How To แว๊กซ์คิ้ว + หนวดให้สวยเป๊ะ แบบฉบับมอส Mossster

16 2

สวัสดีค่ะทุกคนนนนวันนี้มอสมาอัพเดทเรื่องคิ้วๆให้เพื่อนๆได้รับชมกันค่ะวันนี้มอสจะไป แว๊กซ์คิ้ว และหนวด ที่ Anastasia ค่ะ ตื่นเต้ล

คิ้วเนี่ย เป็นอะไรที่จะละเลยไม่ได้เลยนะคนจะสวยไม่สวยเนี่ย คิ้วมีผลมากเลยค่ะ แต่ในที่นี้ก็ไม่ได้หมายถึงว่าคิ้วที่สวยจะต้องแบบ overdone นะค๊าาา คิ้วธรรมชาติก็สวยได้เหมือนกันแต่ต้องดูให้เหมาะสมกับใบหน้าและสไตล์ของเราค่าาา

วันนี้มอสเลยมาให้ผู้เชียวชาญด้านคิ้วดูแลค๊าาามอสแวะมา Anastasia Beverly Hills สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าค่ะ ใกล้มหาลัยสะดวกดีตั้งอยู่ชั้นสามของห้าง เป็นโซนที่มีสถานความงามเยอะๆค่ะออกมาจากโซนเซ็นทรัลแล้วอยู่ซ้ายมือ หาไม่ยากค่ะ

เซ็นทรัลเวิร์ล, ลาดพร้าว, เอ็มบาสซี่, เมกะบางนา และปิ่นเกล้าค่าาา

เข้ามาปุ๊บก็จะเจอกับพี่ๆพนักงานเหล่านี้ เราก็แจ้งชื่อได้เลยค่ะพี่ๆเค้าสุภาพมาก บริการดี 

พี่ที่ทำการแว๊กซ์ให้มอสชื่อพี่นกค่ะ โอโห จดชื่อๆๆๆ พิถีพิถันแบบสุดจริงๆไม่ปล่อยผ่านความไม่เป๊ะ แม้แต่เส้นเดียวพี่เค้าก็ไม่ยอม รักตรงนี้

พี่เค้าจะพาเราไปที่ห้องส่วนตัวค่ะ แล้วเราก็จะได้นั่งที่โซฟานุ่มสบาย ปรับเอนนอนหลังจากนั้นก็จะถามว่า คิ้วในใจเราเป็นยังไงตอนนี้ก็จะตอนที่เราได้ปรึกษาพูดคุยกันคือแม้มันจะมีหลักการต่างๆ ว่าหน้าเราเข้ากับคิ้วแบบไหน แต่เค้าก็ไม่ละเลยคิ้วที่เราอยากได้อย่างของมอสงี้ มอสชอบคิ้วกลางๆ คือไม่เอาโก่งเวอร์ แต่ก็ไม่ตรงเวอร์ คือหางคิ้วจะออกข้างไม่กดลงอะคะ

อ่ะ อันนี้ให้ดูก่อนทำตอนไม่มีเครื่องสำอางแต่งเติมค่ะ รกเชียว ไม่เป็นทรง เขียนยาก

พอเข้าใจกัน พี่เค้าก็มาเลย ออกแบบ ร่างโครงขึ้นมาโดยที่คำนึงถึงรูปหน้า กล้ามเนื้อช่วงตา โหนกกระดูก แนวเส้นขนคิ้วเราว่ามันได้ไม๊ควรจะเป็นแนวไหน

ของมอสคิ้วนี่ไม่ได้ทำอะไรกับมันมานาน แต่ก็ช่วงท้องคิ้วไม่ค่อยขึ้นเลย แต่สังเกตุว่าจะเป็นภูเขาคือโก่งอะ หน้าดูดุ อันนี้ไม่ชอบๆ พี่เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวจัดการเก็บมันไปให้ ฮิฮิ แล้วหัวคิ้วก็จะชนกันแล้วว อีกนิสนุง แบบนี้โหงวเฮ้งไม่ดี ต้องเอาออก

พี่เค้าก็คุยกับมอส แล้วก็บอกมอสให้เลี้ยงคิ้วตรงไหนบ้างงง เพื่อที่เราจะได้คิ้วในฝันเรามาครองเพราะก็มีบางจุดที่มันแหว่งๆไป ขนไม่ขึ้นงี้ ชอบตรงนี้ 

