colourpop Urtra Matte #Cluless  สีม่วงตุ่นๆ ไม่ชมพูเกินไม่ม่วง สีตุ่นๆ งงๆความติดทนต้องยกให้Colourpopเลย แต่อาจจะแห้งไปสักนิด สาวปากแห้ง แนะนำโบกลิปมันตอนก่อนนอนก่อนนะจ้ะ

Nyx Lip Lingerie #PushUp  ลิปลิควิดที่สาวๆกรี้ดกร้าดด แย่งกันซื้อถล่มeveandboyเลยทีเดียว

ก็ไม่แปลกที่จะแย่งกันขนาดนั้น เพราะเมื่อได้ลองก็ติดใจ นางดีงาม เนื้อดีมาก กินข้าวกินน้ำไม่หลุดนะสีสวยชนะเลิศ!!!!

Supermom #08  ลิควิดลิปสติกสัญชาติไทย ที่สาวๆต้องมีกันคนละแท่ง สองแท่ง หรือมากกว่านั้น

สำหรับสาวงบน้อย ต้องมีกันเลยทีเดียว เพราะ เนื้อดี ติดทน ราคาน่ารัก159เท่านั้น มีหลากหลายสี ล่าสุดนางก็ออกMetalicมาแล้ว สีแซ่บๆทั้งนั้น ลองไปดูกันนะ สาวๆ :D

Beauty Tools

ตัวนี้แถมจ้า ไม่พูดถึงไม่ได้ เพราะเป็นFavoriteทุกเดือน และตลอดไป555

EVEANDBOY Blender Sponge ฟองน้ำไข่ที่รักที่เลิฟของเราเอง คือต้องไปซื้อซ้ำๆทั้งๆทียังไม่พัง บ้าไปแล้ววว5555 ก็รักมากอะ อยากมีเก็บไว้ซักโหลนึง= =''

มันนุ่มนิ่ม เนื้อไม่แข็งเกิน ไม่นิ่มเกิน คือ กลางๆอะ กลางๆ เกลี่ยรองพื้นได้ดีมว้ากกแถมราคาสุดประหยัด 290 เท่านั้น คุ้มมากๆ นี่แหละ

ฟองน้ำที่คุณคู่ควร!!!!

จบแล้ว สำหรับ favorite เดือนนี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ 

กันนะคะ ถ้าชอบกดLike/Shared ให้เราได้น้าถ้าเกิดอยากดูรีวิว หรืออยากถามอะไร คอมเม้นมาบอกกันได้นะค้าขอบคุณทุกคนที่เข้ามารับชมค่า เจอกันกระทู้หน้า บะบาย:D

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE