[Review] แป้งเจ้าหญิงดิสนีย์ ITS' DEMO Mineral Pressed Powder

19 8

มงลงแล้ววววววว มงลง! #สะบัดกระโปรง #เต้นรำ #หันไปคุยกับนก

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้พลอยจะมารีวิวไอเท็มที่อาจจะหาซื้อยากสักหน่อย เพราะไม่มีขายในประเทศไทย แต่รับรองว่าสาว ๆ สายแบ๊วเห็นแล้วต้องกรี๊ด เพราะมันคือแป้งเจ้าหญิงดิสนีย์จาก ITS’ DEMO ค่ะ

ITS’ DEMO เป็นแบรนด์ญี่ปุ่น ขายพวกเสื้อผ้า กระเป๋า ของใช้ต่าง ๆ รวมไปถึงเครื่องสำอางด้วย ที่สำคัญคือเขาชอบทำแพคเกจเป็นลายการ์ตูน เช่น Disney, Sanrio, Pokemon, Sailor Moon ที่พลอยเห็นบ่อยสุดจะเป็นพวกเจ้าหญิงดิสนีย์ค่ะ 

สำหรับไอเท็มที่พลอยหยิบมารีวิววันนี้เป็นแป้งผสมรองพื้น สารภาพว่าไม่รู้ข้อมูลอะไรเลยเพราะฉลากเป็นภาษาญี่ปุ่นล้วน เห็นภาษาอังกฤษแค่ชื่อแบรนด์ ITS’ DEMO เป็น Mineral Pressed Powder SPF50+ PA++++ นอกนั้นก็ปล่อยเบลอไปค่ะ รู้แค่นี้ก็เพียงพอต่อการเสียตังแล้ว 55

เห็นภาพแล้วทุกคนก็น่าจะรู้ว่าพลอยซื้อเพราะอะไร ใช่แล้ว แพคเกจค่ะ! มุ้งมิ้งถูกใจสาวกดิสนีย์แบบพลอยมาก

แป้งตัวนี้เขามีทั้งหมด 4 เบอร์ ตลับก็มี 4 ลายเช่นกัน เป็นลายเจ้าหญิงเดี่ยว ๆ แต่ละองค์ และแบบที่พลอยซื้อมา คือเป็นลายรวมเจ้าหญิงสามองค์ เป็นเบอร์เข้มที่สุดค่ะ

ตลับสีทองสวยงามให้ฟีลเจ้าหญิง น้ำหนักเบา พกพาง่าย ไม่หนักกระเป๋า แล้วก็ดูแข็งแรง มีพัฟมาให้ด้วย สายคาดสีทองยิ่งดูหรู ใช้งานได้จริง จิกเนื้อผลิตภัณฑ์ได้ดี ที่สำคัญคือนุ่มมากกกกกกก ละมุนหน้าสุด ๆ

เนื้อแป้งออกโทนเหลือง โชคดีที่สีเข้ากับผิวพลอยพอดี อย่างที่บอกไปว่าอันนี้เป็นเบอร์เข้มสุดแล้ว เข้มได้เท่านี้ ก็สาวญี่ปุ่นเขาข๊าวขาวกันนี่นา TT 

แป้งเนื้อละเอียด เนียนมาก ปกปิดได้ค่อนข้างดีเลยแหละค่ะ สังเกตได้จากเส้นเลือดเขียว ๆ บนแขนพลอย กลบได้พอสมควรเลย

เท่าที่ลองใช้มาคือไม่แครก ไม่เป็นคราบ ไม่ได้คุมมันขั้นสุด แต่ใช้แล้วหน้าก็ไม่มันเพิ่มนะ ตกเย็นจะได้ลุคฉ่ำ ๆ ซับออกนิดหน่อยก็สวยเหมือนเดิม สำหรับพลอยที่ซื้อเพราะแพคเกจ ไม่ได้หวังอะไรมาก ตัวนี้ดีเกินคาดค่ะ! 

แป้งอันนี้ราคา 1,800 Yen เท่าที่พลอยรู้คือเขามีร้านอยู่ที่ชิบูย่าและในสถานีชินจูกุ ใครมีโอกาสไปเที่ยวประเทศญี่ปุ่นลองแวะไปดูกันนะคะ สาวกดิสนีย์ต้องชอบแน่ ๆ เพราะเขามีไอเท็มมุ้งมิ้งชวนเสียตังเยอะแยะเลยแหละค่ะ ^^

KwonSoPloy

KwonSoPloy

สวัสดีค่ะ พลอย Kwon SoPloy ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ เราเม้าท์เก่ง ช็อปเก่ง (โดยเฉพาะของเซลล์!) ชอบลองอะไรใหม่ ๆ อยู่เสมอ ติดตามอัปเดตเรื่องความสวยความงามและพูดคุยกันได้ในแฟนเพจ บล็อก และอินสตาแกรมน้า~ ^^

FULL PROFILE