ออกแบบเสร็จจะเป็นงี้ ขั้นตอนนี้คือช่วงชินจัง แต่มอสว่า high fashionสุดๆ55555 พี่เค้าก็จะดู หัวคิ้ว โค้งคิ้ว และหางคิ้วของเรา เพื่อให้มันรับกับรูปหน้า ตอบโจทย์ความต้องการและแก้ไขปัญหาคิ้วของเรา ไม่ใช่เป็นบล๊อกๆเหมือนกันทุกคนงี้โอเคค่ะ พอออกแบบจนถูกใจเราและพี่เค้าแล้วก็จะทำการแว๊ก

โดยพี่เค้าจะเซฟผิวเราก่อนนะ เพราะบางคนอาจจะแพ้ง่ายเพื่อไม่ให้แว๊กซ์สัมผัสกับผิวโดยตรงค่ะ ก็จะเอาคอนซีลเลอร์มาทา

หลังจากนั้นก็ลงแว๊กซ์ พี่เค้าให้สัญญาณค่ะ เราจะไม่ตกใจลงแว๊กนะคะ---ลงดึงนะคะ---ดึง--- 

ทุกอย่างมันเกิดขึ้นเร็วมากค่ะ เหมือนแบบ quick silver มาดึงก็ไม่ปานงงมากกว่าเจ็บ55555 จริงๆนะ

พี่เค้าไม่ปล่อยให้เราคิดนานหรอกค่ะ ทำทุกอย่างอย่างรวดเร็วแต่นิ่มนวลคือ เริ่มจากหางคิ้ว ตรงท้องคิ้วก่อน หัวคิ้วด้านล่าง แล้วค่อยเก็บด้านบน แคว๊กตรงที่มอสไม่ชอบออก

มาถึงจุดยุทธศาสตร์ หัวคิ้วชิดๆของมอส อันนี้มีความเสียว กลัวเจ็บไอเราก็ขมิบตูดซะแน่นเลย แต่คือกังวลไปเองมากๆ มันไม่เจ็บขนาดแบบน้ำตาไหลเจ็บแบบมันส์ๆอะค่ะ 5555555 ทำไมฟังดูจิตๆ

พอแว๊กซ์เสร็จ หายเกร็งแล้ว พี่เค้าเก็บลายระเอียดแบบ ยิบย่อย มากละเอียดมากกก เอาหนีบมาเก็บๆๆๆ มอสก็ถามว่าแว๊กซ์แล้วต้องแหนบอีกหรอ

พี่เค้าบอกว่า บางทีไรคนเส้นเล็กๆแว๊กมันดึงไม่ออกจ้า คือมอสก็ส่องจกดูโอโห มองแทบไม่เห็น คือพี่เค้าไม่ปล่อยผ่านจริงๆ เค้าบอกว่าหนูจะได้เขียนคิ้วเองได้ง่ายๆที่บ้านรักนางอะ ในรูปนี่คือหลับหรือตาย 555555 มันไม่เจ็บไง จริงๆ

หลังจากนั้นนแว๊กซ์หนวด!! มีความหวาดกลัว แต่ใจสู้นะ   เพราะนี่ก็ผู้ชายไม่กล้าจีบแล้ว แมนเกิน5555555ให้ดูบีฟอร์ค่าาาา เฟิ้มมม

ขั้นตอนเหมือนกันเลยนะคะ แต่อันนี้ไม่ต้องมีออกแบบ เอาออกหมดเลยค่ะพี่เค้าเก็บหมดจรดจริงๆ ทั้งมุมปาก เหนือแนวปากทั้งหมด บางที่ก็งงๆว่า พี่คะหนูมีหนวดตรงนั้นด้วยหรอ เนี๊ยบจริงๆ ยอม แล้วก็แหนบเก็บรายละเอียดเหมือนเดิมเจ้าาา

ส่วนเจ็บมั้ยย มอสไม่เจ็บอ่ะ5555 แม้ขนจะเข้มและแข็งแรงมากก็ตามส่วนนึงคงเพราะพี่นกโปรมาก แบบฟึบเดียว งงๆ ขนไปหมดแล้วฟิน

จะบอกว่าหลังทำนี่ หน้าดูใส สะอาดสะอ้านขึ้นนน ชอบบบปกติโดนเพื่อนผู้ชายล้อตลอด บ้ายบายนะหนวด

หลังจากนั้นมอสมาร์กสาหร่ายต่อด้วยค่ะ ทั้งคิ้วและหนวดเลยแหละ

มันจะลดอาหารระคายเคือง เพิ่มความชุ่มชื้น กระชับรูขุมขนค่ะ สบายดีนะทิ้งไว้ประมาณ 10-15นาทีค่ะ มาร์กจะเซ้ทตัวแหละ สามารถลอกออกได้ เก๋ๆ

หลังจากนั้นก็เข้าสู่ขั้นตอนการตกแต่งคิ้วค่ะะพี่นกก็สอนมอสเขียน มอสว่าดีมากๆเลยนะค๊าา คือไม่ได้สวยแค่วันที่เพิ่งแว๊กซ์กลับบ้านไปก็สามารถสวยเองได้ มอสก็ตั้งใจฟังมากๆๆ

เริ่มจากใช้แบบฝุ่นก่อน เริ่มจากตรงที่แหว่ง ถ้าไม่มีมือโปรมาบอก เอาจริงๆมอสก็ไม่เคยรู้ว่าเห้ยมันแหว่งจริงๆหว้ะ ตอนนี้ตาสว่างแบ้ววว ขอบคุณอนาสตาเซียมากๆเลยค่าาาแล้วก็มีดินสอแซมๆนิดหน่อย จบด้วยมาสคาร่าใสที่แสนดีคิ้วดู polish มากกก สะอาดสวยยยพี่นกยังตามมาเก็บด้วยแหนบ ใส่ใจมากจริงๆค่าา

และนี่คือ finish product ฮ้ะะ คิ้วเป๊ะ หนวดไม่มี ชอบที่เค้าเขียนเป็นธรรมชาติดีนะ คือไม่เติมเยอะดี พอไปเขียนเองที่บ้านก็สบายไป ปั้บปั้บเสร็จ

ยังงง ยังไม่หมดแค่นั้นค่ะที่นี่เค้ายังมีที่เขียนคิ้วขายด้วยยย โอ้ย ไม่ต้องรอร้านพรี มอสชอบบบบวันนี้มอสสอยเซ็ทดินสอเขียนคิ้วแบบลิมิเต็ดมา เจ้ากล่องแดง จะบอกว่ามีแค่ที่สาขานี้นะ เพราะเค้าจัดโปรโมชั่นอยู่ มีแค่ 100 เซ็ทเท่านั้น มาอยู่ในมือมอสแล้ว 1! คิ้วดีมีชัยกว่าครึ่งนะตัว

ภายในกล่องมีดินสอเขียนคิ้วทั้งหมด 7 อันนน รู้เรื่องค่ะ!ทุกอันเป็นแบบหัวเล็กๆ สามารถเขียนได้คม ง่าย และธรรมชาติ แบ่งออกเป็นสองรุ่น โดยมันต่างกันที่รุ่นสีแดงเนี่ยย มันมีความครีมมี่กว่าเราต้องรีบเขียน รีบเกลี่ยค่ะ เพราะว่ามันกันน้ำแบบสุดๆเมื่อมันแห้งแล้วนั่นเองงง

ใครอยากได้ ขอเชิญเซ็นปิ่นฯ ชั้น3 ค่ะ ดีงามชามไก่ แบบที่สุดมา! สรุปค่าเสียหายกัน

แว๊กซ์คิ้ว + มาส์กคิ้ว  ราคาปกติ 1000บาท ได้ส่วนลดเหลือ 840 บาทค่ะ! (โปรโมชั่นเปิดสาขาใหม่!!!! แว๊กซ์คิ้วลด20%อยู่ค่ะ จาก 800เหลือ 640 + มาส์กคิ้ว 200 บาท)แว๊กซ์หนวด ราคา 400บาท นอกจากนี้แว๊กซ์สองอย่างนี้ เค้ายังมีการแว๊กซ์หน้าผากอีกนะ น่าลองชะมัดดดด คราวหน้าถ้าไปทำจะมาอัพเดทเพื่อนๆแน่นอนค่าาาประสบการ์ณครั้งนี้ประทับใจในความละเอียดพิถีพิถันมากค่ะ ไปซ้ำแน่นอน

ใครอยากหาข้อมูลเพิ่มเติมสามารถไปดูได้ที่www.anastasiath.comwww.facebook.com/anastasiath

วันนี้มอสขอตัวลาไปก่อนน เจอกันใหม่นะค๊าาา บุยยยย